Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Khắc phục các vấn đề thường gặp trên Android

Duy Luân
8/7/2010 15:5Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình hỏi xíu nha. máy mình mới format lại vậy phải root mới tải được apps trên market phải ko? máy mình là x10.
ko đúng trừ những pm yêu cầu máy phải root.
hi to all.bác nào giúp em vơí con desire của em khi mới mua về màn hình vẩn xoay ngang dọc tốt,nhưng sài mấy hôm không biết bấm nhầm nút gì mà giờ nó cứ im ru chẳng xoay dc nữa ,bác nào đã gặp qua thì giúp mình với .mò mãi pó tay
ducbjll
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm như sau nhé: Settings -> Display -> tích vào Auto-rotate screen.
Máy em tự nhiên bị lỗi gì, e có lưu tên trong danh bạ, nhưng khi bấm số thì lại không hiện tên lên không hiểu là bị gì, em xài Nexus one
cho em hỏi làm sao hiển thị tên người gửi sms đến .trong tin nhắn chỉ toàn là số dt mà không hiển thị tên.a nào biết chỉ em với
Bạn thử xem có add 1 số với 2 tên không?
Các bác ơi cho e hỏi chút. Em dùng HTC Legend chạy Android 2.1. Trước đây khi cắm cáp vào máy tính thì máy đều hỏi chọn Charge only, HTC Sync, Disk Drive, Internet Sharing. Nhưng mấy hôm nay kết nối với máy tính thì chỉ cho sạc pin, không thấy hỏi gì hết, đã chọn "Ask me" trong Conect to PC rồi, chọn "USB debugging" trong Development ở Applications rồi nhưng vẫn không được. Tĩm mãi không biết làm cách nào để chuyển dữ liệu được. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giùm.
Thanks!
myse7en
ĐẠI BÀNG
13 năm
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa:p thanks
nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
13 năm
help me !

em có 1 em t-mobile G1 sau khi up room ko thành công. bay giờ máy cứ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI VÀ TREO phải khởi động lại với dùng đc. các bác có ý kiến gì giúp em với

thank trước các bác nhé ....

---------- Post added at 01:18 PM ---------- Previous post was at 01:17 PM ----------

quên mất là kon G1 của em nó chỉ bị khởi động lại khi có cuộc gọi đến hoặc đi 1 lúc là bị
bạn up ROM khác vào. Máy bạn rooted chưa? Nếu chưa Rooted mà update Firmware custom sẽ thất bại😁 chỉ có thể update OTA được
Máy em Galaxy Tab ....Các bác cho em hỏi : khi down app từ applanet thì các app chạy vào thư mục applanet trong root/bộ nhớ trong , việc xử lý rất dễ .Những app tải về từ Market thì không thấy đâu . Vào Apps Instaler thì chỉ có những app không có tên , cho cài nhưng không xóa được . Muốn tìm xóa thì phải làm sao . các bác có kinh nghiệm gì chỉ em với . Cám ơn các bác
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
Cho em hỏi thăm em đang dùng LGP500 nhưng sao set hình nền no cho full mà cứ bắt phải cắt ra chọn khung (hình nền của riêng em) đã set 320x480
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng mới dùng p500 ! cái đó ko phải cắt đâu bạn ! nó cho bạn chọn kích cỡ để đưa ra hình nền đó ! nếu muốn full bạn kéo nó ra sát rìa 4 phía hết là đc
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
Đối với mấy tấm ngang thì ok còn tấm dọc thì đâu có đc đâu bạn
tambeo9
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác.kinh nghiệm nên có
tình hình là em có con nexus one sau khi khôi phuc cài đặt gốc sau đó bật lên chỉ hiện dấu x .. Khôg vào đc.. Các pro giúp em với
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
Ai biết cách set nguyên tấm hình chiều dọc làm hình nền đc kO?
nhatha
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết quá hay, e mới tò mò con Dell, đọc cái này sáng suốt ra nhiều
dc_bac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn rất nhiều, mặc dù dòng laptop dùng android đang còn khiêm tốn trên thị trường nhưng mình vẫn thường sửa các lỗi cho bạn bè.Rất cảm ơn bài viết của bạn. Thankssssssssssssssssssssssssssss.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Mình vừa mới gia nhập binh đoàn Android đc 2 ngày 😁
Đang sài Milestone nhưg kô gặp bất kì lỗi nào của chủ topic?
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào chỉ giúp về vấn đề khóa màn hình với ,em đang chơi game or duyệt web hay nghe nhạc nó cứ tự tắt màn hình và khóa luôn có cách nào cho nó chỉ khóa khi ở màn hình chờ ko mấy bác ,đang xem phim mà nó cứ tự tắt màn hình bực quá .Em mới qua sài Android mong các bác nhẹ tay chỉ giáo 😃
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Ko ai giúp mình với à :p
mặc định thời gian nghỉ là 1 phút.ban vào setting ->display ->chỉnh thời gian nghỉ lên 10 phút or không bao giờ tắt là oki
p500

mình vừa mua kon p500 nên cũng gà về android lắm...mình ko hiểu tại sao bjo mình ấn vào taskiller thì nó hiện lên một loạt ứng dụng chạy ẩn (những ứng dụng này mình ko hề vào) nên làm cho máy hết pinnhanh qá trời,ai chỉ giúp mình cách khắc phục cái này với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019