Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tìm nguyên nhân khiến máy Mac không thể vào chế độ "Sleep"

19/4/2017 11:21Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
những app thế này có gây tốn pin không các bác? Đặc biệt là thằng google drive
Ảnh chụp Màn hình 2017-04-21 lúc 16.00.46.png
Linhhho
ĐẠI BÀNG
7 năm
tại nó sợ sake
BỔ ĐỐNG TIỀN MUA MÁY ĐỂ LÀM VIỆC RỒI BỎ ĐỐNG THỜI GIAN ĐI TÌM NGUYÊN NHÂN, MẤY NGƯỜI XÀI MAC RÃNH RỖI THIỆT
Con của mình ngủ bình thường
Cám ơn bạn mod, đang tìm mãi k ra cách xử lý. Mỗi lần tắt k dùng để balo, đợi nguội rõ ràng xong chạy cả 10km đến trường lấy ra tự nhiên nóng nóng. :|
Mình cũng đang bị vụ này
Little Crab
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy e Dell latitude mới up lên creators update thì bị hiện tượng lâu lâu "khó ngủ". Tìm hiểu trên mạng thì đã disable cái Intel Management Engine Interface thì đỡ hơn, lâu lâu mới bị. Mỗi lần bị chỉ giải quyết đc bằng cách nhấn giữ nút power để ép nó tắt chứ nó không chịu sleep cũng ko chịu shutdown bình thường. Nhiều khi ép nó quá cái nó đơ Start icon luôn mới ghê. @@ Thích creators update lắm mà khó chịu mỗi lỗi này...
hanpihoon
TÍCH CỰC
7 năm
Mac mà cũng dính cái lỗi nhỏ này ak,tưởng chỉ có máy hackintos mới bị chứ nhể.Cùi
vnntg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vấn đề khó ngủ khoa học cũng đang đau đầu. Cũng nhờ có tinhte.vn sau này nên mọi chuyện suông sẻ.
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em alienware của mình cũng bị chứng này mà trên win 10 tìm không thấy cách khắc phục.
Đánh dấu cái.
Có khi nào chỉnh chỉnh chọt chọt nó ngủ luôn không dậy nữa không thớt
Chắc nó chưa được cho uống sữa hay ru nên khó ngủ!
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ae nào xài gotiengviet mà bị lỗi không ạ? Nó toàn tự động sửa sai mặc dù e tắt hết rồi
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao mình gập máy đi vài tiếng về thấy máy tụt pin nhỉ? mình tưởng gập lại dù để qua đêm cũng không tụt luôn chứ
@Ductrannn Tụt rất ít nha. Mình khoảng 1%
Ductrannn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Phú Khương à thế thì giống em rồi. Thanks mod.
number7
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình làm theo mà vẫn không sleep được. Đã format ổ cứng cài lại OS mới tinh mà vẫn bị vậy. Giải quyết sao giờ các bác?
number7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial giờ nghĩ đến cảnh thợ VN mổ xẻ con máy của mình ra chọc ngoaý xong lắp vào nó ọp ẹp mà chán bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019