[Thủ thuật] Kinh nghiệm nâng cấp SSD MacBook

QuanNDD
17/2/2017 15:23Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cả chục thằng tới cả trăm đời máy cũng chỉ có chạy 1, 2 chuẩn, thằng này đời nào cũng đổi chuẩn, bó tay.
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
lúc mua thì mua hẳng bản cao cấp ổ ssd có dung lượng cao nhất hay để sau này nâng cấp lên, cái nào hiệu quả hơn các bác nhỉ
Trên con Macbook nó là chuẩn riêng của apple mà bạn. 960 samsung ko chạy được.
960 evo nơi này bán rẻ nhất nà.
http://dntshop.net/home/index.php?dispatch=products.view&product_id=30296

Sang chỗ mình rẻ hơn đó thím. lời 200k đi phịch =))
teppi210
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản 2015 vẫn thay thế đc mà bạn. Bản 2016 mới ra thì nó hàn chết cứng trên main ko thay đc
yuriah
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bác cho em xin link hướng dẫn tạo usb boot mac với ạ, em có làm thử theo bên maclife mà nó boot được chứ vô tới install là đứng luôn, và chỗ nào bán cái tray để thế hdd lên ổ CD-rom, em cảm ơn nhiều
enxzo9
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đã thay cho con mac pro mid 2012 ssd kington uv400 . Xài rat ok. Đã thay được 5 tháng
yuriah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@enxzo9 bạn tạo usb boot máy cài lại mac os hả? có link hướng dẫn k bạn?
enxzo9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yuriah Mình tao usb boot tren win lun theo link nay ( http://macintosh.vn/forum/threads/huong-dan-tao-bo-cai-mac-os-ngay-tren-windows.1973/ ) . Bạn nhớ tách file " installESD.dmg " ra nha .
chỉ có điều chưa có tiền mua SSD để thay macbook cùi bắp của mình
e mac pro mid 2010 mình lên ssd cái giống như từ bà già 80 về gái 18 vậy 😁
@nospecial có chứ bác. ssd của e có 120g, ổ cứng cũ còn thì lắp th. cũng dc hơn năm r. gái 18 nó khác bác ak :D
yuriah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamviethoa191092 em lắp cái hdd vô cái cdrom mà khởi động khộng được, tháo ra lắp lại cdrom thì oki, bác biết cách thiết lập k?
@yuriah bữa mình k rành, mang ra cho thợ tháo ráp ak bác. xài optipay 200k thấy bt mà bác. trong đó kèm cáp luôn r mà.
Kent_Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yuriah Mình ráp và bạn bên này setup cho mình, chắc do caddy bay rồi, mình thay một số máy cho mấy đứa trong cơ quan cũng ở đây, mua ssd 250gb - nếu ít tiền thì mua 120gb, rồi mua thêm caddy bay 150k, mình nhờ bạn bên này làm giùm mình luôn
http://dntshop.net/home/index.php?dispatch=products.view&product_id=30194
đó là chưa gắn thêm 1 ssd thứ hai nữa rồi set up raid 0, đảm bảo chạy hết biết luôn.
Mình muốn thay ssd cho Mac pro 2009 và vẫn giữ lại ổ Hdd, ở Hà Nội thì có cửa hàng nào uy tín ko ạ
Ở SG chỗ nào thay SSD uy tín thế các Bác
@Bangbangbang02 Mình qua bên Nguyentinlaptop thay. Dịch vụ bên đó ok. Thay gần 2 năm rồi vẫn phà phà :d
Bibusama
TÍCH CỰC
6 năm
e định nâng lên từ 256 lên 512, bên Lâm Phong nói họ có hàng tháo máy, k biết tuổi thọ ssd cao hk, ae tư vấn với
Giới thiệu anh em địa chỉ chuyên macbook:

APPLECARE CENTER
Tel/Fax: 028 39 70 70 70
Mobile: 0938 50 50 50
Add: 125/2C Hoà Hưng P12 Q10
Web: www.suamacbook.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095