Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IGOTYA có dung được cho ió6 không bác, có bị đụng app nào không bác
Đợi bác làm phần Power Home lâu quá @@
Mất máy mà nó chơi Power Home thì có mà tìm 😆
😃
mình chẳng tìm thấy nút cái tên igotya trong máy mình cả.mình xài ip5 6.14,có ai chỉ giùm mình với..em là gà mờ ạ!
igoya cho có 10 ngày,ko có tiền mua nản
bài viết rất hat. cám ơn nhiều
loctv60
ĐẠI BÀNG
11 năm
;) Xin cho hỏi có phần mềm nào báo vị trí giả cho "Find my iphone" ko?
Ví dụ như mình đang vi vu ở quán bia bên Phú Nhuận, nhưng nếu con gấu ở nhà kiểm tra trong icloud trên computer thi nó báo mình vẩn ở Cty bên Quận 3...vì mình ko thể tắt 3G hay wifi...tắt sẽ bị nghi nhìu hơn...he...he...
Search trên google nhưng ko có kết quả...:oops:
Bác cydiatoday cho em hỏi.Máy em vừa mới mất Trên máy không bật định vị hiện tại kẻ gian đã tắt máy khi bật máy lên sử dụng có khóa đc máy không.Em đã sử dụng chức năng mất máy từ xa yêu cầu khóa máy bằng mã liệu có sử dụng đc không?
Lúc mới mua về thì cài sau đó thấy rất là bất tiện, nói chung đã mất rồi tìm lại khó lắm. Biết được vị trí thì cũng chắc gì đã lấy được. Sài mật khẩu dùng bức xúc lắm
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
vậy app này thay thế cho icaught pro 2.1.5 đc ko mấy bác?
bluetech
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cập nhật ios7 với Find my phone cực kỳ bá đạo. Sau này ai mua ip hàng 2rd mà đang là ios7 thì nhớ kiu người bán gỡ id trong icloud ra, còn không thì có khả năng 1 ngày nào đó ip đó sẽ thành cục chặn giấy cao cấp.
dv93anh
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi ngu cái :3 nếu thằng trộm nó tháo sim ra thì sao :3 k có 3G - k wifi tìm sao đc nhỉ 😔
bluetech
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dv93anh Thì thua chứ sao bạn, nhưng ip mà ko bao giờ vào mạng thì cũng khó nói lắm đành chờ đợi thui
ntminh
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào cho mình hỏi sao mình dùng passcode mà khi vào find my iphone nó vẫn bắt đăng nhập pass apple nhỉ ? mình đang dùng ip4 6.1
Bài viết hay. cái định vị này có thể cho người khác biết được bạn đang ở đâu khu vực nào ..
Bật 3G thì tốn tiền vì cứ hay bị "cập nhật phần mềm" một cách cưỡng ép không mong muốn. wifi cả ngày nhưng đi xa thì không có. bác có cách nào chỉ cách khóa tự động cập nhật phần mềm không?
FIND MY FRIENDS: có lúc báo vị trí kg khả dụng la bị gi vậy thớt ui?
Bài viết rất hay, cám ơn bạn...mình có câu Hỏi nhỏ😔( Mình biết là có thể tìm đt Bằng imei,nhưng mình không biết phạm vi bán kình được bao nhiêu,mà nếu mang đt ra nước ngoài ( khỏi khu vực vn) thì liệu Nhà mạng còn định vị được qua imei ...Mình có người bạn ở nga bị mất 1 đt ip,nghi ngờ người vn lấy và chuyển về vn,mình đã thông qua nhà mạng ở nga để tìm đt qua imei nhưng không biết đt mang về vn thì còn định vị được nữa không ...cho mình ý kiến .
softwind
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luuvu2604 về vn thì chắc chịu thua rồi. nếu mua máy của nhà mạng ở Nga thì mang hóa đơn lên nhà mạng báo mất máy, yêu cầu khóa imei của máy thì apple sẽ cho máy đó vào blacklist, xem như chỉ dùng làm cục chặn giấy thôi.
@softwind Cảm ơn bạn đã trả lời...nhưng ý mình là liệu nắp sim vn vao thì có định vị được qua imei không? À ip phiên bản quốc tế nhé,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019