Thủ thuật để sử dụng Galaxy Note 8 hiệu quả, dễ và nhanh chóng hơn

Duy Luân
6/11/2017 22:43Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểu bày sam sung nó kiện viêth nam mình chết.
Rjvendell
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanduc áo chealsea đấy
trieuluu
TÍCH CỰC
6 năm
@vanduc Kiện gì a , có để ý tay thằng đó cầm note 7 k
kvirus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note 8 mở khóa khuôn mặt trong tối không được nhé -.-
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@kvirus Mống mắt bình thường nhé
@kvirus Nếu tắt đèn hết thì không nhận, nhưng còn tý ánh đèn thì ok.
@Duy Luân Sao k xài mống mắt bro, nhanh như chớp và xài đc cả trong tối
haiinova
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Bậy rồi nhé @DuyLuan,trong phòng tối thui mở phát ăn ngay nhá.
Note8 giờ ế quá rồi. Hàng sam lúc mới ra thì quảng cáo rầm rộ nhưng vài tháng sau thì chìm nghỉm. Như con s8 giờ chẳng ai nhắc tới, trong khi con iPhone 5s ra đời cách đây 5 năm nguờ ta vẫn mua ào ao
@cienkang Vậy a.Ghê vậy ha.công nhận s8 giờ ít người nhắc nhưng 5s mua ào ào á.Vậy mà hổm có đứa bán cái mới leng ceng ,hỏi mình mình nói : 5-5s-se đổ xuống cho tôi còn đạp cho ấy chứ.THẬT SỰ 6-7-8 thì mình còn mua . vì ngta khó nhận ra,
kiencang02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang Cười mặt chú ko có tiền GATO fán bậy 😃
@cienkang ủa ghê vậy hả? vậy là i Fan nghèo dữ vậy ta? đúng ra là ipx hết mới đúng. 5s cái màn bé tý, lag bỏ xừ rồi mà còn có người mua à? ip8 giờ còn không hứng thú chứ nói gì 5s. đang dùng 6s cảm giác nghe gọi không là ok rồi. lên ip8 cũng chỉ để nghe gọi thì có gì phải đổi?
@kiencang02 Ờ không có tiền mua note8 nên đang sài tạm 7plus 128gb, chờ mua X chính hãng. Thân!
Đang định hốt e này mà phân vân với 8plus quá
bồ kết nhất vẫn là cái bút thần thánh và quả màn 6,3inch. to là sướng
@nguyenmanh287 To, dài và cong nữa chơ.Phê 😁
Thin2t
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã kinh qua hết. Dùng mống mắt chứ ko dùng khuôn mặt.
@Thin2t Theo tui thấy dùng vân tay đã nhất, rất nhanh. Khuôn mặt phải nhấn home hoặc chạm 2 lần home nó chậm, vân tay chạm 1 phát vô luôn màn hình home.
@vtb center Mình dùng cả 2 cùng lúc, nhưng công nhận vân tay nhanh hơn, chạm phát ăn luôn nếu tay ko dơ.
@nguyenbanking từ con note 5 trở đi thì vân tay có dơ tý hoặc mồ hôi tý máy SS cũng nhận thoải mái, nhưng dùng nó để chạm mở iphone 6s của tui thì nó bắt nhập code 😁.
haiinova
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vtb center Chính xác hơn là kg cần dơ,chỉ mồ hôi tay tí thôi là kg mở được.
rupiah
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân
"Unlock máy bằng cách nhấn mạnh vào phím home

Nút nguồn của Note8 khá khó nhấn nút chỉ sử dụng một tay, nhưng anh em không nhất thiết phải nhấn nó khi cần unlock điện thoại vì anh em có thể nhấn thẳng vào nút home ảo trên màn hình để vào trong ngay lập tức (hoặc vào đến giao diện quét mặt, quét mống mắt nếu có sử dụng)."

