[Thủ thuật] Tăng tốc độ duyệt web bằng một số cách đơn giản

Duy Luân
24/8/2011 5:32Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết đi con đường của bán chuyên nghiệp , sâu hơn 1 chút.
mình dùng CCleaner thấy cũng ổn
đã thử và sủa cái FIrefox kết quả rất tốt duyệt Web nhanh rõ rệt. thank chủ thớt cái.
md07
TÍCH CỰC
13 năm
tắt flash và java để duyệt web theo phong cách cổ điển hả chủ topic. Thời đại người ta hỗ trợ cái đó nhiều, mà tắt đi hết thì duyệt web làm chi.
Còn đổi DNS ko cần thiết nữa, tốc độ có khi còn chậm hơn cả để auto, với lại các mạng nhà mình ko còn chặn FB gì nữa, nên để mặc định.
Xóa cache và history... là điều mà ai xài máy tính đều biết, các trình quét rác cơ bản nhất hiện nay cũng đã có tích hợp, hướng dẫn làm gì nữa vậy
bài viết hay và bổ ích xD
thanlongxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
không thiết thực lắm, ai lại có thời gian làm hết. Đơn giản chỉ cần gỡ ứng dụng ko dùng, quyét rác máy và đảm bảo máy ko có virut là ok thôi
bài viết chả có giá trị gì. 1 số cái còn ko đúng

nglayout.initialpaint.delay chỉ là hiện thị luôn kể cả chưa load xong -> cảm giác là lẹ hơn thôi nhưng thực ra load page vẫn vầy
tomi29
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiên vị Chrome với FF ... nhỉ.
Đánh dấu lại đây phát đã.
thật tuyệt vời bác DUYLUAN ah. ihi
Bạn này nói chuẩn . Mình cũng bị trường hợp như bạn . Tốt nhất sài dns mặc định của nhà mạng là tốt nhất .
Hồi trước hay dung máy tính để lướt web nhưng từ 3 năm trở lại đây lại chủ yếu dùng điện thoại. Sẽ tuyệt vời nếu có bài phân tích như thế này cho các loại hdh điện thoại.
Đọc những bài viết như thế này cho vui thôi. Giống như ăn cơm đã có thịt rồi thì cá đôi khi ko cần thiết nữa, có cũng đc ko cũng đc. Đây hình như là bài thứ 2 nói về vấn đề cải thiện tốc độ Web rồi hay sao ấy nhỉ, ko bit có bài thứ 3 để đọc cho Vui nữa ko. Thanks !
thông báo những fan blackberry ngày mai sẽ có trên tay bb 9900 và 9850
bài viết hay. nhưng sẻ không ai biết tới nếu không có con rùa
Hình minh họa đẹp.
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về nhà sẽ thử ngay với firefox và Chrome hí hí 😃 Thank bác
rất là hữu ích và thực tế .
muốn xe chạy nhanh đúng sức của nó thì : dọn dẹp , giảm tải, bôi trơn.
pisces232
ĐẠI BÀNG
13 năm
cclean có lẽ nhẹ nhàng hơn tẹo, thủ thuật của bác nhiều quá nhớ k nổi 😁
Có cái dns là mới biết chứ mấy kái kia ai chả biết .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019