[Thủ thuật] In tài liệu trên BlackBerry Z10

luka
19/5/2013 5:19Phản hồi: 60
[Thủ thuật] In tài liệu trên BlackBerry Z10

Bạn đã bao giờ tự hỏi làm thế nào để in tài liệu trực tiếp từ chiếc Blackberry 10 của bạn? Hiện theo mình biết có 2 cách để thực hiện việc này đó là thông qua phần mềm Breezy Print và thông qua Dropbox. Việc in qua Dropbox thì đơn giản và dễ thực hiện hơn, vì thế nó khá là phổ biến, được nhiều người dùng. Về cơ bản thì bạn sẽ tạo 1 folder trong dropbox, mỗi khi copy file tài liệu vào đây thì nó sẽ tự động được in ra.

1. Điều kiện cần
  • Cài đặt Dropbox trên PC và Z10
  • Có tài khoản Dropbox (dùng khai báo cả trên PC và Z10)
  • PC phải được kết nối với máy in
2. Cài Dropbox trên PC
  • Download Dropbox tại trang: https://www.dropbox.com/. Cài đặt trên máy tính PC và đăng ký một tài khoản (lấy tài khoản đã đăng ký cho Z10), đăng nhập dropbox
  • Khai báo proxy cho Dropbox để có thể kết nối (trường hợp mạng có sử dụng proxy nhé, máy ở nhà thì không cần khai báo mà để Auto-detect)
Download file ePrint, click vào file eprint.vbs, nó sẽ tự động tạo một folder PrintQueue trong Dropbox trên PC

Dropbox.com

Dropbox helps you simplify your workflow. So you can spend more time in your flow.
dropbox.com

3. Cài Dropbox trên Z10

Cài Dropbox trên Z10 và đăng nhập tài khoản giống tài khoản trên PC nhé, sau đó mỗi lần muốn in chỉ cần copy file cần in vào thư mục PrintQueue là sẽ tự động in

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ😃
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktdom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Like cái chữ ký của luka
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
lưu trữ đám mây đúng là quá nhiều tiện ích
p/s ai đăng kí tk dropbox thì đk qua link này hộ mình nha. http://db.tt/Kv2MTSMC
kid273
CAO CẤP
11 năm
@halt1406 vậy giúp mình lên 21GB đi, số tiền đó sẽ thuộc về bạn, mình không quan tâm giá thị trường bao nhiêu, miễn là ai đó giúp được mình còn giá cả thì không quan trọng.
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
@kid273 bác nhắn thông tin liên lạc vào inbox đi lúc nào rảnh chỉ cho 😃 nếu tin tưởng thì đưa acc đây (đổi pass cho đơn giản) làm xong trả lại bác đổi lại pass đảm bảo lên tầm 21G à ...
@halt1406
Vậy hóa ra phải bỏ ra cả chục triệu để có 50GB của Dropbox hả bạn? Hơi bị sang nha ^^
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
@Wincor GlobalVision không hẳn chẳng qua là khi bạn có nhu cầu (hoặc có máy thì làm đăng ksy vào là có thôi) 😆
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Thích kiểu bàn phím cùng thiết kế đặc trưng dâu đen của Q10 nhưng cơ mà giá chát quá,buồn @@
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
😔
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zimihieu Khổ ghê, sao lại đi nói hàng xách tay chứ?! Hàng cao giá là do con buôn đấy, có cầu ắt có cung thôi. Chừng nào hàng hãng có giá đó thì hãy nói.

Mà bạn có thấy là cmt của bạn với thread là ứ liên quan không?!

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
FatCat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zimihieu nhảm quá, bạn không thích thì kiếm topic review mà chê, người ta đang nói về việc in ấn với z10 cơ mà
@zimihieu 1 thời thì h đã là quá khứ.nếu bạn muốn rẻ có thể mua hàng cỏ xài.😆 con p970 của bạn lúc mới ra khí cho hỏi bao nhiêu tiền thế
Hay nhở, hiện đại thật
Máy in trong hình đầu bài đang bị hết mực...!
cjafer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@android.com không phải hết mực, máy mày đổ mực ngoài vào thì nó báo thế đấy
HP 1536dnf. d là duplex( in 2 mặt ), n là network ( in qua mạng), f là fax ( có thể nhận gửi fax )---> full
i like it... ...
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ có 87, nhà lại không có mạng :eek:
Thôi thì cầm usb ra quán in tạm vậy 😁
cjafer
ĐẠI BÀNG
11 năm
con 1536dnf này có air print mà
cjafer
ĐẠI BÀNG
11 năm
với iphone thì chỉ cần có wifi
có vẻ giống cái cloud print của google nhỉ.
in với ấn chi mệt trời :eek: đứa nào cần mở bluetooth hay nfc .5s .xog 😁
@hieuphan06071985 Nhìu khj rườm rà chút mà lại hay :D

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Thank luka.
Avata reds. Sang redcafe.vn chơi nhé . Me too
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chừng nào mới có thể in qua wireless cho Android?
Cái này trên App Store có đầy app như PrintCentral Pro cho iPhone in wifi ko cần airprint mà giờ BB mí có à.
biết bao giờ mới có zét mười mà thử 😔
Khong men qua khich

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019