[Thủ thuật] Giải phóng không gian lưu trữ cho thiết bị iOS

Duy Luân
20/6/2014 23:18Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em k hiểu lắm về vấn đề này ạ
tuyệt vời quá đi mất
yeulamdoitoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
hihi đúng la cần giải phóng
hung_ck
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho e hỏi có cách nào phản chiếu hình ảnh từ iphone lên máy mac k, như kiểu dùng phần mềm sidesync của samsung cho galaxy ý?
Bài viết khá hữu ích,thanks MOD tinh tế!
Toàn clear all song đồng bộ lại mà nó cũng lòi ra đôi GB
kikinawa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai còn nhớ cái thời thẻ nhớ 64M, 128M... Giơ tay ! Cãi nhau làm gì 16 32 với chả 64g làm gì bản nào cũng đc hãy là người thông minh để sử dụng nó thôi chứ bạn mua 128g đi bạn tải app cho cố oy cả năm cũng chả động mà smatphone chỉ cần tải cho mình mười mấy game nặng là bảo đảm chật ram cho dù bạn ko chơi hay tắt đa nhiệm bạn chơi lúc sẽ có hiện tượng văng ra hay máy ko đủ ram nó chạy nó lag vì rất nhìu app nó chạy ngầm hay tự động chạy rất là nhìu nếu ai dùng android căn thiệp đc bên thứ 3 sẽ thấy sẽ hỉu còn iphone thì thua Zk ta xài 128 oy 64...để làm gì hay để lưu anh hay clip sao ?clip thì mình tải lên youtube oy để chế độ riêng tư còn anh thì chỉ cần 8g thôi cũng quá dư thừa
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
khuyến cáo bạn nào dùng phone clean thì cẩn thận nhá, mình dùng để xoá rác mà máy bị lỗi, khởi động lại treo táo, thực sự thất vọng
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao con ip6 của mình chả cài thêm gì mà dung lượng cứ tự nhiên ít dần đi nhỉ
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
@dunganh_bg khi bạn dùng ứng dụng thì nó sẽ tải về nội dung, lâu ngày sẽ nhiều lên, hơn nữa cũng có những file tạm, file rác sinh ra nên dung lượng ít dần là bình thường
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phucmaster mình xóa app đi cài lại đc k bạn
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
@dunganh_bg được chứ, với những app tốn dung lượng như facebook thì mọi ng vẫn hay xoá đi cài lại đó
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phucmaster nếu mình restore lại máy thì dung lượng có giảm đi nhiều k bạn
mấy app mình cài lại toàn có biểu tượng đám mây
mình sợ xóa đi rồi nhưng data nó vẫn lưu trong máy
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
@dunganh_bg bạn xóa rồi thì nó sẽ tính lại từ đầu, kiểu như load dữ liệu đến đâu nó tính đến đó ý
restore thì sẽ xóa được sạch sẽ file rác, thường thì không giảm nhiều đâu
Sao e xoa app roi ma no ko het nhi .nen e sai phone clean xoa dk 3Gb cua kai game asphalt8 đó moi lan cap nhat no cong ron vao la sao nhi
theo mình nghĩ những app mình tải về và đa sao lưu thì sẽ có đam mẩy . cac ban k phai lo so. dũ lieu se bớt đi 1 phan
nhà rộng thi rác nhìu. nha bé thi rác it.
owentien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em cho mình hỏi cái. Thư viện thì chỉ có 1 tấm hình nhưng vào cài đặt kiểm tra dung lượng thì anh và camera lại chiếm đến 1,2GB là sao kỳ vậy anh em
Bep Sam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi bộ sưu tập báo có hơn 300 ảnh mà vào cài đặt hơn 1k ảnh chiếm hơn 5g của e
kimhiepbg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bep Sam ;mình cũng bị tình trạng như thế nay! Mà chưa có cách giải quyết nhỉ, ccả mình mất 2.5Gb cơ
Bep Sam
ĐẠI BÀNG
8 năm
M
Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. B giải quyết đk chưa
FlyVPN cung cấp dịch vụ VPN tốt nhất trên iPhone, tốc độ nhanh và ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095