Thủ thuật để sử dụng Galaxy Note 8 hiệu quả, dễ và nhanh chóng hơn

Duy Luân
6/11/2017 22:43Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko khác gì S8 ngoại trừ cái cây viết 😁
@TACOMPUTER khác nhiều: ram đến 6GB thoải mái đa tác vụ khỏi sợ lag. 2 cam Chụp hình ngon hơn xóa phông cực đã.
@vtb center đang nói về cái bài viêt này cụ ah
@Duy Lân Con S8plus mình mở thẳng bằng vân tay nhanh nhạy lắm. Màn hình đang tắt, móc đt ra chạm ngón tay vô vị trí vân tay là unlock vô thẳng trong luôn
@Duy Luân móc điện thoại trong túi ra, thường tay nắm ngang giữa đt nên ngón tay sẽ khẽ chạm vào cảm biến là unlock luôn.
@TACOMPUTER Chu yeu sai van tay . Sai khuon mat nhiu luc ko co phan ung . Ko mo khoa dc
@TACOMPUTER Thật ra thích cảm biến xít vào trong xíu, như mấy con Pixel hay LG hay Nexus và U11+ là ok
@Duy Luân Nghe đồn bản S9 tới vẫn nằm chỗ cũ 😁
Đang nhắm con này nhưng không biết có nên mua hàng xách tay không vì rẻ hơn nhiều chỉ sợ sóng không ổn định 😔
@Khuong_Tran Không nha bạn, xách tay ko có SS pay, không được bảo hành chính hãng, tiềm ẩn nhiều rủi ro. Nếu mua nên chọn chỗ uy tín và quan trọng là phải mua máy Brand new nguyên seal nha. bóc hộp rồi là không chơi.
mecy2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note8 có nhận diện khuôn mặt (không phải mống mắt) hả mod? Đang tính chuyển sang em này mà còn lưỡng lự chờ Note9 😁
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
6 năm
thích màn hình ko cong hơn, ss ra thêm 1 bản note mà ko cso màn hình cong thì ngon phải biết bỏ ip ngay
dqhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhận diện khuôn mặt ban ngày thì rất ok, đến trời tối thì ko ăn thua đành phải quay lại xài mống mắt.
nhidaigia223
ĐẠI BÀNG
6 năm
em còn 1 suất mua note 8 hàng nội bộ dành cho nhân viên samsung giá 19.x, nguyên seal BH 12 tháng chính hãng, bác nào có nhu cầu ới em zalo fb 01687.834.811
Note 8 này lúc trước thấy Cuhiep đi Vũng Tàu chụp dưới nước đẹp ghê
Thường thường chưa có thì hay cmt bên nào hơn bên nào. Chứ có trong tay loại nào thì nghiêng hẳn về bên đó à 😃
superman77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài note 8 vs ip7 plus, bác nào cho hỏi có app gesture vuốt từ cạnh trái => back cho note không? Xài ip quen r thấy cái đó ngon nhất, lười nhấn back quá@@
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
cố tình mua con đen thui... vậy mà về vợ vứt lại mình cái S8+ và chôm luôn con Note8. làm xài 2 con S8+ và Iphone 7+
Chia sẻ tí, mình thì xài tất cả phương pháp bảo mật của note8 luôn, cảm thấy cực kì tiện:
1. Nhận diện khuôn mặt: mở khóa máy cực nhanh,
2. Vân tay: mở khóa máy lúc đang lái xe hoặc trong tối,
3. Mống mắt: sử dụng cho samsung pay, thư mục bí mật, vs đăng nhập website trên trình duyệt (cái này thì nhanhcực kì, vào website nó quét phát đăng nhập luôn)
4. Pin code: cho bạn bè mở khóa lúc mượn máy
@superman77 khuôn mặt xài để mở khóa, mống mắt xài cho các ứng dụng bảo mật như samsung pay, trình duyệt ẩn, đăng nhập website vv.. chứ mình ko có xài mống mắt để mở khóa. 2 cái làm 2 nhiệm vụ khác nhau mà bác
@Lujunwei bạn nên quét lại khuôn mặt, bên mình chỉ chạm sáng màn hình là nó mở rồi, nhanh cực kì luôn
@thanhlinh_vip2 Cam on ban nhiu.tunh hinh da jha hoi doi chut nhung lau lau van xay ra tinh trang ko kich hoat nhan dien khuon mat .fai tat mo man hinh 1.2 lan moi vao dc . Noi chung tam on rui
@Lujunwei hình như để xa nó mở nhanh hơn ấy, để gần quá nhiều khi ko nhận dc
maquan
CAO CẤP
6 năm
Nháy đúp vào nút Home ảo để mở khoá em thấy tiện hơn là phải nhấn mạnh vào cái nút đó. Thậm chí nút Home cảm ứng lực đó còn hơi bất tiện vì khi rút máy từ trong túi quần ra hay cầm nhầm vào vị trí đó
@duyluan: bổ sung thêm, nếu ko thường sử dụng tính năng search, có thể thiết lập để từ home screen vuốt xuống bất kì chổ nào để vào notification panel (khỏi phải với tay), vuốt lên để vào apps screen
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân bạn đang dùng launcher gì trên chiếc Note8 vậy?
@hell no Microsoft Launcher đó bạn. đây nha: https://tinhte.vn/threads/microsoft-chua-tu-bo-di-dong-moi-anh-em-thu-nhung-app-rat-tot-cua-ms-cho-ios-va-android.2738886/
Mình cầm dùng rồi cảm giác ấn phản hồi kém, vào app rồi mà tưởng chưa.
Chuẩn bị xóa và ban nick các thím cố tình kích động...
minhphuphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Klq nhưng khi tắt nfc thì cái samsung pay có hoạt động không, mình chưa thử
congchi1979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhphuphan Hoat động tốt nhé. Chả cần phải ốp vào bên máy pos đâu. Để gần là nó quét luôn
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp keng xà beng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019