[Thủ thuật] Tăng tốc độ duyệt web bằng một số cách đơn giản

Duy Luân
24/8/2011 5:32Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong bài này thì mình chỉ thích con rùa thui!hehe...(^_^)
Không cần thiết! vnn1269 => bỏ flash được 🆒
bài rất hay cho những ai thích duyệt web nhanh.
mrtathan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái 8.8.8.8 , 8.8.4.4 rất nhiều ng sử dụng để đăng nhập vào Facebook nên chưa chắc nó đã nhanh đâu các bác ợ 😃
đánh đổi tiện nghi để lấy tốc độ
mình thỉnh thoảng dùng ccleaner dọn dẹp 1 lần chứ xóa hết thông tin cá nhân vào trang nào cũng phải đăng nhập thì mệt lắm
một thủ thuật rất hữu ích. cảm ơn bạn đã chia sẻ
cjafer
ĐẠI BÀNG
13 năm
network.http.proxy.pipelining <--- Cái này là con dao 2 lưỡi đó, tùy vào mạng dsl nhà bạn mà có nên set hay ko.
Hjx... Đọc cho biết, thủ thuật thế thôi... Chứ ngồi là cà mấy cai này. mất time lắm 😃
hay. thank bác nhiều
còn phụ thuộc vào cái browser nữa chứ ạ. cứ update cái mới nhất làm gì mà chả chậm
Chiêu đổi DNS rất, rất hữu hiệu với mình, và nhiều máy khác cũng thế. Không biết anh em thế nào ấy chứ...
Nhìn con rùa đáng yêu thế :twins:
Cách tốt nhất là sài CCleaner,vừa nhanh lại vừa tiện,không phức tạp tẹo nào,chỉ việc bấm nút là giải quyết gần như triệt để mọi vấn đề :twins:
Xài IE vẫn tốt hơn. FFox chạy ngốn ram cực kì dù dùng mọi cách, chrome update liên tục làm mất thgiờ quá. Dùg addon lọc flash của topic như thằg adblock làm chậm thêm cũg vậy thôi
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhức đầu quá tối nay nghịch ^^ sau
Thank chủ thớt ................!
Đúng vậy có cái nào tăng tốc cho bb browser thì hay biết mấy! chạy opera còn nhanh hơn! đợi nó load mấy cái java scrip lâu thấy mồ đi được!
vô đây vì avatar con rùa, nội dung ko có gì mới
Rất hữu hiệu trong trường hợp một số Website nước ngoài DNS VN ko phân giải nổi hoặc bị cấm, lúc đó đổi DNS có thể giải quyết vấn đề ko kết nối đc hoặc khó kết nối. Còn nó vô nghĩa khi bác đưa nó vào để phục vụ cho tốc độ. Do vậy mọi ng mới ko hào hứng thủ thuật này ! Thanks for Sharing !
iphone112i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đăng ký gói cáp quang mới :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019