[Thủ thuật] Mời anh em tải về Edge Beta - phiên bản ổn định nhất hiện tại cho Windows và Mac

bk9sw
19/8/2019 9:40Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Justee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng Edge Dev đc 1 tuần lại phải về Chrome đợi, Microsoft còn nhiều thứ cần phải làm
@7hanh Là thứ gì vậy bạn ? Mình cài dev thay chrome 4 tháng nay rồi
Justee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kut3_prince_9x Cảm quan cá nhân thì về UI cơ bản là ổn nhưng nếu khó tính 1 chút thì sẽ thấy UI vẫn còn nhiều vấn đề cần hoàn thiện (font thanh gõ địa chỉ website còn to và thô), về hiệu năng thì đôi khi dùng cảm thấy sự delay khá rõ. Nếu bạn dùng cảm thấy tốt thì cứ dùng thôi, mỗi người đều sẽ có lựa chọn cho mình. 😃 have fun!
truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đáng để thử
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon bác ạ. Hy vọng sớm có bản chính thức
Thấy bản dev xài vẫn ổn k có lỗi gì
muốn dùng thay cốc cốc nhưng ko có cái trình duyệt nào có sẵn cái download thay cốc cốc , bác nào biết cách tải như cốc cốc chỉ mình với ( mình muốn tích hợp download tiện lợi như cốc cốc chứ không cài riêng pm IDM)
quen dùng chrome rồi
sync được extention chưa, xài thử 1 tháng bản dev và đã xóa vì cứ bắt signin-signout để sync data, extention thì luôn luôn phải cài lại từ đầu
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Hay quá
Thánh thử url rồi 😁
Để thử xem có j hay ko
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Về cơ bản thì EDGE Chromium so với Chrome vẫn đuối. Chỉ có tính năng Reader mang từ IE sang là thực sự hay.
Chắc là phải đến khi nào EDGE Chromium được gắn kèm với Windows (Như IE trên win và Safari trên MacOS) thì mọi người sẽ lười cài Chrome hơn - cũng giống như Chrome có sẵn trên Android ấy. Vì khi đó, với 1 cái đủ tốt - là EDGE - thì người ta sẽ ngại cài thêm cái có thể là hơn 1 tẹo - là Chrome. Với lại, lúc đó mới hi vọng EDGE tận dụng tối đa phần cứng và sức mạnh đồng bộ các tính năng với OS.
Mình dùng Win10 nên rất muốn cài cái gì đó chính chủ từ MS. Nay có bản beta rồi thì chiến thôi, dù đã gở bỏ bản dev rồi
Nhiều ưu điểm hơn chrome ko anh em nhỉ? dùng Chrome thấy ngốn ram ghê.
partviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
vì sao dùng firefox trên macos mà ngốn ram hơn cả chrome vậy mọi người
đã tải. thanks mod
Giờ có tận 3 cái trình duyệt edge luôn nhé. Tất cả cài trên 1 máy luôn. Cộng với Chrome và Firefox nữa, máy có tận 5 cái trình duyệt. Vãi cả trình duyệt.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lót dép hóng chờ tới khi Edge cơ bản hoàn chỉnh để tung ra đại trà. Còn xài thế này có khi mốt lại phải thiết lập lại khi ra bản chính thức.
Cám ơn bác chủ 😃 e trc dùng bản Canary (do muốn update theo ngày cho nó... update =)))), nhưng bị tình trạng search từ thanh địa chỉ không đc, hoá ra là phải đổi sang bản này 😃)
Ngon hơn chrome

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019