Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Mình luôn để desktop trống không và vài mẹo để quản lý, truy xuất nhanh ứng dụng, file

bk9sw
26/11/2019 5:31Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lamduong27
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chuẩn luôn. lúc đầu có hơi khó do thay đổi thói quen nhưng quen rồi thì vừa nhanh lại vừa tiện lợi.
Re0
CAO CẤP
4 năm
Mình cũng để ít chứ không nhiều
socnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Desktop của mình đây 😁 upload_2019-11-27_9-38-57.png
Ái Châu
ĐẠI BÀNG
4 năm
😆 lâu lâu dọn tí.
Screen Shot 2019-11-27 at 9.38.57 AM.png
Giống mình quá. Mình sưu tập nhiều hình nền đẹp nên desktop trống nhìn rất sướng. Dùng lâu quen rồi nên không có gì khó khăn
kemphuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Desktop của mình chỉ để 1 vài chương trình cơ bản. Word, excel, chrome, firefox. Một số người nhìn desktop hoa cả mắt
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Same here 😆

☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
Nằm, not lằm
VanThang90
TÍCH CỰC
4 năm
bài quá hay mình thường hay để trông như mod vừ đẹp lại tim ứng dụng nhanh.
ledouble22
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hữu ích quá
Destop em chỉ để vài ứng dụng thường dùng hay file đang làm việc thôi. Gọn gàng. Mà ấn tượng với cái wallpaper của chủ thớt quá!!!
Mình cũng gần tương tự nhưng có hơi khác, file tải về lưu ổ D, soft hay tài liệu nào thường mở thì làm shortcut ngoài desktop chừng 1-2 cột là cùng, taskbar để 4-5 cái hay dùng và không để gì trong start.
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc dùng Mac thì desktop sạch bong vì chỉ toàn dùng Spotlight Search thôi, nhưng mà lúc dùng Win thì desktop vẫn cứ bừa như thời còn Win 98 với cả Xp 😆)))
nhìn đẹp và gọn, thế mà có ông lại kêu desktop ko có gì chứng tỏ máy đó chỉ để chơi chứ ko phải để làm việc, máy làm việc là trên desktop phải có chi chít shortcut và thư mục mới đúng kiểu chăm chỉ =))
dslkhodau
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng chẳng nhanh gì, bấm win rồi gõ tên ứng dụng rồi enter
Từ khi xài Win đã theo hướng trống như thế, đến khi chuyển hẳn qua macOS thì trống trơn lun
Theo thống kê thì ngững người có desktop bừa bộn (mình) sẽ thông minh hơn những người có desktop gọn gàng 😁 :D
Screen Shot 2019-11-27 at 09.56.08.png
Desktop trống trơn, màn hình mà full hd trở lên để hình nền độ phân giải cao chắc phê lòi 😃
Gates
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Co1 một số hình nền cực đẹp mà ko để được bạn ạ ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019