[Thủ thuật] Phải làm gì khi up ROM điện thoại Android bị lỗi?

Duy Luân
26/10/2011 22:57Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay...thank bác
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
con inspire 4G của mình sau khi chọn "khôi phục cài đặt gốc" xong boot lại là dừng ngay chữ android tới giờ.cái tật táy máy tick vào dấu "mở rộng bộ nhớ trong" nên nó xóa 1 số rác trong rom chắc xóa lun những cái "ko rác" nên giờ cứ treo ngay chữ android.Đang kiếm giải pháp khắc phục.thử cách 1 của bác nha.anh em nào cho m ý kiến với.còn vào dc recovery nha anh em^^
Máy mình cũng đã từng bị thế này mấy lần do cài app "Seat" khi khởi động lại là nó treo luôn ở chữ androi
Bạn vào Bootloader flash lại Recovery xong wipp all xong
hy vọng nó khỏi bệnh
Nói chung sử dụng HDH Android thì nên vọc mới thấy hết cái hay và thú vị, cứ làm đúng theo hướng dẫn là ok hết,bg a e sử dụng nhIều nên có vấn đề gì cứ post lên đây sẽ có câu trả lời,hehe
Up len dug cung suong. ....
thank bác, bài viết hay và cảm động 😁
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
flash lại rom ok rùi.anh em đừng mở rộng bộ nhớ trong như mình nha^^
30% pin vẫn up tá lả đây, miễn sao mình control dc lỗi thì ko lo gì cả

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế
bác nói đúng, úp ko lỗi thì chỉ cần 5p là xong, 20%pin vẫn liều đc :">
có nghe nói bác Lâm bên tinhte cứu room free đó. tiếc rằng sáng nay đi offline SII không xin được số điện thoại
Bạn có giúp được người ta ko mà còn chê "gà"

@xda: bạn tải driver cho SKY tại đây
Tắt SKY đưa máy về chế độ bootloader bằng cách ấn 3 nút: Volume+, Home, Power. sau đó kết nối với máy tính
Sau đó mở địa chỉ này bằng IE: http://www.isky.co.kr/product/swdownload.sky?dispNum=0101&seq=oUtLHrI6gQk~DOmZoXfSCek~
Chọn ô thứ 2 có chữ 80%, sau đó ấn vào biểu tượng vòng tròn như hình này

Next ...Next... và chờ sau 30p máy sẽ tự up rom qua IE.
Up rom xong nhớ vào Recovery để wipe : Tắt máy ấn 3 nút Search,Home,Power.
Chúc bạn thành công!

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:13 PM ----------

Pantech - SKY Vega là một thương hiều ko hề rẻ tiền nếu muốn nói là đắt giá, Ở Hàn SKY mạnh ngang với SAMSUNG nhé.Ko dưới 1 triệu người dùng ở Trên Toàn thế giới đâu bác ạ, T-Mobile, Verizon có đến 50% máy nhà mạng do Pantech sản xuất. Chẳng qua em IM-A650S chưa đến tay mấy bác trên xda-developer thôi, chứ SKY có phần cứng rất tốt, thiết kế đẹp và nó rất mở để developer có thể can thiệp vào Boot, recovery!
Ý mình nói ở đây lấy nick xda nghe tưởng dev bên xda mà vậy, mình chỉ nói cách đặt nick thôi

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế
silmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
up room thì là hiếm nhưng vọc phá thì tỉ lệ bị brick cao lam (vì mình mới sài android) nhưng cũng biết đc sau này ko phá cái đó nữa may là cũng còn bao hành cầm cục gạch đến với bộ mặt ngây thơ là ok
up đi up lại...up tái up hồi..up lồi mắt ra mang vào up tiếp
Thủ thuật quá hữu ích cho ai thik vọc phá :d
Snownee91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh nghiệm lúc nào cũng phải có sẵn 1 bản Backup để trong máy tính. Đề phòng có th xấu thì copy lại vào thẻ nhớ rồi flash. Nhớ cái lần dùng DHD lúc Radio S-off bị báo. Bootloader is corrupted, dont reboot... sợ xanh cả mặt, may mà có filebackup
chẳng làm gì cả, thật ra khi up pin đã phải trên 35-45% và khi chạy thì máy tự chạy trên pin, chỉ có flash rom gốc thì mới cắm máy, mà thật tình qua rồi cái thời flash bằng desktop rồi

---------- Post added at 01:39 AM ---------- Previous post was at 01:37 AM ----------

cài lại rom, và dĩ nhiên nên wipe các thứ sau: handheld, davik, partition.
stinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trc khi up rom bạn phải wipe data/factory sau đó chọn tiếp format all except sdcard, cái mục nay nó nằm ở dưới 1 tí, rồi sau đó up room, đảm bảo ngon lành ngay, nếu bản rom của bạn chuẩn!
thanks bạn nhé, mình sẽ thử xem sao
p/s: à mà khi vào bên xda khi down 1 bản rom nào đó nó có ghi 1 dòng md5 gồm 1 loạt cái dãy số và chữ cái. bạn có biết là để làm j k
stinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự là ko biết bạn down bản rom o cai thread nào ở xda mà lại co những cái dãy số như vây? Nếu dc thì gửi cho mình cái link xem nào!
Với mình, vi dụ bản rom dc ưa chuộng và có độ tinh cậy cao nhất đối với DHD là: Android_Revolution_HD-4G_6.1.3.zip và bản rom gốc cho HDH của thị trường châu âu: PD98IMG.zip! Mình toàn dùng file zip để up cho nó đơn giản!
Thấy hơi tò mò về mấy cải bản rom bạn down, có gì gửi cho cai link nhé!
ví dụ như mình down rom rcmix 3d runny thì bên dưới dòng link down rom nó có 1 dòng md5 như sau:là cái dòng mình bôi đỏ ý, k biết nó có ý nghĩa là j vậy
mình cũng dùng rom ARHD này rồi rất ổn định mượt và nhanh, nhưng bayh đang hí hoáy dùng thử rom miui cũng khá hay nhưng pin chán quá
Tự động khởi động lại là nhức .... !
wipe data vs reset ok ko nhỉ
Oánh dấu fát, phòng khi có vấn đề.

Gửi từ SE Arc của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Em đang định bảo ông anh trai bên Hàn gửi con S2 về dùng, nhưng nó lại là bản lock. Ko biết sau khi up lại ROM thì có dùng được mạng VN ko các bác nhỉ? 😔 Hay chẳng lẽ lại phải chạy ra quán, vứt nó đôi ba trăm để dùng :(( Chỉ sợ sau khi vọc vạch thời gian lại phải vác tiếp ra thôi 😢 Các Bro giúp e nhé. Nếu được chỉ dùm em cách Unlock mở mạng luôn càng tốt :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019