[Thủ thuật Mac] Tắt vụ app Photos tự động mở lên mỗi khi kết nối thiết bị vào máy tính

TDNC
25/1/2016 7:14Phản hồi: 26
[Thủ thuật Mac] Tắt vụ app Photos tự động mở lên mỗi khi kết nối thiết bị vào máy tính
Trên Mac, mỗi khi bạn gắn iPhone, iPad, thẻ nhớ hay camera vào cổng USB thì máy tính sẽ tự động mở app Photos lên. Kể cả đối với những người có xài ứng dụng đó thì điều này cũng khá phiền toái. Để buộc nó không tự động mở lên như thế, bạn có thể áp dụng các thủ thuật sau:

Cách 1: Áp dụng đối với từng thiết bị
  • Kết nối thiết bị của bạn với máy tính, ví dụ: iPhone.
  • Chờ app Photos mở lên, chuyển qua thẻ Import, bỏ dấu chọn phần "Open Photos for this device".
Cách 2: Áp dụng với mọi loại thiết bị
Gõ dòng lệnh dưới đây vào Terminal, bất kể thiết bị nào gắn vào máy tính cũng sẽ không mở Photos lên.
  • Mở ứng dụng Terminal lên.
  • Gõ dòng này vào: defaults -currentHost write com.apple.ImageCapture disableHotPlug -bool true
Nếu bạn muốn trở lại như bạn đầu thì dùng dòng lệnh này:
  • defaults -currentHost delete com.apple.ImageCapture disableHotPlug
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá, trước giờ mình biết mỗi cách 1.
djphong215
ĐẠI BÀNG
8 năm
hehe không có thiết bị nào để tetst cả 😁
Rất hữu ích.
katykaty9592
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao lâu nay thắc mắc cái này, bỗng dưng nay tìm đc cách fix...thanks thớt nhé
qloved
CAO CẤP
8 năm
ghét nhất cái vụ này, giờ đã fix
sondthai96
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy em còn có vụ "phiên thư viện nhạc đã hết hạn". Suốt ngày nó bắt nhập lại mật khẩu :mad: Ai biết cách fix ko ạ? 😕
tuzanda
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai bị lỗi này nữa ko, cứ phải khởi động lại máy mới dc ấy
Ảnh chụp Màn hình 2016-01-25 lúc 6.13.14 CH.png
ngay và luôn
Help me !
Máy của mình không gỡ Dc phần mềm cài thêm ae nào có kinh nghiẹm chỉ mình với !
Cảm ơn vì đã đọc coment này !
@Thangmasaru Bạn xài Mac hay Win, phần mềm gì, có báo lỗi gì không?
@TDNC Mình dùng mac pro bạn ah !
Tất cả các phần mềm luôn !
Chiến Bi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thangmasaru Cách 1: Cách cơ bản nhất: Kéo app thả vào Trash.
Cách 2: Dùng phần mềm xóa app. VD: AppZapper - Khuyến khích dùng cái này vì mình đang dùng khá OK (Search gg có bản FULL kèm thuốc)
@Thangmasaru Vào thư mục Applications, chọn app cần xóa rồi nhấn Cmd + Delete.
luyenhpec
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng đang thắc mắc cách tắt hẳn cái này. nhiều khi cắm iphone vào khó chịu quá.thanks!
thanks thớt chia sẽ, đôi khi cảm thấy khó chịu nhưng ko để tâm lắm 😆, còn bạn kia phần mềm cài thêm là gì vậy
Bạn lượm đc của quý này ở đâu thế
Thường thì mình chỉ cắm vào máy tính khi cài lại hệ điều hành clean.
Hay quá, mai mua con Mac về test thử 😁
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay quá chủ thớt. Mà cho mình hỏi cái app Viber của mình mỗi lần khởi động máy nó cũng tự động chạy chương trình lên. Chủ thớt hay bác nào chữa được bệnh này không ạ?
@thaiviet2536 Vào Preferences > Users & Groups > Login Items > bỏ dấu chọn dòng Viber.
Quá yêu <3
dohoa911
TÍCH CỰC
8 năm
Bình thường chả sao, gặp ông nào hay chụp choẹt linh tinh ra chỗ đông người cắm vô ...
Thanks
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng biết hỏi và gửi cho mod kiểu gì nên mình đành liều gửi vào đây, bạn mod nào đọc được thì đừng block nick mình mà trả lời nhé.

Hiện tại mình đang để link này ở chữ ký:
https://tinhte.vn/threads/app-tet-2016-binh-than-du-cac-tien-ich-cho-nam-moi.2542257

App Tết 2016 - Bính Thân, Đủ các tiện ích cho năm mới | Viết bởi trungvn1988

Xin chào anh em Tinh Tế, Sau 1 thời gian dài phát triển cho hệ điều hành iOS. Bọn mình đã hoàn thiện bộ app liên quan tới Tết 2016 - Bính Thân, sau đây mình xin giới thiệu với anh em, link tải và một số hình ảnh: 1. Nhạc Tết 2016: https://itunes.
tinhte.vn

Nhưng mình chẳng thấy nó hiện lên gì cả, toàn bộ chữ ký bị lỗi hay chỉ khi nào thêm link kiểu như thế này thì bị lỗi?

Xin cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019