THỦ THUẬT CHẶN CẬP NHẬT PHIÊN BẢN IOS CHO MÁY CHƯA JB

toan233897
5/4/2016 5:13Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cài thử, phải chờ xem thế nào đã
Dù vẫn còn cái số 1 ở đó nhưng chỉ cần máy ko tự động tải về cái ios 10 là đc rồi, tự dưng mất 1,2 Gb bộ nhớ
Cảm ơn bác toan233897 trước nhé
vinhan0106
ĐẠI BÀNG
7 năm
@D_comp Vô mục dung lượng xoá file update đã tải, xong reset dòng 1. Cài cấu hình chặn, sau đó khởi động lại sẽ mất số 1 ở icon setting. Còn reset dòng 2 thì mất cả số 1 ở cài đặt chung
@vinhan0106 Đã làm như bác mà số 1 ngoài cài đặt vẫn ko mất
vinhan0106
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn Vậy chỉ còn cách reset dòng 2 rồi cài cấu hình chặn là xong.

Bình thường chỉ cần xoá file đã tải rồi reset dòng 1 là đã mất số 1 rồi
Thanks chủ thread nhé
Có cái feedback đòi apple id và pass. Ai có apple pay cẩn thận kẻo bị hack
Thanks thớt, hoạt động tốt trên ip5s. Máy mình chạy ios 9.3.5 nhưng vào check update thì kg phát hiện là có ios 10. Chỉ ghét cái là có app feedback. Huy vọng thời gian tới sẽ có update xóa cái app feedback đi.
toan233897
TÍCH CỰC
8 năm
@mrtunglx Cái app feedback đó là của apple nó áp dụng trên các bản beta ios để phản hồi các lỗi nhé, nên bạn chỉ cần cho nó vào thư mục hay đơn giản cũng chả cần quan tâm nó làm gì
@toan233897 Thanks bác nhé . Đỡ phải xoá bản cập nhật nhiều
@toan233897 Rất cảm ơn bạn!!😃
Cái này hay đấy bạn, đỡ phải vào xoá bản cập nhật!
Ngon. Thank b. 4s 7.0.2 dùng vẫn phà phà 😁
lamqsb
TÍCH CỰC
8 năm
Mình xài thử thì gặp vđ là hay cài app k đc (chờ hoài app k down về). Phải restart mới cài đc. Bạn nào ktra dùm mình xem bạn có bị k?
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@lamqsb Bạn thử gở file cấu hình đó ra và tải phần mềm xem có ảnh hưởng gì ko. Từ đó đối chiếu để biết nguyên nhân nhé.
lamqsb
TÍCH CỰC
7 năm
@toan233897 Gỡ nó ra thì mình cài app bth. Có nó thì rất hay bị k cài đc, restart mới ok
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@lamqsb Vậy mình nghĩ bạn ko nên dùng cái này nữa để tránh các vấn đề như bạn đề cập
lamqsb
TÍCH CỰC
7 năm
@toan233897 mình xài ít app nên cũng chẳng vd j
Lúc trước được nhưg h nó vẫn báo như pt
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@Trương Đạt hề hề hề Bạn vào xem dung lượng và xóa file ios đã tải về. Xong tiến hành xóa cấu hình chặn ios đó đi và cài lại sẽ oke nhé
@toan233897 Mk đã xoá rồi nhưg nó vẫn yêu cầu cập nhật xuốt
Không biết cái phần mềm này chặn được từ IOS mấy đến IOS mấy nhỉ ?
abto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thanks thớt nhé..máy mình đã làm ok
huyentamdev
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã làm đuợc với ios 10.0.2
bodomchild
ĐẠI BÀNG
7 năm
thank
thanks bạn nhiều nhé, éo bao h up lên ios 10 đâu 😃)) vì đang dùng 5c
@bodomchild đồng cảnh ngộ 😃)) đang ở 9.1
Cám ơn bác chủ thớt nhiều 😃
Làm theo cách này nhe nó thông báo cập nhật các bạn cứ tải về rồi nó hỏi cài đặt hay không các bạn bấm vô để sau
vào cđ --> cđ chung --> dung lượng --> quản lí dung lượng --> tìm cái biểu tượng cài đặt xóa là xong
@NHUTDUONG159 xóa xong có wifi là nó tự âm thầm tải về ^^
@khanh1111989 Không đâu bạn mình làm vậy mà giờ có đâu vẫn không có thông báo gì
lehieu555
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link died rồi bác ơi
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@lehieu555 Vẫn bình thường nhé, bỏ cái khoảng trống ở đường link như hướng dẫn là oke
lehieu555
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toan233897 Thanks bac
Phần mềm rất hay , mình đang sử dụng cho bản ios hiện tại 9.2.1 và không gặp bất cứ 1 lỗi nào cho thiết bị cả 😁
anh dzy
ĐẠI BÀNG
7 năm
nếu sau này mún cập nhật thì xóa nó duoc ko ???
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@anh dzy Tất nhiên là đc
Bác thớt giúp chút.. Máy e 1 con 10.0.2, 1 con 10.1. Đã cài đúng nhưng vẫn hiện cập nhật lên 10.2 mỗi lần vào Cập nhật phần mềm ???
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@Sinh Hoàng Chào thím. Thím nên xoá cái cấu hình đó trước rồi khởi động lại. Vào dung lượng tìm có bản ios nào đã tải xuống chưa. Nếu có thì xoá nó. Cài đặt lại cấu hình. Khởi động lại máy. Và thưởng thức kế quả
có ai làm được rồi mà thấy wifi hơi bị đơ không..
@lenci88 Cái này đâu có liên quan tới Wifi 😁
zestblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
8.1.3 làm được ko nhỉ 😁
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@zestblue tẹt ga nhé thím
@toan233897 bác cho em hơi, máy em ip6 lock cài như bác hướng đẫn xong hiện thêm icon ở ngoài tên là Feedback, vào thì nó bắt đăng nhập icould mà xóa thì ko dc, bác biết xóa như thế nào ko ạ
toan233897
TÍCH CỰC
7 năm
@taudayma Cái feedback này của apple dùng để thông báo lỗi cho phía apple nó bik ở các bản ios beta. Cấu hình này lợi dụng những điểm như vậy để chặn cập nhật. Nên bác ko cần quan tâm tới cái đó làm gì. Nếu thấy chướng mắt thì vứt nó vào folder ấy
@toan233897 ok thank bac
HacYLang
TÍCH CỰC
7 năm
giờ muốn trở lại như cũ thì sao ta?
@HacYLang Nếu muốn trở lại như cũ thì xóa cấu hình đi hoặc có thể khôi phục dòng 2 trên điện thoại rồi cài lại .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019