[Thủ thuật] Developer Unlock cho Nokia Lumia để cài ứng dụng bên ngoài vào điện thoại

vt2912
17/8/2012 3:28Phản hồi: 68
[Thủ thuật] Developer Unlock cho Nokia Lumia để cài ứng dụng bên ngoài vào điện thoại
Như các bạn đã biết, các máy Windows Phone Nokia Lumia cho đến thời điểm hiện tại, ngoại trừ Nokia Lumia 710 đã có thể full unlock, thì các máy còn lại như Lumia 900, Lumia 800, Lumia 610 chưa thể Full unlock để cài thoải mái ứng dụng bên ngoài vào được. Tuy nhiên nếu điện thoại của bạn đã được Developer Unlock, thì chúng ta vẫn có thể cài tối đa 3 ứng dụng file .xap vào điện thoại của mình.

Vậy Developer Unlock là gì?

-Developer Unlock là phương pháp unlock của Microsoft dành cho các lập trình viên, với mục đích là để cho họ cài ứng dụng và thử nghiệm ứng dụng họ viết trên điện thoại. Tuy nhiên thì với phương pháp unlock này chúng ta đồng thời có thể cài được game hay phần mềm đã có thuốc thang bên ngoài vào điện thoại.

Khi máy đã được Developer Unlock thì có thể cài được bao nhiêu ứng dụng bên ngoài?

-File ứng dụng của Windows Phone có đuôi là .xap ; khi điện thoại của bạn đã được Developer Unlock thì bạn có thể cài tối đa 3 ứng dụng bên ngoài vào (với tài khoản developer sinh viên), hoặc 10 ứng dụng (với tài khoản trả phí 99$/1 năm). Nếu muốn cài thêm ứng dụng khác thì phải xoá bớt đi.

Developer Unlock có ảnh hưởng đến điện thoại không?

-Vì là phương pháp Unlock được cho phép bởi Microsoft nên nó không ảnh hưởng gì đến điện thoại của bạn. Sau khi được Developer Unlock, điện thoại của bạn vẫn sử dụng bình thường, vẫn được Update và không bị mất bảo hành.

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn để có thể Developer Unlock điện thoại của mình:

Các công cụ cần thiết:

+Một máy tính cài Windows 7 (32-bit hay 64-bit đều đuợc)
+Cài vào máy tính bộ Windows Phone SDK 7.1 ( Download link Microsoft ở đây )
+Phần mềm ZUNE cài trên máy tính (nếu các bạn chưa cài có thể download tại http://zune.net/en-US/)
+Cáp kết nối để kết nối điện thoại với máy tính.
+Một tài khoản Developer ở Dev Center ( Cách tạo tài khoản developer mình đã hướng dẫn trong bài này ).

Các bước để Developer Unlock:

Quảng cáo

-Sau khi các bạn download bộ Windows Phone SDK 7.1, file download về sẽ có tên là WPSDKv71_en1.iso. Các bạn có thể mount vào ổ đia ảo để cài đặt, hoặc giải nén file .iso đó bằng Winrar, sau đó tìm file Setup.exe để cài đặt vào máy tính. Sau khi đã cài đặt xong bộ Windows Phone SDK 7.1 rồi thì các bạn có thể tiến hành Developer Unlock cho điện thoại của mình theo hướng dẫn sau:

1.Kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB, bật phần mềm ZUNE, đảm bảo rằng điện thoại của bạn phải được mở khoá màn hình.
+Vào Start>All Programs>Windows Phone SDK 7.1> Windows Phone Developer Registration

2.Nếu các bạn thực hiện đúng, Windows Phone Developer Registration sẽ có thông báo "Your phone is ready..." ở dưới.

3.Mục Windows Live ID và Password, các bạn điền ID và Password của tài khoản Developer vào, sau đó các bạn bấm Register.

Quảng cáo

4.Đợi một lúc, sẽ có thông báo:"Your phone is successfully registered" và đến lúc này điện thoại của bạn đã được Developer Unlock.

