Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tinh chỉnh touchpad trên laptop Windows của bạn

Duy Luân
20/3/2012 22:51Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Truoc day em dung win 7 thi nhap duoc chuot phai bang 2 ngon tay. nhung bay gio dung win 8.1 thi khong lam duoc mac du em da cai synaptics. Moi nguoi giup em voi
Mọi người cho em hỏi chút, e dùng latop Dell Inspiron, hôm qua chuột cảm ứng của e vẫn dùng bình thường, hôm nay mở lên nó bị lỗi k ấn được chuột trái, chuột phải vẫn ấn được và vẫn di được chuột ( máy e 2 nút chuột tách rời). Mở cái icon của Dell toupach lên thì đèn xanh bên chuột trái lúc nào cũng sáng, như là mình ấn giữ vào đó vậy. Ai cho e cách khắc phục được k?
Mọi người cho em hỏi chút, e dùng latop Dell Inspiron, hôm qua chuột cảm ứng của e vẫn dùng bình thường, hôm nay mở lên nó bị lỗi k ấn được chuột trái, chuột phải vẫn ấn được và vẫn di được chuột ( máy e 2 nút chuột tách rời). Mở cái icon của Dell toupach lên thì đèn xanh bên chuột trái lúc nào cũng sáng, như là mình ấn giữ vào đó vậy. Ai cho e cách khắc phục được k?
thienlucky
ĐẠI BÀNG
9 năm
xem lại mà chả thấy cái ảnh nào anh @Duy Luân ơi
Diêu-Tử
ĐẠI BÀNG
8 năm
thớt cho mình hỏi. thường thì mình dùng 2 ngón tay kéo xuống thì trang văn bản sẽ chạy xuống.
nhưng giờ mình vuốt xuống nó lại chạy lên " giống kiểu smartphon". làm cách nào để mình vuốt lên là lên, vuốt xuống là xuỗng nhỉ.
mình dùng máy hp probook 450 g0, win 10 64 bit
Cho em hỏi: em đang dung máy Sony. HĐH wind 7 em muốn sử dụng chức năng cuộn trang trên bàn di chuột, mỗi khi bật máy tính năng này sẽ tự khởi động cùng. em phải cài thế nào? cám ơn nhiều.
CHO EM HỎI? sao em không vào đc phần cài đặt của dell touchpad zậy??? bấm zô mk nó cũng hok lên bản cài đặt??? không hỉu nổi
Like 😁:D:D
EM CẢM ƠN RẤT NHIỀU Ạ. LÀM THEO CÁCH NÀY EM ĐÃ CÀI TOUCHPAD THÀNH CÔNG, XEM MẤY TRANG KHÁC TOÀN CHIR BẬY BẠ MAY THẤY ĐC TRANG NÀY, THANK SO MUCH!!!
trí#####
ĐẠI BÀNG
3 năm
Synaptics của tui v7.0 rồi còn cũ đâu mà lướt bài này
trí#####
ĐẠI BÀNG
3 năm
tui muốn chỉnh tính năng vuốt hai ngón
trí#####
ĐẠI BÀNG
3 năm
mặc định thì nó disable mà không bik chỉnh sao