Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Hướng dẫn nâng cấp Windows 10 bằng hình ảnh

QuanNDD
31/7/2015 6:15Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỗi soạn thảo trên tinh tế các bác vào tắt tính năng tự động sửa chính tả của unikey đi là hết
nhé.e gõ ngon làn bằng edge đây
stahcih
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuấn Dũng 193 Mình chưa cài unikey, chỉ dùng trình gõ tiếng Việt của diễn đàn thôi
hungle4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay quá
hay quá
Máy mình bị lỗi không hiện thị màn hình Start và Action center rất khó chịu. Đã reset win 10 một lần nhưng xài được lúc bị lại... Bạn nào biết nguyên nhân và giải pháp giúp mình với. Up lên chưa khám phá lại bị hụt hẫng quá...
xài từ từ nó mới lòi ra lỗi nãn quá. về win7 luôn. ae cứ dọc đi đợi năm sau ổn định mình lại lên 😆
EUGinsane
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh em cho hỏi cái vụ này, sao mình dùng app store trên win 10 ko tải đc app, nó cứ báo lỗi 0x80244007

trieu04
TÍCH CỰC
9 năm
@EUGinsane Có thể account mimícoft mà bạn đang xài cho máy hiện tại đã được xài cho máy khác rồi.
Mình cũng bị lỗi này khi đăng nhập 1 account của MS vào cùng 2 máy xài win10, kết quả là không thể cài được app Facebook cho 1 trong 2 máy, cuối cùng phải xài 2 acc ms thì lại tải được bình thường.
EUGinsane
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trieu04 chả biết thế nào cơ mà hôm nay lại tải đc 😁
Chắc hôm nay k có bác nào nhọ như e 😆
Tình hình là dạo này thấy con lap dùng win 7 xuống cấp quá, virus trầm trọng đến nỗi mấy file hệ thống cũng lỗi. Thế là tầm trưa e lôi ra tính lên đời wd10 cho nó
Lên download cái bản để cài thủ công thì chả hiểu sao đến đoạn check thì bị lỗi nó không cho cài
Vậy nên đành lên tải file ISO về để burn ra USB rồi cài qua boot
Lần đầu thì không biết file down về bị corrup hay sao nên burn qua USB nó k nhận
Đành lên down lại. Down về xong burn ra USB đến khi reset lại máy rồi boot thì bị lỗi k nhận ra file ( sau 1 hồi tìm hiểu thì e mới nhận ra rằng lúc burn ra usb nó bị lỗi gì đó) Tính reset burn lại thì không load được vào window
Đành phải lấy cái đĩa win 7 để repair
Nóng máu em mới burn lại lần cuối thì may mắn thành công r
Đến khi mở lên lại chưa active được
Thế là lại loay hoay kiếm ..... về thì active được nhưng được đến tầm tháng 2 năm sau thôi
Thôi thì tạm chấp nhận vậy
Chờ mốt có ..... chính thức ra thì dùng :/
Kết thúc 1 ngày mệt mỏi -_-
@Quangluckun
kelvinleo
ĐẠI BÀNG
9 năm
S
sao mình biết cái nào mà nghi ngờ bạn ơi , nó vô ưin chậm lắm , không bik do gì , mình cũng đã nâng cấp card đồ hoạ nhưng vẫn ko cải thiện hic
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kelvinleo Nếu vậy thì cho nó search và update driver hết cho chắc.
duchvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QuanNDD lỗi SYSTEM THREAD EXCEPTION NOT HANDLED làm sao fix vậy nhỉ?
Tình hình là thế này. Mình dùng Macbook pro 15 retina. Hiện mình cái VMware để cài thêm windows nữa hiện tại đang chạy windows 8.1 32bit, Làm mọi cách cập nhật lên windows 10 cũng ko được, down file cài đặt cài máy ảo mới cũng ko cài được, báo lỗi trong lúc cài đặt.
Có bác nào gặp trường hợp như mình fix lỗi cài đặt thành công thì hướng dẫn em với 😔
thanks các bác trước
1 lời khuyên thật lòng cho anh em đang gặp khó khăn trong việc uprage, bản quyền, update bị lỗi...... là hay down 10240 iso, ghost win 10 pro đã active sẵn về quất cho nó lẹ. Muốn gì thì muốn sau này nó cũng như win 7 mà thôi, ko quan trọng vụ bản quyền lắm đâu. Mình còn 2 key win 7 từ ngày mua máy mà vẫn để góc. Ít dùng. Từ hôm có win 10 tới h mình cài khá nhiều máy cho ng thân, gia đình, công ty.. chỉ bằng 1024 + thuốc sau đó update or ghost 10 pro active sẵn. Thân. Ai quan tâm thì tự google nhé, có nhiều rồi.