Hướng dẫn cài ứng dụng file .xap vào điện thoại:

1.Kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB, bật phần mềm ZUNE, đảm bảo rằng điện thoại của bạn phải được mở khoá màn hình.
+Vào Start>All Programs>Windows Phone SDK 7.1>Application Deployment
+Chọn Windows Phone Device, bấm Browse để tìm đến file .xap và ấn Deploy để cài. Chờ đến khi nó báo hoàn thành:" XAP Deployment Complete". là xong 😁.

Chúc các bạn thành công!
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề lớn nhất là tạo được tài khoản develop khi mà không có email .edu của trường liên kết với MS 😁 Ở VN ko biết có những trường nào nhỉ...Tháng trước có add yahoo của bạn nhờ unlock hộ cơ mà lúc rảnh thì ko gặp được, thế là mày mò theo 1 topic hướng dẫn bên winphoneviet, nhìn hơi loằng ngoằng tí cũng nản nhưng lúc làm cũng khá đơn giản, cuối cùng cũng thành công ^^ Bạn nào có tài khoản dev rồi thì giúp nhau, mỗi tài khoản unlock đc 3 máy cơ, mình thì mình quên mất pass rùi ^^
@starfall519 cho tớ yahoo đi dể nói chuyện
@yenbinh92 bạn có nick email.edu ko z???
like ^^ đang tải về để mày mò .kiếm cái mở khóa điện thoại ko xài nút nguồn là ngon! xài em 710 muốn full unlock mà hẻm biết làm muốn nhơ a tuấn anh mà ngại quá sợ phiền >.< với ở xa chả biết nhờ như nào
@kuti0_o nhờ đâu 100k đó. Anh ấy dùng phần mềm điều khiện máy tính mình ma..
ai có tài khoản cho mượn nào, ủa mà mình nghe nói có interop unlock gì đó là s nhỉ???
thanks chủ thớt nha. Nếu ở HN thì cho địa chỉ đi để hỏi cho tiện
ai có email.edu nào =((
báo cáo đã thành công hehe
@FanNokia99 chỉ tớ với
@FanNokia99 ban oi co the gjup mjnh dc o?
máy mình windows xp hix😔 tiếc :mad:
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sirjuan Mình cũng đã làm rồi nhưng ko được
@kisslabum87 có cách cài được đó mà
@kisslabum87 hay wa nhi Minh dag dung hd7 nhung Chua pit nhiu lam hom truoc cug lam thu nhug Chua dc chac Minh se lam lai hi hi
nhtththt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kiếp rong Buồn SP3 được ma bạn
ban nao co email.edu cho minh muon dang ky voi!^^ thanks
😃
ai chơi gunbros thì add nick xbox của em nhé UnfixingSubset0 :p
k co email thi lam s dc,hjx
ai muốn thì tớ bán tai khoản
Anh_bi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn nhiều. Mình đã làm được. Bạn cho mình trang web ddown app file .xda nhé!
@Anh_bi b dk đuôi .edu sao thế?mình ko có tk đó.hixx
channha25
TÍCH CỰC
12 năm
Mi2nh cu4ng vu7a2 la2m xong cho em lu900
@channha25 Mình có thểm làm theo phương pháp nàu cho Lumia 900 AT&T không bạn?
nhà mình xài win xp :-ss buồn thế
@thaontp123 XPSP3 cài WP SDK 7 tốt.
cài xong game nằm ở đâu vậy bạn
muon developer quá mà ko làm được! bạn nào tốt bụng giúp mình được ko?^^ thanks!
có ai biết mình bị lỗi gì không , dù là đã đăng kí xong toàn bộ rồi Untitled.png
@scofield1790 Hình như cái onekeyscreenclose của bạn develop unlock không cài được mà phải fully unlock, bạn thử các app khác "hiền" hơn như game, khoá xoay màn hình xem ^^
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@scofield1790
AH, cái này thì mình biết. Nó yêu cầu là fải Full unlock đó bạn, mình cũng đã cài phần mềm đó mà ko được.
cứ có mail XXXXXXXXX.edu là được ah, các bác, trường em có liên kết MS đâu, trường nào có liên kết với MS nghe nói cũng đc cho key Win 7 nữa mà.
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic các bác ơi...em chờ đến 2 tiếng rồi mà ko active được cái mail...chán kinh khủng...hừm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019