Thủ thuật Galaxy s8: đổi vị trí nút ảo, nhận diện gương mặt, notification viền cong, bỏ app drawer

Duy Luân
24/4/2017 22:15Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mệt cái "độ phân giải hiển thị" quá, bài nào cũng nhắc tới. Nên nhớ là có người thích chữ nhỏ nhiều nội dung thì có người cũng thích chữ to mặc dù ít nội dung hơn, ko nên áp đặt vậy.
anieo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích androi ở chỗ này. Chứ ko muốn nhà sản xuất cho ăn gì phải ăn nấy. Mọi ng cho nhận xét về S8 với G6 đi
Đúng kiểu hãy chiếm lấy em đi mà
xanyo
TÍCH CỰC
7 năm
câu này nghĩa là "hiếm" à?
@xanyo Thui nói nhiều trích dẫn làm gì cho mệt, cứ ôm cái SamSung của ông đi... Xài android giờ có ngu mới đi mua SamSung...
minh95pt
TÍCH CỰC
7 năm
😃
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang tính chờ Note 8 mà thấy S8/S8+ lâm nguy tới nơi. Chỉ cần một vài em ám khói nữa thì nhiệm vụ chính của Samsung là : Thuê B-52 rải qua nhà Ủn Mập thôi. Chán cho mấy câu siêu phẩm. Đã trả Note 7 giờ lại đổ bệnh ở món phục hồi danh dự. Chơi Táo thôi !
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/galaxy-s8-bi-to-loi-tu-khoi-dong-lai-3578027.html
chỉ muốn nói một từ thôi là nó đỉnh
newstar
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác cho hỏi cái đế sạc không dây tặng kèm mua S8 của các bác sạc có nhanh không? Của mình cảm giác sạc chậm lắm (cỡ phải 2,5h mới đầy). Sạc dây cắm trực tiếp thì sạc nhanh hơn.
laobantien
TÍCH CỰC
7 năm
@newstar Chắc sạc lởm rồi,máy bạn dùng có bị nóng khu vực nút nguồn ko
newstar
TÍCH CỰC
7 năm
@laobantien Lúc sạc cũng có nóng. Còn mình ít dùng tới con S8 này nên cũng chưa biết nóng hay ko? 😃
Mình cài giao diện S8 lên s7 mà máy báo "Gói xung đột với gói hiện có do trùng tên" là sao các bác nhỉ?
coffeepot
TÍCH CỰC
7 năm
em bị quên mất khẩu màn hình có cách nào để mở đk máy k ạ
muidao
TÍCH CỰC
7 năm
Có cách nào làm trong suốt thanh điều hướng để mở rộng màn hình ko vậy ạ
Có cách nào fix lỗi 4 góc răng cưa không ạ?
Jun90
ĐẠI BÀNG
7 năm
S8 có tự chỉnh đc độ phân giải hiển thị ko bác ơi
Vốn không có thiện cảm Sung tưg nhựa rồi đến nhôm kính cơ mà hôm qua mua cái ĐT cho cụ già tiện tai nghịch em S8+ => Kết quá, đăng băn khoăn giữa S8+ và Pixel XL vì vẫn kết hàng chính chủ hơn, dc hỗ trợ nhanh
no_love
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người dùng, thấy pin s8 thế nào. Em dùng cảm giác tụt nhanh quá. Để qua đêm tụt tầm 20%. Từ 4h sáng khoảng 87%. 11h dậy còn 67%.
lovestone
TÍCH CỰC
7 năm
S8 tắt truy cập status bar ngoài lock screen thế nào ạ? Mình tìm hoài ko thấy chỗ.

@no_love: pin thấy ảo lắm, mình dùng S8+ gần 2 tuần rồi, tối sạc, tầm 2g sáng dậy giựt mình dậy rút sạc, đầy 100% mà 6g sáng dậy là còn 93%. Có khi thì sạc tối đầy ngủ sáng dậy tụt 8-10%.
ARCH_ANGEL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác giống em rồi, đang đau đầu vụ pin quá, pin tụt hơn tụt quần, em đang đi đọc các bài về thủ thuật xem có chỗ nào hướng dẫn cách tiết kiệm pin không thế này chết.

Trước dùng con iphone 6 pin có khoảng 1800 thôi mà dùng nhiều khi đến tối đi làm về vẫn còn khoảng 30-40%, giờ chuyển sang con này pin 3000 mà cũng ngang thế, chẳng khác gì nhau cả, nhiều lúc em cảm giác còn xuống pin nhanh hơn. Sạc 100% để từ 11h đêm đến 6h sáng mất gần 10% pin, mà em đã tắt rất nhiều thứ đi rồi: tắt Alwayls on display, độ phân giải để full hd, tắt viền sáng, tắt theo dõi mắt để luôn bật màn hình, chặn tất cả các thông báo của hầu hết app, tắt bixby vô dụng, để sáng màn hình thủ công mà chỉ dám để sáng thấp, cài rất ít app, tắt blutooth nfc, chỉ dùng 3g wifi. Sáng đến khoảng 9h lướt vài web pin còn hơn 70%, nản thật

Một cái nữa đang dùng cái app Cam Scanner bên ios rất mượt, chuyển sang android em chạy giật tung sịp, em nghĩ chắc không phải do cấu hình, nhưng kiểu này chắc do hdh android khiến khó tối ưu phần mềm hay sao đó. Các bác có hướng nào xử lý mấy vụ này không, buồn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019