[Thủ thuật Mac] Đưa các shortcut hay dùng lên phía trên Finder

TDNC
29/3/2016 2:14Phản hồi: 43
[Thủ thuật Mac] Đưa các shortcut hay dùng lên phía trên Finder
Nếu bạn làm việc nhiều với Finder và có nhiều app dùng thường xuyên thì có một cách để đưa các app đó lên phía trên thanh công cụ của Finder. Cách làm rất đơn giản, nhấn giữ nút Command rồi kéo icon của app đó lên thanh công cụ, xong. Có thể áp dụng cả với các thư mục và file thông thường. Để xóa, bạn cũng nhấn giữ Command rồi kéo shortcut đó ra khỏi thanh công cụ.

Theo LifeHacker
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay, giờ mới biết 😁
@ngocquang_t2 Ờ .... thím thì biết cái j :v
@nhamxuanthinh biết cái nồi :|
phuan79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay. Nhưng mình lại ít mở finder. Hehe
Nên mua macbook hay dell xps 13/15. Chưa cầm các macbook lần nào nên phân vân quá
quoc_hoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dong_tuyet93 Mua mac nếu thích sau đó cài song song Windows muốn chạy hđh nào thì chạy. Mặc định khi cài Windows song song nó sẽ khởi động mặc định là Win. Giữ phím Option để chọn khởi động Mac Os x. Hệ điều hành Mac khó xài lại không thân thiện. Màn hình và biểu tượng nhìn tối tối trong rất cũ kỷ.
@chubeloatchoat Mac có thể đáp ứng được 80-90% nhu cầu, một số phần mềm chỉ có cho Win thì mình dùng Bootcamp chạy Win vô làm.

Đặc biệt mấy bạn làm đồ họa, văn phòng thì Mac là OK, còn làm bên kỹ thuật, kiến trúc... thì nên dùng Win cho tiện
tanmai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dong_tuyet93 Đừng xài MAC, lỡ xài 1 lần rồi k có bỏ nó đc đâu, ngiện đấy !!! =]]
thanhks ad
ko liên quan nhưng các bác có thể cho em link tải iphotos và cách chạy iphotos trên mac các bản từ 10.10.5 trở lên ko
@Moc đẹp trai Vô ích thôi bạn, có cài được cũng chẳng chạy được đâu. apple đã khóa iPhotos rồi
Mac có thanh dock mà
Xin giới thiệu với anh em cách làm trên Windows, để pin Folder yêu thích lên chỗ dễ lấy.
Anh em mở ổ đĩa chứa folder đó, để chuột lên tên folder, rồi ấn, giữ và kéo sang bên trái, đặt vào bên duới Quick access. Vậy là xong.
Windows 10 anh em có thể Pin to Start bằng chuột phải, mở cho nhanh
@If you dont mind cho cái video hướng dẫn đi bác
@hoangphithanh video cho anh em dễ hiểu
@If you dont mind Finder cũng làm được như thế mà bạn.
@Ái Trần Quang em đã được dùng mac đời mới đâu mà biết, đang hướng dẫn cho windows mà :p
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi Finder... Đẳng cấp chả khác gì Windows Explorer :p
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn dùng Mac quá 😔 Windows 10 thấy nó cứ sao sao, mấy ứng dụng Universal dùng thật sự khó chịu.
Post bài dài khiếp
Vic Thành
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trò này dành cho các em tiểu học thích vọc vạch! 😁
Hay quá. Thanks mod @TDNC nhé. 😃
ahxdtngh
TÍCH CỰC
8 năm
Muốn nháy chuột phải vào tạo file Office ngay trong thư mục thì làm như nào các bác nhỉ?
@ahxdtngh em xin dạy bác cách làm trên win :p
Chuột phải chọn New, chọn Microsoft Word Document
ahxdtngh
TÍCH CỰC
8 năm
@If you dont mind Bác giỏi thế =))
dohoa911
TÍCH CỰC
8 năm
Ô hay ...
codered
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình toàn dùng macbook chạy osx để làm việc, chả thấy có cái j phải cần tới máy win cả. Mình làm IT support trong bank thôi, cái j win có mac cũng có, cái nào ko có thì crossover hoặc máy ảo 😁 (rất hiếm khi cần tới). Mình thấy osx xài thân thiện, dễ dùng hơn win, do các bác chưa quen nên thấy nó thế thôi 😃
mr.chunglv
TÍCH CỰC
8 năm
ok
mr.chunglv
TÍCH CỰC
8 năm
@_Corei7_ Win mà bác
Mới biết cái này luôn...tks mod.
Mainson
ĐẠI BÀNG
8 năm