[Thủ Thuật] Hướng dẫn mở khóa mạng cho máy bị lock sim khi update JB 4.1.1 !

ksr007
13/8/2012 1:31Phản hồi: 90
[Thủ Thuật] Hướng dẫn mở khóa mạng cho máy bị lock sim khi update JB 4.1.1 !
Các máy S3 hàng xách tay hay châu âu khi update lên JB 4.1.1 hay 4.1.2 hay bị hiện tượng lock sim, và sau đây mình sẽ giúp các bạn unlock để tiếp tục sử dụng !

***Cách mở khóa mạng cho máy chạy rom JB 4.1.1 bị khóa.( thanks to coffeepot)

Các bạn chỉ cần download file dưới đây về và flash qua CWM là ok !

Tải về tại đây, file unlock cho 4.1.1 : http://www.mediafire.com/?1oqvtrjq43jx1tq

*** Cách unlock vĩnh viễn cho máy chạy rom 4.0.4

**** Cách unlock cho các máy S3 sau khi up rom lên bản mới bị khóa sim/networK ( dành cho 4.0.4)
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks mod nhiều, có cái này thì đỡ khổ cho anh em cửa hàng rồi. 😁
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có unlock được con Samsung S3 Verizon 4G LTE Cell = sòt này ko ạ? sao e kick vào sòt đó ko thấy nó chạy nhỉ? toàn bị lỗi thôi.
@Emtoi.org
báo lỗi là nó không unlock được rồi bạn. chia bùn vậy
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em reset lại máy giờ nó đếch nhận cho 😔
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thưa bác là soft này em kick vào để chạy thì ko thấy chạy được nên ko thể unlock được, e mù tịt tiếng anh, máy tính em sai XP SP2.
Yêu cầu của cái soft này cần những gì ạ?
@Emtoi.org yêu cầu xài window + net framework 4 !
eric4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiếm đâu ra cái file nv_data.bin vậy bro?sao mình giải nén file zip mà ko thấy?...hix...
up
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Sim lock : inactive
Ca nầy cấp cứu nè, ksr007 cứu hộ mình cái
@tonnie Nhấn vào chữ unlock để nó active.
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@ksr007 Nó đen thui
@tonnie bác chụp ảnh màn hình để e xem cho rõ !
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng GalaxSimunlock nó ghi unlocked hết
Mà model thì k hiện tên??
@tonnie Nếu bác ở HN thì đem qua mình làm cho chắc !
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@ksr007 Mình ở HCMC buồn quá
Cái khúc backup gì đó quẩn quá, chẳng hiểu EFS FILE ở đâu?
tienltt
TÍCH CỰC
11 năm
@ksr007 MOD ơi vui lòng cho mình hỏi bước này mình chưa hiểu làm sao?
you must be in unlocked stock firmware like BLG8 (using voodoo app + libsec-ril.so (mike1986 fix))
@tienltt dùng cách này trả tác dụng gì đâu bạn ạ.nếu ở Hn ra chỗ Hoàng mobile trên bà triệu họ unlock cho ngon luôn có 200k thôi.
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn giải thích hộ đk
@tonnie file EFS nằm trong system của máy, bác dùng app root explorer ( yêu cầu root) rồi vào system sẽ thấy file EFS, copy toàn bộ thư mục này ra máy tính hoặc điện thoại để phòng ngừa sau này dùng đến.
Sau đó unlock sim theo các cách trên thôi !
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
@ksr007 bác có thể gửi 2 cái này qua email cho em không ạk!! em ở TQ nên meidifire bị chặn em không download đk!! bác giúp em với nhá!!! email cura em !!1 thanghekhoc1256@gmail.com
thank bac truoc nhe
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
using voodoo app + libsec-ril.so (mike1986 fix??
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn bó tay
giải nén sim_fix ra file libsec-ril.so
sử dụng nó như thế nào bạn

(- you must be in unlocked stock firmware like BLG8 (using voodoo app + libsec-ril.so (mike1986 fix))
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa có 1 máy S2 T989, chưa unlock và hình như bị đặt pass ( mình ko biết pass ), mình đã tiến hành Root , nhưng ko vô được màn hình chính do có pass thì có thể nào backup file EFS ko các bạn ơi !
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Sao T989 của mình ko tìm thấy nv_data.bin nhỉ ? Dùng Ktool cũng báo nv-data.bin not found !!!!😔
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@alanlee rồi rồi, kg backup lại efs đây này, hoặc backup nhưng lúc data reset mất luôn
tại vì trc khi dùng cái tool này bạn phải backup toàn bộ
bh bạn k có sóng đt phải kg
Mình mù tiếng anh đọc hd bằng tiếng anh thì bó tay náy minh là bản lock anh đã unlock rồi nhưng mình up rom moi lại bị lock lại vậy bác nào hd mình unloch bang tiêng viet được ko .
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm

Máy ông anh gởi về nên cũng đã dùng Ro ot Epl copy EFS ra ngoài, sau đó dùng Ktool backup tiếp Efs nhưng check lại thì thấy nv-data.bin not found !!

Đã chạy đi unlock = soft, nay mình cần up Rom Cook thì cần phải backup những gì để " phòng thân " đây mấy bác ???
tonnie
TÍCH CỰC
12 năm
@alanlee Quan trọng là efs thôi nếu bạn up cook mà k sóng đt thì chắc chắn efs bạn backup bị thay đổi rồi
Túm lợi up thử đi rồi mới nói tiếp đc
Xong có mà bị mất sóng thì đi nạp imei xài dậy quài luôn
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Sợ như bác này 😔 , không up được cũng buồn nhỉ :(
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
cái này ai làm thành công giúp với máy mình tự nhiên bị lock
@tomyduc http://db.tt/XpRcTV2C bạn dùng cái này di
khi up room mới thì nó có đòi minh phải làm lại bước unlock sim không bro?
@achilles1502 Bạn thử cái mình đưa xem mình up lên 4.1 bị lock sau đó unlock bằng cái đó , sau đó mình up tiếp 1 rom 4.1 khác thì ko thấy bị lock lại nữa
lclam7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanthinh1984 Bác ơi bác lock nước nào thế? tức là bác lên 4.1 thì bị lock xong cài cái đó unlock, nhưng rom đó vẫn chưa nhận sóng. sau đó bác up rom 4.1 khác thì mới nhận sóng ak ?
@tuanthinh1984 cái bạn đưa ngoài dòng đầu tiên (divide model GT-I9300) thì các dòng còn lại đều undefined hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019