Thủ thuật root XPERIA X10

x10hmon
11/11/2010 14:44Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt lắm bác x10hmon ạ. Nhưng bác đừng viết thành nhiều bài quá, như thế số trang sẽ tăng nhanh. Bác cứ bổ sung vào trang nhất ấy ạ.
ANh em cho hỏi chút,con x10i của mình nó cứ khởi động lại liên tục,có lúc thì vào menu được,có lúc thì k.Hầu như la khở động lại liên tục.Mình đã up lên 2.1.nhưng vẫn k được,xin cao thủ chỉ giúp.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
sau khi root xong bác vào market tải phầm mềm titanium backup về, xong bật titanium lên, muốn xóa cái nào thì xóa hehe, coi chừng xóa nhầm mấy cái quan trọng là đứng máy luôn đó.
khi bị đứng máy chỉ có cách repair lại thôi.

---------- Post added at 08:28 AM ---------- Previous post was at 08:27 AM ----------

sau khi root, vào markettải về titanium backup để xóa những cái ko cần thiết.

---------- Post added at 08:31 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

máy bạn chắc phải repair lại mới dc
bật SEUS trên PC, tắt máy X10, cắm vào PC để nó repair lại cho ngon lành.
sau đó vào root lại và vọc tiếp.
11. Skype: cho e xin link dow nhé .. e dow k dc
..... audio manager : giấu file ảnh và video
..... HTC key boad : cái này cài vào ko thấy nó nằm đâu hết : bác nào hướng dẫn chi tiết sử dụng dùm
.... bác nào có cái từ điển cho e xin lun nhé

nghe giang hồ đồn cái app " applanet " cài vào và dow game và UD trên đó rất hao pin .. pin giảm đáng kể có bác nào bi zay ko ?

cho e hỏi khi mình dow 1 PM về thì trong thẻ nhớ mục applanet nó lưu lại 1 file gốc của PM đó hả .... xóa đi dc ko

-trước kia e dùng yahoo meseger ,dow trên market .. hwa format máy lại cài lại nó thì vào list danh bạ nó ko hiện lên -cái list giống trong máy tính tên theo mình đặt làm ko biết ai vào ai .. ai biét cácg giúp em
e cài thêm " mesenger video add on " bác nào test cái này chưa .. chat video dc ko ta
- cho e xin PM backup nào pro xúi nha .... khi backup restore lại thì y như máy cũ zay áh .. từ cài đặt đến PM lun dc ko
PM Skype của bác đây.
http://www.mediafire.com/?aqphjc0jz6cs98v
Mình repair lại mấy lần rùi,mà nó vẫn vậy,,
ú ú thanks bác sưu tập vào 1 topic tn đỡ phải tìm
List các App có thể remove sau khi root máy

Nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=826491
Các bạn có thể vào đây để tham khảo chi tiết, đây mình chỉ nói về kinh nghiệm của mình và dịch những ý hết sức cơ bản

