[Thủ thuật] Hướng dẫn nâng cấp Windows 10 bằng hình ảnh

QuanNDD
31/7/2015 6:15Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn các bác. Thôi thì có 1 năm để nâng cấp, sau này rảnh về Win 8 up lên lại vậy ^^
vanvuong114
ĐẠI BÀNG
9 năm
We couldn't update system reserved partition; error code 0Xc1900104
mình bị lỗi này. down ve xong no ko instal na báo lối rồi an next nó thong bao remove file..xong out ra
Update lên win 10 chơi game CF bị văng ra sau 1 phút 😆
kill-you
ĐẠI BÀNG
9 năm
chậc.... hóng thêm vài topic hay cmt hướng dẫn win 7 lậu upgrade win 10 permanently
Lên win 10 rồi,mình sử dụng tính năng reset this PC có sao không các bạn
Game trong store của Win 10 chơi chán lắm,thua xa game trên apple
Mà lại toàn game tính tiền,còn game free thì thôi khỏi bàn,cài vào chỉ muốn gỡ ngay
Cảm nhận là cái Edge dùng sướng thật đấy. Unikey thì gặp vài lỗi nhỏ.
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên Win 10 xong thì ko scroll chuột lên xuống bằng touchpad được nữa 😔 Ai bị giống mình ko ?
Máy mình Vaio EA16FG. Lên search driver cho touchpad chỉ có đến Win 8, chưa hỗ trợ win 10 (mà nghe bảo Win 10 ko cần cài driver tự nhận mà sao lại thế nhỉ :( )
Công kỹ tải cài check mọi thứ trong vòng 3h rốt cuộc bị lỗi something happened mặc dù chuyển vùng, ngôn ngữ sang US hết.. hụt hẳn lần thứ 4. Chắc e recovery lại win rồi lên lại quá hjx hjx
Mình dùng con acer AO 756 lên win10. Nhưng khi vừa khởi động thù máy hoạt động bt, tầm khoảng ko đến 5' sau thì touchpad không sử dụng được nữa, gắn chuột rời thì nút cuộn và chuột phải loạn cả lên
Định là cài lại sạch sẽ nhưng ko biết tìm driver như thế nào? Website acer thì dĩ nhiên chưa có driver và danh sách cập nhật w10 cho dòng AO756 thì ko có. Như vậy mình phải làm sao? Máy thì nhận update từ w7 lên
Thks mọi ng :3
mình up mấy lần đều bị lỗi 0xc00021a reboots liên tục. Ai có thể giúp đỡ k
Máy mình mới cài xong win 10 thì còn dùng được bàn phím số. Đến lúc đăng nhập tài khoản vào rồi lại không được bàn phím số nữa. Bác nào biết chỉ dùm mình với.
vuvanhahung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@t3kgcb Window + Space thử xem bạn, nhìn góc phải màn hình là ENG hay VIE
@vuvanhahung Mình thử mọi cách rồi bạn. Cài win xong mình đăng nhập tài khoản mcrs phụ thì vẫn dùng đc. Còn đến khi đăng nhập tài khoản chính vào mới bị. Cái này chắc do lưu ở mỗi tài khoản ở trên máy chủ rồi
@vuvanhahung Với lại tiếng anh mình ngu quá. Mò mãi chẳng ra.
vuvanhahung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@t3kgcb hi, cái này thì bạn chụp màn hình nhờ cao nhân giúp đỡ thôi
@vuvanhahung mình đang vào trang chủ, tìm các PC đã đồng bộ trên máy chủ rồi xoá xem thế nào đã. Chắc do tài khoàn mình cài linh tinh thôi, cứ mỗi lần đăng nhập xong là lỗi bàn phím số bên phải
máy của mình win7 hiện thông báo get window 10 nhưng ko cho update vì lỗi: "The BIOS isn't supported". Có cách nào ko 😔:(
@bantranquanghuy xem có bản update firmware cho BIOS mà hỗ trợ win10 không ;)) còn không thì chịu 😁
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@bantranquanghuy update bios lên bạn
@laobantien update như thế nào vậy bạn?
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@bantranquanghuy máy bạn của hãng nào thì lên trang chủ của hãng đấy down driver của bios về cài là xong mà
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề tương thích phần mềm của Windows 10 thì sao hả các bác. Các phần mềm cũ có thể cài đặt và chạy trơn tru hết hả?
@KevinBui1111 Về cơ bản các aap chạy tốt. Pin cải thiện hơn máy lúc trước pin tầm 6 tiếng nay tầm 7 tiếng. K bit có pác nào giống như mìn k
pivibi
TÍCH CỰC
9 năm
E lên hôm thứ 7 nhưng chủ nhật xuống luôn, sửa mãi không đc lỗi: chữ trên màn hình nó cứ mờ mờ ảo ảo, nhìn rất khó chịu. chỉ chọn to ra 125% đc nhưng như thế thì to quá
Driver IDT nghe nhạc lát là loa gạch chéo
@pivibi Bác cài driver đồ họa chưa, chưa cài là màn hình nhìn nó mờ và chạy lag lắm đấy
pivibi
TÍCH CỰC
9 năm
@ndl2107 E cài rồi bác ạ.card của e là ATI HD 6470, cài rồi vẫn mờ.ức chế 😔
cuongbt71
ĐẠI BÀNG
9 năm
dang sai win 7 lau ko biết lên 10 dc ko anh em với cho hỏi có ai có bản ghost win 10 ko ?
thanks!
khoac500
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật không thể tin nổi, laptop của mình từ khoảng 23h hôm qua đến 6h30 sáng nay chỉ có ngần này. Hp probook 4440s.
Nhân tiện cho hỏi có ai biết ở đâu bán pin cho dòng này không!?
8 phút để tải gần 3Gb, em mà có mạng này thì mấy thể loại X-art 1080 ngon rồi 😁
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thực hiện từ 11h 56 phút đến 6 giờ kém 8 phút, Cả thảy là 5h 52 phút bằng công cụ MediaCreationTool

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019