Thủ thuật cần thiết XPERIA™ ARC (20/10 New FW)

iragon
18/5/2011 3:12Phản hồi: 1.443
1.443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm luôn bản rooted có file .img để khi up xong thì root luôn đi bạn
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rooted .img - LT15i_3.0.1.A.0.145_GenericSG_system.zip (3/6/2011)
mrhubo
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy nếu flash bản này, ko cần unlock bootloader là máy đã đc root rồi hả bác
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi mình đang dùng hàng Cty. Mình vừa tải Go SMS Pro về dùng hay hơn mặc định của máy. Bây giờ mỗi khi có tin nhắn đến nó hiện cả 2 . Minh muốn xóa cái nhận, gửi tin nhắn mặc định thì làm thế nào? Mình chưa bao giờ nghịch ngợm vào máy cả.hic
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rooted .img chỉ dành cho máy đã unlock bootloader dùng Fastboot.

---------- Post added at 03:24 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

Bạn vào Messaging bấm phím menu vào Setting bỏ chọn Notifications đi.
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link trước đây do bạn @Alexsandro_134 gửi nhầm file cho mình. Mình đã build file khác và gửi lại Bên XDA rồi, link trên trang 1 là mình đã test còn link kia bên XDA gửi cho mình nhưng mình chưa test đang bảo họ sửa lại link kia.
Cái link file root vẫn còn uploading. Mình mới down lúc sáng được vậy giờ cái root này khác à?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link rooted .img là của bản lỗi kia bên XDA cũng thế. Đang reupload
Vậy mình đợi bạn up xong rồi flash bản này à? tại mình đã down bản root bên xda rồi mà ko biết có nên flash bản root chưa
1247-1016_R12C là của nước nào vậy các bác :-S
Bắt buộc phải Hack Bootloader mới upgrade được ạ?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản Firmware Flashtool thì đúng .145 nhưng bản rooted .img thì .181 do mình gửi sai hôm qua. @kanzone đang offline chưa thấy PM cho mình

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

- Germany T-Mobile Branded 1247-1016
Không cần phải unlock bootload bạn tham khảo cách sửa build.prop hoặc cách dùng flash debrand dùng Flashtool
Bản rooted.img đang up sắp xong chưa bạn? mình flash bằng bản rooted của Global được ko bạn?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản Global hôm qua mình dùng rồi rất ổn, Flash bản nào thì dùng rooted .img của bản ấy
Trong tất cả các bản, theo bạn thì bản nào dùng tốt nhất?
flash có giống hack root ko Iragon?
Bây giờ mình muốn upgrade lên 2.3.3 thì bắt buộc phải built.prop hay flash debrand à?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không hiểu ý bạn lắm. Flash là dùng cho cả trường hợp unlock hay không unlock bootloader. Brand của bạn chưa có update 2.3.3 nên chỉ có cách ấy. Khuyên bạn nên dùng Flash Debrand thì nhanh hơn (cả 2 cách đều ko ảnh hưởng đến bootloader)

---------- Post added at 05:03 PM ---------- Previous post was at 05:01 PM ----------

Bản Global thì chung nhất, nhưng theo mình thì ở vùng nào thì dùng bản ấy thì tốt nhất vì nó chỉ support tốt cho brand ấy thôi.
Bản Rooted.img của Sin bạn up sắp xong chưa? Mình đang đợi để flash đây, up xong rồi root 1 thể luôn dùng cho ngon
Sao bảng Root flashtool nó kô nhận nhỉ, nó chỉ làm việc với file FTF, nó kô nhận file IMG
hieudd
TÍCH CỰC
13 năm
2.3.3 root đc chưa các bạn?
Bản root thì flash bằng flashboot như bài hướng dẫn root chứ
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa có cách root 2.3.3 không unlock bootloader

---------- Post added at 09:59 AM ---------- Previous post was at 09:58 AM ----------

Đã update bản rooted .img Singapore
Như vậy là nếu muốn flash bảng Rooted thì máy mình phải unlock bootloader ....?
iragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Backup & Restore

Đối với những máy chưa root backup rất ít ứng dụng back up dữ liệu. Đây là 2 ứng dụng backup & restore dành cho máy chưa root và đã root rất tiện lợi.

1. Sonyericsson backup & retore không có bất cứ vấn đề khi đổi Rom sử dụng. Dùng để backup Tin nhắn, Call log, Bookmarks...
2. App Backup dùng để backup các ứng dụng của máy không cần root.

View attachment backup.zip
sao mình vo applanet hông được ta, có ai bị như mình hông (sau khi up lên 2.3.3 UK Generic)
kiennghiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Applanet mấy ngày nay có vấn đề hay sao ấy, mình cũng k vào được. Rom mình là 2.3.3 global
Đè nút đó rùi cắm dây usb vào
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
bước đây e qua rùi nhưng khổ nỗi quên ko tích vào cái -> Unknown sources
giờ e đang thử up qua SEUS xem sao...hic
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
thôi chết rùi...em quên không chọn vào cái phần [Unknown sources] nên lúc cắm vào máy chạy được 1 tí thì nó báo lỗi (phải tick vào cái kia ạ) giờ e khởi động lại thì thì lên logo --> cái hình tam giác là máy tự động tắt nguồn...hic! giờ phải làm sao hả các bác!
e chưa vọc vào cái thằng android này bao giờ nên chả bít xử lý thế nào hết 😔
bây giờ phải làm ntn các bác chỉ giúp e với nhé :( chán quá....hic
Bác làm lại các bước từ đầu thôi chứ sao giờ 😆
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
giờ bật nguồn chỉ đến đoạn có chữ SE màu trắng xong có cái hình tam giác có dấu ! rùi tự tắt 😔
mà thử chạy lại flashtool nhưng vẫn ko đc vẫn phải tích vào cái ô Unknown sources kia thì mới được. haizz
các cao thủ vào xem hộ e với :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019