Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi chỉ cài mỗi FMI, định vị đã bật, thế nhưng đăng nhập vào FMI trên Iphone thì không tìm thấy thiết bị đâu, trên icloud cũng thế. Có ai biết khắc phục thế nào thì chỉ dùm tôi với nhé, Xin cảm ơn
nguoidixa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu kẻ trộm mà cài lại FIRMWARE là bó tay phải không bạn
có ai giúp em với ạh. E lỡ bấm vào cái erase iphone giờ nó cứ hiện cái vòng chạy suốt. Bây giờ phải làm sao 😔
lên 6. khổ lắm ko có ứng dụng gì ngoài nghe & gọi đang nghe mất tiếng lại ko có App chờ cidkye thui
Năm ngoái cũng nhờ cái này mà em tìm được con 4s.Mà viết bài lên đây để ae tham khảo thì toàn bị ăn gạch ...
@_@ bác cydiatoday có thể cho xin số phone hoặc 1 cái hẹn bên cafe tinhte để hỏi 1 vài vấn đề liên quan tới iOS và FMP được khong?
em dùng 4s phiên bản 6.0.1 mà ko thấy nút chữ i trong vòng tròn xanh đâu cả , để em tìm chỗ viết tin nhắn, các bác chỉ giúp em với , em gà lắm

Web hay: thiết bị nghe lén - thiet bi nghe len - thiết bị nghe trộm
Cần gì hỏi ở đây nhé bạn.
Hic, e bị mất iphone. Đã cài find my iphone, vào máy tính đăng nhập icloud thì báo iphone đang offline (tắt máy), k định vị được. E đã cài pass từ xa rồi chuôngvv...v Theo dõi liên tục vẫn ở offline, lần cuối cùng vào lại thì k còn thông tin gì luôn 😔 Bây h chắc đang yên vị ở hàng cầm đồ nào rồi cũng nên :(
Find My iPhone chỉ hữu hiệu khoảnh khắc ngắn có tính cách tức thời thôi, gặp kẻ gian tinh quái quá thì đành tự an ủi "của đi thay người" mà thôi!

Giá mà tác giả update thêm nếu đã cài passcode thì tắt nguồn cũng phải gõ passcode, nhập sai passcode còn bị chụp hình như iCaughtU thì hay biết mấy!

Không có app nào hiệu quả hơn app "Fine My iPhone" luôn đề phòng và cẩn thận là tốt nhất, đừng để đến lúc "Found My iPhone" thì quá trễ...

Chia buồn cùng bạn.
@cydiatoday Xin lỗi bác,
1/ Cho em hỏi là, cái Passcode đó chính là chức năng Passcode Lock trên phone hay là soft thứ 3 có tên như thế, cài từ Apple Store về?
2/ Em đặt Passcode Lock, không nhập code, tắt máy vẫn được .
3/ Với FMI, khi restore lại máy, nhập iCloude account mới thì mình cũng chẳng làm gì được nữa nhỉ?!
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
Làm cách nào để chỉ on location mỗi FMI vậy các bác? 4s trước e dùng để off location service vào FMI vẫn tìm định vị đuợc. Cái 5 này bắt buộc phải on mới đc thì fai.
@quadua1 Đây bạn: Settings> Privacy> Location Services: ON> xem hình:

IMG_0265.PNG IMG_0266.PNG
dang xai ip 4 ios 6.0.1 . ví dụ như mất dt , thằng ăn trộm nhập pass mỡ khóa sai thì ip có chụp lại hình anh gui wa mail cho minh ko
viettuan224
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cháu đã tạo và đăng nhập tài khoản iCloud, FMI đã ON (hình 1):

dịch vụ định vị đã bật (hình 2, 3):

Vậy mà khi đăng nhập vào FMI để tìm thử mà vẫn báo không được, mặc dù đang bật wifi và vào mạng bình thường (Hình 4)

Mong chú và các anh khắc phục giúp ạ!
mr_v
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettuan224 Bị y chang bro này. Và vẫn chưa khắc phục được chú cydiatoday ơi.
viettuan224: Thử cài Passcode cho iPhone. Khởi động máy và check lại với 2 chế độ riêng WiFi và 3G xem. Nhớ mở ON cho Mobile Data trong Settings> General> Mobile Data:

PS: Khi "Đính kèm file" hình xong nhấn nút: "Trạng thái đầy đủ" để load hình lên bài.
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
FMF khó ở chỗ mình ko thể ngồi canh mãi đc!nó ko on wifi và 3g thì off suốt,ko on định vị thì cũng chịu 😔
bài viết quá tuyệt vời. Thanhs all
mrducpru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy iphone bị mất, kẻ gian restore mà vẫn định vị được hả bác @.@
Máy của em trước đâyđã sữ dụng được FMI,nhưng khoảng 1 tuần nay thì luôn nhận được thông báo No location available dù vẫn đang online bình thường,làm sao xử lý được hiện tượng này ạ ?
hakersieuta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi cháu đã cài các thông số như bác nói, nhưng chỉ có 1 lúc là PC của cháu tìm thấy đt on và cháu vào cài đặt play Soud... nhưng sau đó tự nhiên mất tín hiệu và giờ cháu ko thể nào tìm được sst đang on nữa. Bác giúp với.
nampc
TÍCH CỰC
11 năm
Bác chủ thớt ui ... nếu máy bị restore rồi và tắt luôn location thì bác tìm bằng niềm tin ah?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019