List App:
*[moxiermail.apk] MOXIER : Gồm Moxier mail, Moxier Calendar, Moxier Contacts, Moxier Exchange ... -> Theo mình là không cần thiết
*[Danish_keyboard.apk] Danish Keyboard : bạn nào biết tiếng Đan Mạch thì giữ lại nhé ;))
*[JapaneseIME.apk] Japan Keyboard
*[SEMCTouchPalKoreanQWERTY.apk] Korean Keyboard
*[chinesetextinput.apk] Chinese Keyboard
*[quadrapop.apk] Quadrapop : game xếp hình, chơi dở tệ
*[Email.apk] Email : cái này ko phải là cái Gmail đâu nhé
*[EManual.apk] & [usersupport.apk] & [uuserguide.apk] The Help Files : Mấy cái hướng dẫn ko cần thiết
*[wisepilot.apk] Wisepilot : có GMap hay Vietmap rồi thì vứt cái này đi là vừa
*[SEMCSetupWizard.apk] & [SEMCsetupguide.apk] Setup Wizard : cái này set up dt trong lần đầu tiên bật lên sau khi repair hay là up firmware.
*[playnowback.apk] & [playnowclient.apk] & [playnowappinstaller.apk] Playnow : kho nhạc và ứng dụng dùng của SE trong Mediascape
*[officesuite.apk] Office Suite : quên cái này đi, Documents To Go mà tiến
*[creatouch.apk] Creatouch : 1 app khá vui của SE, làm 1 cái picture bằng cách thêm random các icon. Mình thì thích cái này, bạn nào ko xài có thể remove
*[backupandrestore.apk] Backup&Restore : xóa dc và có thể thay bằng các app backup khác. Với mình thì cái này cũng đủ xài rồi
*[SemcHomeL.apk] HOMELauncher : launcher mặc định của firmware 2.1 , nhái y chang Launcher Pro mà còn ko bằng. Xóa đi thay bằng Launcher Pro hoặc ADW Launcher. Nhớ là phải cho 1 trong 2 cái App đó vào system/app trước khi xóa HOMELauncher nhé (Theo như người viết bài này thì nên back up hoặc để nó ở chế độ Freeze)
*[PcCompanion.apk] PC Companion : dùng để up và repair firmware OTA. Xóa cũng dc
*[Browser 2.1-update1] Browser : internet browser mặc định, nên back up trước khi xóa và dùng 1 browser khác để thay thế, vd : Dolphin, xScope, Opera, Skyfire
*Timescape : Nhiều người có vẻ ko thích cái này và mediascape nhưng theo mình thì nó là đặc trưng riêng Android của SE. Tốt nhất nên back up trước khi xóa
[Timescape Provider 1.0.0]
[Timescape 1.0.0]
[Timescape Plug-in Manager 1.0]
[Timescape Theme Blue 1.0]
[Timescape Theme Green 1.0]
[Timescape Theme Indigo 1.0]
[Timescape Theme Orange 1.0]
[Timescape Theme Sakura 1.0]
*Mediascape :
ko dùng cái này thì thay bằng Gallery 3D đã dc post trên diễn đàn. Và nếu xóa Mediascape thì cái Browser mặc định cũng sẽ bị ảnh hưởng
[Mediascape 1.0]
[Mediascape Plug-in Manager 1.0]

Widgets:
*[DigitalClock.apk] Digital Clock
*[StatusSwitch.apk] Status Switch widget
*[RecentCalls.apk] Recent Calls Widget

Apps ko nên xóa :
*
Tất tần tật những cái liên quan tới Google
*Phonebook : có thể xóa dc, nhưng cái này đẹp thế mà xóa làm gì
*Dialler
*Msging
*places / latitude : dc built trong google map, ko nên xóa
*sim toolkit :

Cách xóa những App mặc định :
Trước tiên máy của bạn phải root đã, xem lại page 1 để biết cách root nhé
Sau đó cài Titanium Back Up hoặc là Root Explorer ( hình như còn 1 cái app nữa dùng cũng khá tốt mà mấy hôm nay nhiều người dùng, hình như là Manager Superunser)

Có gì thắc mắc, bạn có thể hỏi tại topic này, mình và mọi người sẽ cố gắng hết sức để giải đáp
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
có cái này hay nè, chụp hình ko cần ấn vào nút vật lý trên x10, có nhiều tùy biến tạo nền, màu
tuy nhiên chưa kiếm dc chỗ zoom
http://www.mediafire.com/file/eeb8me...sion_1.5.1.apk
ai đó đọc bài bên kia gom các UD và thủ thuật vào 1 bài đễ quản lý đi nè
Bé thấy cái TapeMachine (Ghi âm) và Comic Reader trên Applanet cực hay lun anh Vĩnh...(anh Vĩnh dể thương, chịu khó ^^ :bounce:hihihi)
Ôi, anh Vĩnh thật đáng yêu :bounce::bounce:....
Thanks anh nhiều lắm...
Bác Freaky Doctor nói những gì liên quan tới google thì hok nên xóa,nhưng các loại Map mặc định em xóa hết rùi,có sao đâu?
Đấy là em hướng dẫn những ai còn mơ hồ chưa nghiên cứu sâu. Chứ còn vọc sĩ như bác thì nói làm gì 😆
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
Từ điển tiếng việt cho android – Andict

