[Thủ thuật] Root những chiếc điện thoại mới ra gần đây chạy Android

cuLong
9/12/2011 16:40Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Root được xperia neo v firmware .62 không
Cho mình xin bài root HTC Explorer ^^
THANKS........
bác ơi e root con SS GSII LTE theo cách của bác nhưng k tài nào root được... pro xem lại cách root rồi mail cho e với ... trinhthanhtung91@gmail.com ... nếu có cả hình ảnh thì tốt quá ... thanks bác
có thể root cho fpt table II ko you, mua cả tháng mà tìm khắp nơi vẫn chưa thấy hướng dẫn root
xin hoi

tai sao m viet ro ot lai thanh rôt.cho m hoi rot lai may thi co tac dung ji.up rom la lam ji vay.lam nhu vay co anh huong ji may k.sau khi rot va up rom thi khak truoc nhung ji .cam on nhieu
M moi dung androi nen k biet may.culong cho m sdt dc k .m co nhieu dieu muon hoi.jup m nha.0989334980
điện thoại cùi samsung galaxy gio s5660 của e là bản android 2.2.1,hôm trước có root thử thì thấy có cái icon Superuser hiện lên,ko biết đã đc chưa nữa,thấy cài game thì cũng có chuyển qua thẻ nhớ,nhưng vẫn chiếm 1 ít trong bộ nhớ máy.làm sao để chuyển hết qua thẻ nhớ đc ạ?
và cho e hỏi là sau khi root thì máy có chuyển qua bản adroid khác không hay vẫn là 2.2.1 vậy?
Hướng dẫn ROOT Motorola DROID 4 & 3, RAZR, RAZR MAXX, BIONIC

Hướng dẫn này giúp cho những bạn mới lần đầu sử dụng cũng như mới làm quen với cách thức root máy và up ROM sẽ có thể dễ dàng ROOT cho một số dòng máy của Motorola của mình thông qua công cụ MotoFail mới được phát hành của tác giả Dan Rosenberg. Rất đơn giản, chỉ trong vòng chưa đầy 5 phút.

Các thiết bị được hỗ trợ:

Trước hết, bạn cần phải chắc chắn rằng máy tính của bạn đã được cài đặt ứng dụng Motorola 5.4.0 trên hệ thống. Sau đó tải về tập tin MotoFail và giải nén nó.

Trên điện thoại hãy vào Settings/Application và đánh dấu vào ô “Unknown Sources”, trong tùy chọnDevelopment bạn đánh dấu vào “USB Debugging”.

Kết nối điện thoại tới máy tính của của bạn và chọn chế độ “Charge Only” trên điện thoại. Sauk hi được kết nối và trình điều khiển của Motorola nhận ra thiết bị của bạn, mở folder MotoFail vừa giải nén và khởi chạy tập tin “run.bat

Sau khi tiến trình rooting được bắt đầu, điện thoại sẽ tự khởi động lại 2 lần. Kết thúc quá trình, MotoFail sẽ báo rằng tiến trình hoàn thành và bạn có thể rút điện thoại ra khỏi PC. Bây giờ bạn đã có thể sử dụng Superuser, BusyBox, AdsGone, Titanium Backup, Root Explorer hoặc bất cứ ứng dụng nào cần yêu cầu root máy trước khi cài đặt.

Link download các công cụ tại bài viết gốc:

http://www.yeulaptop.com/huong-dan-root-motorola-droid-4-&-3-razr-razr-maxx-bionic-ylt16502.html
Các bạn cho hỏi, nếu root máy xong thì nhiều lúc ra trung tâm nó có bảo hành k vậy, có ai bị trường hợp root xong mà khi đi bảo hành nó k chịu k vậy
Xin hướng dẫn root Galaxy tab 7.7
nhờ các bác tinhte chỉ giúp em cách root con htc desire hd a9191 với

Em mới dùng loại này nên còn gà lắm nghe các bác hướng dẫn cách root ma em thấy ham quá hôm nay mạo muội nhờ các bác hướng dẫn em cách root con htc a9191 với em cảm ơn nhiều
Mình root em Kindle fire 6.2.2 mãi ma không được, thử trên cả ba máy tính khác nhau (Mac,W7,XP) mà vẫn cùng một lỗi, không biết lý do tại sao. khi chạy lệnh ./adb-mac root thì báo (adbd cannot run as root in production builds)
hiện tại mình đang chạy lại trên Mac vẫn thế. có bác nào vấp rồi tư vấn dùm mình vớiiiii.
thanks.

đính kèm

Quan:kindlefirerootnew root# ./adb-mac devices
* daemon not running. starting it now *
* daemon started successfully *
List of devices attached
5E60000600000001 device

Quan:kindlefirerootnew root# ./adb-mac root
adbd cannot run as root in production builds
Mong các ACE Android hướng dẫn cách root HTC Incredible S giúp em với... Em xin cảm ơn nhiều ạ.
P/s: Không phải là do em lười tìm hiểu mà đã đọc qua nhiều tài liệu root cây IS này k thấy khả thi cho lắm 😔
Bác có thể hướng dẫn em root bé HTC S710D đc không ạ. thanks bác nhiều 😁
PS: e đọc thấy root hỏng thì brick phone nên cũng sợ sợ 😔(
em mới dùng sen xe, ko pít root thế nào, ai có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được ko.... cụ thể chút nhé các bác, em mù tịt android 😔. mong các bác giúp đờ nhiệt tình
TRỜI TRỜI .... CHỈ DUMG ROOT CON Live With Walkman (Wt19i) đi. Hôm qua lên Tinhte Coffee mà không biết ai để hỏi. mãi không thấy ai chỉ.
Mình mới mua con sen XL cách root này mình k làm đc bác nào chỉ mình với yahoo:chym_94@yahoo.com.vn ....
Địa chỉ bác ở đâu vậy? Mình muốn nhờ bác hướng dẫn root con skyrocket i727. Và xin hỏi ae đã có bản fw tiếng việt cho e này chưa vậy? Xin chân thành cảm ơn!
mong dc giup do ve vega a800s

ban biet cach root vega a800s ko huong dan len dien dan di ban.thank ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019