Gõ nhẹ vào phím Home ảo 2 cái là mở nhé. Không nhất thiết phải bấm mạnh đâu
@rupiah Chính xác bạn, chỉ cần chạm nhẹ nứt home ảo 2 lần là unlock. không cần phải nhấn chi cho mệt. AOD thông báo có tin nhắn chỉ cần chạm 2 lần vào biểu tượng tin nhắn hoặc mail là vào luôn.
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
@rupiah sao mình gỏ nhẹ 2 lần mà nó kg mở bác
rupiah
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junky3 Em không biết. Em khỏ 2 phát là vào. Bác kiếm xem có cái setting nào không chứ lâu lâm rồi em không còn lọ mọ điện thoại nưqx. Có gì dùng nấy thôi
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
@rupiah Do minh tat always on
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ cần chạm 2 lần vào nút home ảo là màn hình cũng sáng ko cần nhấn
@tuanzinzin cái vân tay cực nhạy, chỉ cần chạm nhẹ là mở liền 1 chạm. dùng quen vẫn tiện lợi và chạm bằng 1 tay tốt. ai nói khó là chưa dùng đủ lâu. Cái gì cũng vậy, trăm hay không bằng quen tay.
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
@SeAx sao mình gỏ nhẹ 2 lần mà nó kg mở bác
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@junky3 Bạn xài AOD.thấy cái dấu vuông nút home ảo ấy thì chạm vào nó 2 lần là đc
junky3
TÍCH CỰC
6 năm
@SeAx Thanks mình biết aod rồi
yilka
TÍCH CỰC
6 năm
Nói thật dùng mới thấy giá đắt quá, chê mỗi thế thôi, còn lại cũng ok hihi
Đó là chiếc mấy mình thấy đẹp.Và màn hình cung đẹp nhất từ trước tới nay của Ss.Tuy nhiên khả năng hoàn thiện smartp thì vẫn chưa học hết bài của Táo.Những cũng suport hay lỗ đục khoét vẫn luộm thuộm lắm,giống như sp tầm trung vậy!Cầm n8 trên tay rất thích kiểu thiết kế nhưng ko còn ham nửa rồi.Android trả đến 22tr thì thôi,phí!Rất nhiều quan điểm giống tôi lắm!
@ngaythu6-lamuor Mỗi người 1 quan điểm thôi, SS họ làm là có lý do, ý bạn là chê nó không thẳng hàng chứ gì? riêng tôi không cọi trong cái đít của nó lắm, tôi chỉ quan trong tính năng, kểu dáng, và hiệu quả của nó mang lại cho công việc của tôi thôi. Còn nếu như xét về mức độ hoàn thiện thì ngay cả con ipx mà ông tôn thờ cũng chưa hoàn thiện, cái tai thỏ làm giảm trải nghiệm là mình chứng hùng hồn đấy. Cái cam lồi như cục bứu thời kỳ cuối là biểu hiện của sự thiếu tinh tế đấy. Còn về việc làm cho các lỗ nó đối xứng thẳng hàng thì xin lỗi ông mấy con điện thoại tàu 3 triệu nó còn làm được huống gì tập đoàn SS? ông nói thử xem apple ép màn hình lên khung mà không cần miếng cao su đệm như SS làm xem nó đẹp bằng không? Một khi kính áp vào khung nhôm thì không thể làm khít được vì hệ số giãn nở của 2 chất liệu khác nhau nếu ép khít khi điện thoại nóng lên nó vỡ kính thì làm sao? muốn sexy thì phải hy sinh tương đối thôi, nhưng mà không quá lộ liễu như cái tai thỏ và cái cam lồi 😁.
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng note5 chưa có nhu cầu lên note8 nhưng mà thèm e nó quá
@g_p3 ngày 29/9 đã rước em nó về 😁 và ngày 30/9 sau khi chuyển dữ liệu thành công đã tiễn em note 5 lên xe hoa rồi bạn. Mạnh dạn đi dùng note 8 cực đã luôn. Nhất là cảm giác viết không hề trễ như note 5 và nét viết cực đẹp.
hungmk867
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có 2 thứ mình khó chịu nhất ở samsung. 1 là ứng dụng tin nhắn. 2 là ứng dụng danh bạ và gọi điện. Ngu ko tả đc, mất rất nhiều thao tác, nhất là tin nhắn ngu ko tả đc. Còn lại thấy rất tiện dụng
hungmk867
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rang nguyen Đổi 10 điện thoại thì đến 7 cái là samsung. Và hiện đang dùng máy nghe gọi s7 và công việc note 8. Nó có rất nhiều thứ mình cần. Chỉ có ứng dụng nhắn tin thì nó làm mình ức chế. Lâu rồi cũng ko dùng tin nhắn mặc định của samsung. Đang bằng lòng với ứng dụng nhắn tin chomp sms
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@rang nguyen mình lại thấy iphone mỗi lần tìm contact là phải bấm full, còn chậm hơn cả android
@hungmk867 sms vs bàn phím mình xài của laban, còn danh bạ của note ngon mà, thích cái thao tác kéo trái qua phảichọn gọi vs nt
@hungmk867 bạn nói nhắn tin sao ức chế? toi thấy nó ít thao tác hơn iphone đó, tại bạn dùng sao đó chứ làm gì có chuyện khó chịu.?
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
6 năm
cầm note 8 và sử dụng thấy : thật nhanh và đẹp !
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
Có một số đóng góp

1. Phần vuốt để search thì launcher mặc định của Note 8 không có - xài nova mới có.

2. Nếu đang để nút home ảo ở màn hình AOD thì ngoài cách ấn mạnh vào màn hình thì có thể double tab vào icon nút home ảo màn hình cũng sẽ sáng.

3. Nên bật chức năng "Hiển thị cuộc gọi ở dạng popup", khi có người gọi tới nếu mà mình đang làm 1 việc gì đó thì thông báo cuộc gọi chỉ là 1 ô chữ nhật nhỏ phía trên cùng, không bị gián đoạn công việc.
Vào Phone -> Cài đặt -> Bật Hiển thị cuộc gọi ở dạng popup

4. Phần lịch của samsung khá là hay, có thêm phần task (có thể set deadline) rất là tiện, các widget của lịch cũng rất là mạnh

5. Phần Edge, ai nói edge vô dụng chứ với mình cực kỳ hữu dụng - h đổi qua đt ko có edge là khó xài, làm gọn màn hình chính rất nhiều, vd mình cần theo dõi lịch trong ngày thì chỉ cần kéo edge qua. Đồng thời edge như là taskbar của windows vậy, truy cập app rất nhanh mà ko phải quay lại màn hình chính.

