Thủ thuật có thể bạn chưa biết với macOS Mojave: chụp ảnh lấy liền, ghi chú giọng nói...

Duy Luân
5/2/2019 21:40Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HamDzui
CAO CẤP
5 năm
MBA mình 2011... Ko lên được nên đành ngó vậy
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
những cái này cơ bản 😁 rất cần cho các cụ nào mới sử dụng MacOS ;)
nếu sử dụng Mac và đt android thì có cách nào đồng bộ dữ liệu qua lại giữ 2 thiết bị không nhỉ ? thấy bên samsung có ứng dụng Samsung Flow rất hay nhưng lại dùng để đồng bộ với máy tính dùng Win 10, trong khi với Mac thì lại k có ứng dụng như vậy
@your_rules1708 Sync danh ba, lịch thì google account tự sync cho bạn, ảnh thì google photos, file thì google drive là ok
@Duy Luân Mấy cái đó thì mình biết rồi, bạn Luân thử coi video về samsung flow đi
@your_rules1708 nếu bạn hỏi về sync thì như trên, còn mấy tool để hiển thị hình ảnh màn hình etc. trên Mac thì dùng Pushbullet nếu muốn sync notification và tin nhắn, hoặc AirDroid.

https://tinhte.vn/threads/dung-thu-airdroid-3-quan-ly-dien-thoai-truc-tiep-tren-may-tinh.2397714/
@your_rules1708 Còn muốn control hẳn cái screen luôn thì cũng có app mà lâu quá mình quên mất tên rồi, nói chung là có hết á
Mình dùng macbook air 2017 lên Mojave thây không khác biệt nhiều, fix dc một số lỗi vặt, nhưng khởi động chậm hơn hẳn
vinhan73
TÍCH CỰC
5 năm
Để chuyền nhanh qua lại các app -->> command + tab
Toni Teo
TÍCH CỰC
5 năm
chà chà, mac os thú vị quá, phải order ngay 1 em mac nhân dịp năm mới để làm theo mod hướng dẫn đây 😆)))
donhave
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nên cắm sạc liên tục khi sleep máy rồi không các bác
@donhave không sao, cứ cắm thoải mái đi bạn
ilubbskr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất muốn xài thử Mac OS, nhưng giá thành Macbook khá cao nên không có cơ hội dùng thử. Hy vọng sẽ có cơ hội trong tương lai gần
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi chỉnh mặc định là chụp vào clipboard rồi paste ra xài liên luôn.
Mr-Bom
TÍCH CỰC
5 năm
Mojave ngon chưa anh em ơi
@Mr-Bom mình thấy ok không vấn đề gì cả
Mr-Bom
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Máy mình MacBook Pro (Retina, 15-inch, Early 2013) nên đang lăn tăn nè bác @Duy Luân
Đông Cồ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có con mac air mà chả mấy khi dùng
tin692
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi em lỡ cài Mac Mojave rồi giờ em muốn về lại MacOS mà ko bị mất dữ liệu có được không? 😔
xài Mac có 1 điểm bực mình đó là không thường xuất hiện cửa sổ báo lỗi hay hướng dẫn mỗi khi thao tác không đúng. Nó cứ trơ trơ không biết làm thế nào luôn ấy!
Cho em hỏi là trong lúc đang update thì máy em ngưng lại và nó ở trong trạn thái như ảnh suốt cả ngày rồi ạ. Anh có thể giúp em xử lý được không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019