[Thủ thuật] Đồng bộ, chia sẻ dữ liệu giữa thiết bị Android và máy Mac thật dễ dàng

Duy Luân
17/5/2014 22:45Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc trên đây thì ko thấy có cách nào để flash Rom, Root hay cài recovery cho máy Android trên Mac phải ko bác chủ ?
@soiyeumin89 cái đó nâng cao 😁 mình thường dùng Android SDK để làm.
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Tạo môi trường giả lập Android??? Sau đó debug...???
linhvv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất bổ ích, Thanks Duy Luân!
chỉ cần biến Đt android thành usb là đủ. mấy cái khác có thể đồng bộ với google.
Hay qa...thế mà lâu nay bác ko nói
thế có cách nào đồng bộ được với nokia 6500 ko? lỡ mất điện thoại rồi...chỉ còn cái danh bạ treo lủng lẳng trêng gmail giờ làm sao sync vào nokia 6500 đây?
bài viết quá bổ ích mình cũng tự lần ra được gần hết chỗ này 😁
cái itune chả có phần như bác chỉ...e mò hoài ko ra
Chào bạn,
mình đang xài Macbook, điện thoại Note2. có cách nào cài Imessage của Apple lên máy Note2 đề nhắn tin với các máy apple được không?
Cám ơn.
Kalmarv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglamxung Không có cách nào cả...
bightlight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về việc chuyển file thì cái android file tranfer dường như không hoạt động với các dòng smp samsung về sau như note 2 s5 thì phải . mình toàn phải dùng airdroid . @Duy Luân check dùm xem có được k nhé @@!
@bightlight bạn xài cách giống mình đưa link về cái HTC trong bài viết xem. Mình nghĩ là được đó.

http://www.tinhte.vn/threads/khac-phuc-loi-khong-the-dung-android-file-transfer-tren-os-x-voi-giao-dien-htc-sense-5-5.2247682/
@Duy Luân bác Luân cho mình hỏi sao mình sử dụng itune như bác nói thì ko có....tìm hoài ko ra ...mình sài 11.2.1
Bài rất hay,mình đang cần mấy cái này,với lại mình thấy cái air droid hay ở chổ nữa là có thể quản lý điện thoại lun mà không cần đụng tới nó nữa. Thích cái này.
  • Ứng dụng LG PC Suite dành cho OS X (vào trang web, chọn model máy của bạn, chọn tiếp dòng PC Sync - Mac)
  • sao mình tìm cái ứng dụng đồng bộ với điện thoại LG Lte2 không được nhỉ,tìm trên trang chủ chỉ có mấy con đời cổ thôi các bác ạ.ai tìm giúp mình với
thật nhọ khi robot android lại chui tọt vào đc nhà Apple mà đồng bộ!=))
Cám ơn bạn về trả lời của bạn. Tiện đây, cho mình hỏi có cách nào cài BBM trên máy Macbook được không?
netscape
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks chủ thớt, bài viết hay
oldman20
TÍCH CỰC
10 năm
hackintosh đc ko ta?😁
dạ thớt ơi cho em hỏi em dag xài macbook pro version 10.8 down cái filetransfer về mà nó ko có đồng bộ vs samsung galaxy s4 thớt giúp em vs'
đồng bộ nhạc lên mây hoặc với máy tính kiểu gì bjo ạ ? e dùng samsung galaxy win i8552

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019