Chương trình có đầy đủ các chức năng cơ bản của 1 app từ điển cộng với một số điểm đặc biệt sau
- hỗ trợ dịch đoạn văn thông qua google translate (dịch online)
- Có gần như các loại từ điển giữa tiếng việt và các ngôn ngữ thông dụng
- Có Wikipedia offline (hiện có tiếng việt và tiếng Đức, nếu có nhu cầu mình sẽ build thêm các ngôn ngữ khác)
- Phát âm giọng người thật = tiếng anh
Hướng dẫn cài đặt
- Trước khi cài file APK các bạn cần tạo thư mục trên thẻ nhớ của mình như hình vẽ, thư mục mẹ là Andict, các thư mục con là db và sound

Tải phần mềm Từ điển tiếng việt cho android tại đây:
- Download các gọi dữ liệu cũng như file apk tại
Code:
http://code.google.com/p/andict
- Download dữ liệu phát âm tại
Code:
http://www.box.net/shared/vrgf63r531
- Copy file dữ liệu vào thư mục tương ứng : dữ liệu từ điển copy vào thư mục db, dữ liệu phát âm copy vào thư mục sound
- Cài đặt file apk và bắt đầu sử dụng chương trình.
Lưu ý: phần âm thanh do quá lớn nên khi dịch máy xong là báo lỗi, bạn có thể bỏ phần sound này đi từ điển sẽ dùng được bình thường.
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
Thay đổi giao diện mở khóa màn hình:
Bạn đã quá nhàm chán với Lockscreen mặc định của Android, vậy tại sao không thay thế chúng bằng LockScreen từ những nhà sản xuất khác như Iphone, Sony hay HTC. Ứng dụng LockBotPro sẽ giúp bạn làm điều này. Tải tập tin cài đặt dạng APK ở bên dưới. Giải nén sau đó chép vào thẻ nhớ để cài.
LockbotPro có thể chuyển LockScreen của bạn thành LockScreen theo kiểu iPhone, HTC Hero (kiểu giao diện Sense), Android Éclair, Android Froyo, Sony Xperia X10, Samsung Galaxy. LockScreen được tạo bởi LockbotPro rất giống với LockScreen của chính hãng.
Lưu ý: Sau khi cài LockbotPro, khi nhấn nút Home, một hộp thoại sẽ hiện lên thông báo lựa chọn HomeScreen. Bạn chọn trình HomeScreen mặc định, không được chọn LockBotPro. Có thể chọn vào ô Use by Default for this action để Android ghi nhớ thao tác cho những lần sau.
Giao diện chính của phần mềm có ba nút: Theme Gallery, My Themes và New Themes. Trong đó, nút Theme Gallery sẽ truy cập vào kho Themes có sẵn của LockbotPro với các kiểu khác nhau tương ứng với từng loại LockScreen. Nút My Themes cho bạn biết những theme hiện đang có trong máy. Nút New Themes cho phép tạo theme mới theo ý thích của bạn.
Để chọn một loại LockScreen cho máy, bạn nhấn vào nút My Themes. Sau đó, nhấn nút Menu Playlist. Trong trường Playlist bên dưới, bạn thích kiểu nào thì nhấn vào ô chọn của kiểu đó. Bạn có thể chọn nhiều kiểu khác nhau rồi đặt lịch cho chúng hóan chuyển hoặc chỉ chọn một kiểu (đánh một dấu duy nhất). Nhấn nút khóa máy rồi mở lại để trải nghiệm.
Download LockBotPro http://www.mediafire.com/file/mhix8bzzlz5zqgr/LockBot.Pro.v1.9.3.apk
cái này e xài rùi ......... hiện thỉ màn hình lock đẹp ..... but vuốt cực chán ko nhậy .. như cảm ứng TQ vậy .. tệ nhất là vuốt theo kiểu androi cong đó .. ko ăn
Chà, bác X10hmon kì công quá, Box phần mềm cho X10 xem ra sẽ rất chất lương đây!
Alent2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
unboot là sao bro (để bh)
CyraxTC
TÍCH CỰC
13 năm
em ko sài X10, nhưng thanks 4 ur sharing
con xperia x10 này có đa điểm không vậy mấy bác
bác nào cho e xin PM đọc word và exel lun nhé bản full nè

Xu hướng

Bài mới