[Thủ thuật] Hướng dẫn nâng cấp Windows 10 bằng hình ảnh

QuanNDD
31/7/2015 6:15Phản hồi: 419
419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn nâng cấp bằng hình ảnh. Nghe tiêu đề tưởng đâu post từng ảnh lên rồi caption bên dưới hay hướng dẫn chi tiết nào đó.
-> Chủ topic attach lên mớ ảnh.
Tính năng hover lên ảnh thường dùng mục đích so sánh ảnh hay điểm khác biệt của 2 bức ảnh. Chủ topic lạm dụng tính năng này rồi.
Bài viết kém chất lượng cũng được đưa lên main page thì lạy tinhte.vn.
quangnd412
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khuyến cáo mọi người ko dùng kiểu gõ tiếng việt đi kèm Win 10 nên để là tiếng Anh. Mình chọn mặc định kiểu gõ tiếng việt, khi nhập mk thì nó thành tiếng việt mà ko biết. Sau đó xóa kiểu gõ tiếng việt đi và boot lại, ko tài nào nhập được mk đúng nữa nên phải cài lại.
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangnd412 Bác kiếm máy khác đổi lại mật khẩu
@quangnd412 Win10 ở một số ô gõ mật khẩu thường có hình con mắt, bấm vào đó sẽ nhìn thấy mật khẩu ( ký tự ) thay vì nhìn toàn dấu *
@quangnd412 Chuyễn đỗi bàn phím VIET và ENG bằng nhấn 2 phím : WIN + SPACE
quangnd412
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quynhty95 Vấn đề là đã đổi mk khi dùng VN, sau đó xoá VN đi và đăng nhập lại, ko có cách nào gõ tiếng Việt để nhập đúng mk cả.
pivibi
TÍCH CỰC
9 năm
e cài win 10 trên máy win 7 xxx =win loader 2.1 thì lên win 10 nó báo đã active các bro ạ 😃
Mình úp Win 10 đến phần upgrading windows được 32%, chổ installing features and drivers được 6% thì đứng luôn. đợi hơn nữa ngày cũng không thấy gì. lổi này là bị gì vậy
Nếu các bạn nâng cấp Windows 10 từ Win 7/8/8.1, sử dụng công cụ Media Creation Tool thì nhiều trường hợp sẽ xuất hiện lỗi “Something Happened”.
Mở Region ra. Bạn click vào mục Administrative -> Change system locale như hình:
Tại Current system locale, bạn chọn: English (United States)

Sau đó nhấn OK, khởi động lại máy tính và tiến hành cài đặt Windows 10 qua công cụ Media Creation Tool.
@sontinh1911 Thank bác. Nhờ bác máy em dc rồi
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác ơi active như nào thế nhỉ, mình nâng cấp lên = win7 lậu, giờ nó bắt active
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lyakhoi help ........................
boybeckham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lyakhoi Updater từ win hay cài file iso?
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boybeckham update bác ạ, nhưng giờ đang lỗi rồi, co khi giờ cài bằng file iso bug vào dvd
em xài cái này lúc cho file win10 vào thì nó báo lỗi sai file IOS, cho win 7 file IOS vào thì cop ra ÚSB được 😔 em chạy file này các bác kiểm tra giúp nhé
Trong trường hợp không Win Update được hoặc tải quá chậm. Các bạn có thể tải ISO về để cài thủ công.
Link tải ISO bản Windows 10 Pro cho các bạn không lên bằng Win Update được:
Cập nhật thêm link tên lửa:
x64: https://tenlua.vn/download/0b37ee2ae0026f041b/enwindows10multipleeditionsx64dvd6846432
File Name: en_windows_10_multiple_editions_x64_dvd_6846432.iso
SHA1: 60CCE9E9C6557335B4F7B18D02CFE2B438A8B3E2
Mình dùng win 8.1 pro 64bit ..... bằng KMS giờ lên win10 kiểm tra thấy đc dùng bản quyền mãi mãi luôn nè. Ko biết sau này có bị MS fix bằng windows update ko nhỉ?
Ảnh chụp màn hình (3).png
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DuyMestro Giống mình, mình cũng permanently activated. Bạn có tham gia người dùng Insider Hub không? (mình thì có, đang k biết người k tham gia có được bản quyền không?)
@truongnx.hut Mình ko tham gia bạn ơi, mình là thằng dùng chùa từ nhỏ 😃
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DuyMestro Vậy có lẽ nào trong vòng 1 năm đầu tiên này, MS cho người dùng lên Windows 10 từ Windows 7/8.1 thì sẽ có bản quyền vĩnh viễn để tăng tỷ lệ người dùng Windows 10 k nhỉ?!

Cũng không biết lâu sau (hơn 1 năm) nó có kiểm soát lại không nữa.
royal058
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongnx.hut Theo thông tin mới cập nhật thì 1 năm ở đây nghĩa là thời gian cho phép cập nhật lên win 10, còn máy nào đã có key bản quyền(ko phải .....) thì được sử dụng trọn vòng đời win 10, tức là 10 năm.
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@royal058 Mình có nghe tin này, nhưng chưa có tin cụ thể với những máy xxx lên W10 bản quyền thì MS sẽ xử lý ra sao?!, cả với những người insider nữa.
ntnam1972
TÍCH CỰC
9 năm
Sao link Fshare down bị hư hết rồi mod ơi??? tks!
dganhngheo
ĐẠI BÀNG
9 năm
rea
reset chứ không phải là cài lại win. bác chịu khó hỏi anh google
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@dganhngheo Hôm nay em cài lại thì mất bản quyền, do em xóa máy tính trong tài khoản Outlook thì phải, nên giờ không còn bản quyền khi cài lại từ iso nữa bác.
dganhngheo
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhiêu
nhiều loại bác nhé thích kiểu nào có kiểu ấy reset hết cũng đc mà 1 phân vùng c cũng đc, bác chịu khó hỏi google ấy
Các bác giúp em vấn đề này với
Em lên win10 xong ko vào dc wifi ở nhà.
- laptop mang đến cơ quan vẫn dùng dc wifi cơ quan
- laptop vẫn dùng dc wifi do điện thoại bắn hotspot san
- laptop ko dùng được wifi ở nhà (tp link w8151n, viettel)
- trong khi đó điện thoại vẫn dùng được wifi ở nhà
Vậy là em nghĩ lỗi do set up win10
Các bác cao tay chỉ cho em với
Dat365
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình làm y chang s nó k lên ,chạy xong xuôi nó restart xong lên vẫn là 8.1
mình xài 8.1 pro
ai bị truong hop nhu minh k
boybeckham
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có nên dùng phần mềm lưu key bản quyền không nữa,vì từ win lậu giang mai lên,ai cho xin ý kiến với!
royal058
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai update lên win 10 từ win 7 xong, mỗi lần mở máy hay khởi động lại mất rất lâu để vào tới màn hình login không? chắc phải tới 2p màn hình đen rồi mới hiển thị màn hình đăng nhập.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019