6. Secret folder - rất là hữu dụng 😆 tạo hẳn 1 phân vùng lưu trữ mới và được bảo mật lại, có thể đổi tên và icon của app này để "tránh tai mắt" 😃)
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@hoanganh322 Mình xài mặc định bạn nhé
Azkan
TÍCH CỰC
6 năm
@solid0207 vuốt vào app drawer là có thanh search mà nhỉ?
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@solid0207 ồ cảm ơn bạn, giờ mới biết cái đó, dùng Secure Folder lâu rồi mà ko để ý
@solid0207 Công nhận SS có cái calendar rất hay và mạnh. Mình thường xuyên sử dụng và cảm thấy rất hài lòng. Hay hơn calendar trên iOS nhiều.
xem video này xong thấy con note 8 dùng loằng ngoằng kinh khủng , phải vuốt từ dưới lên rồi ấn thoát ra home... hdh ngu hay tại máy ?
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@mandyhades đã ngu mà còn lì nữa
Phím home của note 8 có cảm ứng lực. cho dù đang ở bất kỳ màn hình nào kể cả khi chơi game, kể cả thời điểm đó có hiện nút home ảo hay không thì chỉ cần ấn có lực MỘT cái vào vị trí nút home là nó sẽ quay về màn hình chính. Nghĩa là chỉ MỘT thao tác!
Tóm lại ko biết thì nên im lặng nhé.
solid0207
TÍCH CỰC
6 năm
@mandyhades Đọc tin tức mà còn ko chịu đọc cho hết bài
Có cầm vô cái máy bao giờ đâu mà phán như thiệt
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@mandyhades Bao nhiêu comment đã nói phím home nó có cảm ứng lực mà vẫn ngu vuốt vuốt không tiếp thu nổi, mà cũng đúng rồi, coi youtube không, có máy đéo đâu mà biết cc gì =)))
@mandyhades Mày ng.u lắm em ạ.
Không có máy thì đừng có đú theo mấy cái video trên mạng rồi đi dìm hàng. Người ta dùng rồi nói cho biết thì méo tiếp thu.
Anh nhắc lại là tại bất kỳ màn hình nào, méo cần nổi 3 cái phím kia lên, cứ nhấn mạnh vào chỗ phím home là thoát ra ngoài hết.
Nhé.
Uno Goyangi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bổ sung thêm tí 😁
1. Cái vuốt xuống để search chỉ dùng được với việc bỏ App Drawer. Nếu có dùng App Drawer thì có tùy chọn "Swipe down to open notification panel" rất hay, tương tự như Nova Launcher. Chứ swipe down/up để cùng mở App Drawer thì hơi dư thừa.
2. Iris mình dùng thì thấy vẫn rất nhanh, cái lợi là dùng được trong tối và...đội mũ bảo hiểm (điều mà nhận diện gương mặt 2D không làm được 😔 ) Có điều dùng phải có kinh nghiệm, cứ để điện thoại xa ra tí là nhận được ngay, hầu như 99%.
3. Nếu màn hình Always On Display mà vẫn để tùy chọn hiển thị nút Home, thì chỉ cần double-tap vào (như khi tương tác với thông báo) là vẫn mở sáng màn hình :D (ngoài tương tác với nút Home cảm ứng lực ra).
4. (Không biết có ai post chưa) Để tắt hoàn toàn nút Bixby, mở Bixby Home, bấm vào nút hình bánh răng góc phải trên cùng, tắt Bixby Key đi. Giờ khỏi lo chạm nhầm.
ngoanlh
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vừa dùng tính năng SmartSwitch của Note8 để chuyển cái danh bạ từ 7plus qua ngon lành, phải nói là 2 máy connect cực nhanh các bạn à.
Công nhận là dùng cáp usb ngon hơn up icoul thiệt vì cái danh bạ 417 số quá lớn.
@ngoanlh SW cho truyền wifi luôn không cần cắm bạn, hơi chậm chút so với cắm cáp nhưng nó tiện là không cần đầu cắm. Và nó làm như cho chuyển hết tất các các máy về SS hay sao ấy; trong đó có cá BB, WF, IOS, android luôn. 😁.
Spen có nhạy như apple pencil k @duy Luan ?
@KNP_architects viết như viết trên giấy nét cực mảnh, thay đổi loại viết, màu sắc và độ to nhỏ của nét bút luôn.
heokunkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KNP_architects Cảm giác rất tốt, dùng lần đầu cũng thấy quen thuộc, ko khó khăn gì
phuthuyac12
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Xòe bàn tay năm ngón là tự chụp hình
- Cài đặt tính năng bấm phím home là đến phần mở khóa thay vì phải vuốt ở màn hình chờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019