Chia sẽ với các pác tí. Máy máy mình ssd cáp quang mất 1g30p. Lưu ý pác nào dùng card NDIVIA nếu cài mới sau khi cài xong k nên khởi động lại ngay mà nên cài driver cho card đồ họa ngay để tránh tình trạng bị đen màn hình (mình đã bị). Tắt fasr star up càng tốt.
Mấy bác đã active r vô check thử xem hạn dùng mãi mãi hay 180ngày như e
Vô cmd gõ. Slmgr.Vbs -Xp
@Quangluckun Chẳng có cái ... nào đc vv đâu b ơi, inb đi m chỉ cho cách 180 ngày ko tụt cơ
tunghp1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy laptop Asus mình lên Windows 10 xong khởi động sau đó màn hình xuất hiện như thế này là bị làm sao? Nhờ các cao thủ giúp hộ mình với. Cảm ơn rất nhiều
Hướng dẫn chưa đủ. Để hiện được bản nâng cấp này các bạn phài chỉnh location về us và leagu... Sau đó bạn mới tải bản update qua tool kia. Đây là dành cho những bạn chưa được cập nhật. Vì Việt Nam! Là vùng trũng không phải máy nào cũng hiện ra bản update cả. Cái này tinhte chưa nói, may mà lên mạng tìm hiểu rồi chỉnh sửa. Nên mới tải được 10 về. Dùng 10 rất sướng !!!
Đã lên win 10 thành công. Máy nhà e cùi thế này còn cài đc mà sao mấy bác cứ chê lag, tốn ram nhỉ, mới cài thì nó đang update driver thì lag đúng rồi, đợi tí là hết.
P/s: chơi asphalt 8 bao mượt
Screenshot (19).png Screenshot (20).png
Có ai VAIO vẫn đang móc mỏ lên chờ như mình không 😔( thấy ae làm xom quá, tính ép lên đại, mà sợ drive lỗi :(😃😃(
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@royal058 Congratz 😃. Nhiều bác xài Vaio cũng cứ lăn tăn mình đều khuyên lên cả. Lên rồi là hổng muốn xuống luôn 😁
@Ageha.Kicho Cua mình cũng VaiO mà sao ko thấy báo windows update nhỉ, đã thử cách ép update như các bạn TT hướng dẫn mà vẫn ko thấy thông báo gì cả, máy mình dòng F, cũng đc 3 năm với win 7 bản quyền rồi, muốn đổi gió quá
royal058
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tqvkts87 Tốt nhất là bạn cứ chờ đi. Nếu bạn đã có biểu tượng get win 10 ở taskbar thì sơm muộn gì cũng được thôi. Đừng ép. Mình cũng mới chỉ nhật được bản update cách đây 3 ngày. Con vaio của mình sau khi lên thì driver ok, có điều mỗi lần mở máy sao lâu kinh hồn.
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tqvkts87 Cài bằng ISO cho nhanh
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
[Hỏi] Máy mình có key bản quyền kèm máy, hôm rồi update trong win không được nên mình cài mới bằng ISO (format C). Lúc cài nó có hỏi key thì mình nhập key win 8 OEM vào nó không nhận nên lên mạng kiếm bừa key để cài. Giờ lên 10 chạy ok cả rồi nhưng vẫn chưa active được, ấn vào active ở trong system nó cũng không nhận key win 8. Có bác nào giúp mình không ạ, chứ quay lại win 8 update cả tá thứ rồi lại lỗi thì chả biết lúc nào mới lên được 😔
@Ageha.Kicho Win nào thì key win đó thôi bác ơi, bác có key win 8 thì e rất tiếc phải nói với bác là bác phải up theo trình tự 8 --> 8.1 --> 10 thì mới có bản quyền
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@Ageha.Kicho Ko vội vàng đc đâu bạn ơi,win 8 có bản quyền rồi thì cứ update lên 10 cho nó active đã rồi muốn format cài lại thì làm 😆
Mình xài yosemite update thế nào ra win 10 chánh cống đây hả bạn
LeeTiep
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình rất vừa ý vs Windows 10 k chê jz luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119