Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật khóa màn hình bằng nút Home ảo (AssistiveTouch) trên Iphone 6s, 6s plus

haicot038
2/9/2016 5:32Phản hồi: 13
Thủ thuật khóa màn hình bằng nút Home ảo (AssistiveTouch) trên Iphone 6s, 6s plus
Kể từ khi Apple cập nhật cho ios 9.3.x trở lên thì mình thấy cập nhật thêm nhiều chức năng hơn cho những máy hỗ trợ 3D Touch. Hôm nay mình sẽ bươi ra thêm tác dụng của 3DTouch dành cho những bạn chưa biết để các bạn yêu dòng S hơn mặc dù 6s và 6s+ rất hay bị ghẻ so với 6 và 6+ mà chỉ cần ấ..n.. ấ...n... và ấn... mạnh thêm chút cái ấy là bạn sướng cả tay lẫn mắt rồi.
Hẳn những bạn đang dùng 6s hay 6s+ thường không để ý đến nhiều đến tính năng hữu ích hỗ trợ của nó, nhưng chức năng 3D Touch mà Apple trang bị trên 6s, 6s+ rất thực sự hữu ích trong thao tác sử dụng. Nó có rất nhiều lựa chọn dành cho bạn, giúp bạn rất nhiều... mà không cần phải Jailbreak.
Đầu tiên các bạn vào phần Cài đặt chung, trợ năng, AssistiveTouch, Tùy chỉnh ở mức cao nhất, Tác vụ 3D Touch.... và tha hồ chọn các tính năng hỗ trợ như màn hình chính, tăng giảm âm lượng, khóa màn hình, tắt tiếng...
1.png 2.png

Các bạn có thể tùy chọn những tính năng đặc biệt hữu dụng của 3D Touch.

Chúc các bạn kỳ nghỉ lễ quốc khánh 2-9 vui vẻ.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hay để bấm vào nút đó là ra màn hình và đè mạnh là khoá
Xong rồi dùng thế nào bạn nhỉ
@tiencongaicon Đè vào như cảm ứng lực các ứng dụng danh bạ hay tin nhắn đó bạn
Chỉ 6s hay 6s plus mới dùng dc nha
@Tinhyeudienthoai mình cài đặt và làm như thế. sao của mình không tắt dc nhỉ
Hay quá giờ e mới biết. E cảm ơn bác nhiều ạ
mrhunglx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn một tính năng là dùng 3d touch điều khiển vị trí con trỏ và vuốt đa nhiệm từ mép trái màn hình
mrhunglx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn một tính năng là dùng 3d touch điều khiển vị trí con trỏ và vuốt đa nhiệm từ mép trái màn hình
@mrhunglx Bác có video hướng dẫn ko ạ?
@tiencongaicon Con trỏ thì bác cứ 3d touch vào ban phím thấy bàn phím mờ đi rồi rê tay là được.
Còn đa nhiệm bác ấy ghi rõ rùi mà, mép trái mà nhấn thôi.
Còn nếu bác dùng ngôn ngữ Right to left ( kiểu như ả rập gì đó) thì sẽ là mép phải.
mrhunglx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiencongaicon Đây là link nè bạn. Nếu cần bạn cứ search hướng dẫn thôi.
http://m.vnreview.vn/anh-video/-/view_content/content/1659862/trai-nghiem-cam-ung-luc-3d-touch-tren-iphone-6s
mmmggg
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn bạn nhe, nhờ bạn mà mình mới biết thêm cái này, còn mở đa nhiệm bằng 3d touch từ mép trái màn hình mình làm hoài ko dc, nó cứ chạy qua ô search thôi.
mrhunglx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mmmggg Bạn phải ấn xuống nó mới nhân chứ k phải vuốt.
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrhunglx Hay quá bạn. Mình làm đc rồi. Rất hữu ích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019