Thủ thuật tự động xóa lịch sử xem YouTube

vn_ninja
21/10/2019 6:58Phản hồi: 39
Thủ thuật tự động xóa lịch sử xem YouTube
Anh em xem YouTube chắc không lạ gì với tính năng gợi ý video của YouTube, tính năng này hoạt động bằng các thuật toán phân tích nội dung những video YouTube bạn đã xem, từ đó dự đoán ra xu hướng, nội dung video bạn muốn xem, sau đó gợi ý những video theo xu hướng đó. Những video gợi ý này thường xuất hiện khi bạn mở YouTube, hoặc vừa xem xong một video thì sẽ thấy hiện ra rất nhiều những video gợi ý, tất cả đều dựa vào lịch sử xem YouTube của bạn.

Như trong hình anh em có thể thấy, mình hay xem hài, MV Bích Phương, Shark Tank... thế là mở Youtube lên là xuất hiện hàng loạt các video liên quan tới những nội dung kia.

Google bây giờ đã cung cấp một tool để tự động xóa lịch sử xem YouTube của bạn theo từng khoảng thời gian, thay vì mặc định là lưu trữ mãi mãi như trước đây. Điều này sẽ hữu ích cho những anh em muốn giữ quyền riêng tư của mình, muốn chủ động xem những video mình muốn thay vì bị “dẫn dắt” bởi những video gợi ý từ YouTube.

Đây là cách thực hiện:

Trên app YouTube

Mở app YouTube, nhấp vào icon profile của bạn bên góc trên bên phải của app, vào Settings. Vuốt xuống mục History & privacy, chọn Manage all activity

Trong trang YouTube History, vuốt xuống ta sẽ thấy có 2 tùy chọn

Nếu muốn YouTube không lưu lịch sử của bạn nữa, nhấp vào Change setting trong phần YouTube History is on, gạt nút tắt chỗ Youtube History là xong

Nếu muốn tự động xóa lịch sử theo từng khoảng thời gian, nhấp vào dòng Choose to delete automatically, chọn khoảng thời gian muốn tự động xóa sau 3 tháng hoặc 18 tháng, xong ấn Next, chọn Confirm là xong.

Quảng cáo

Trên trình duyệt

Anh em truy cập trang NÀY. Đăng nhập vào, lúc này sẽ ra giao diện YouTube History trên web, anh em thao tác tương tư như lúc làm trên app.

Thủ thuật nhỏ giúp anh em làm chủ YouTube, chúc vui vẻ 😁
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình tắt luôn lịch sử đồ đỡ tốn dung lượng
@imkhoaphan Ủa cái này cũng tốn dung lượng hả @@
@Yan20142297 cũng vài chục byte chứ không ít đâu bác.
mình cũng hay xoá để home đỡ bị hiển thị nội dung gợi ý
Mình hay dùng cái này, vì hay vô mấy cái nội dung adult, mature, echi,... miết 😁
hai tmt
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py Thủ thuật hay cho những ai chưa biết
Mình để không lưu luôn. Tránh nó dùng để đề xuất
Ít khi dùng vì lâu lâu muốn lục lại nội dung cũ !
Lịch sử youtube cần gì xóa. lâu lâu xóa cho nhẹ máy gì nếu sắp hết dung lượng. chứ lúc cần coi lại lại khó kiếm. youtube có phim bậy gì đâu phải như trình duyệt cần xóa liện tục nếu xem xxx đâu 😕😕😕
Cần gì chỉnh này nọ, muốn xem ngoài luồng thì out tài khoản, còn muốn xem cái mình thích thì đăng nhập vô. Mình xài 5 tài khoản, đăng nhập mỗi cái vài giây, khỏi mất công.
thề cái thuật toán gợi í của utube nó cứ làm sao í, nó toàn gợi í mấy cái content chả liên quan gì đến cái mình hay xem 😃
Trên điện thoại mình không bao giờ xài app chính chủ, app mod. Lý do ghét ads với mấy cái suggestions xàm xí...
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py Ko xài app chính chủ chứ bạn xài app gì? Ngon ko chia sẻ mình với nào! Thanks!
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtkl Chắc bác ý sài youtube vanced 😁. Nhưng mình vận dùng youtube chính chủ..dù gì cũng ủng hộ các youtuber.
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
M thì vẫn để mấy cái cần quan tâm, để giới thiệu cái mới,

Khi nào cần khômg theo dõi thì out nick và mở tab ẩn danh ,
vvt03hp
CAO CẤP
4 năm
Đc
o0Ljnk0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xóa lịch sử cho nhanh
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn cần để thi thoảng gợi ý coi có cái nào hợp sở thích ko. Mình ko xem tào lao nhiều , nên để nó gợi ý cũng hay.
Mình vẫn dùng cái này thứ nhất để xem biết một video mình đang xem dở đến đâu. Thứ hai là có thể tìm lại video mình đã xem mà quên mất tên :rolleyes:
cũng hay
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
Làm sao để chặn quảng cáo youtobe trên tivi samsung đây câc bác ui. Đang nghe nó q.cáo. lại mất công đợi mấy s nó hiện chữ bỏ qua rồi bấm. Nhiều cái q.cáo nó chơi 3-5p. Mất hết hứng nghe nhạc.
@heobubi Cái này bó tay rồi vì trong clip nó có gắn máy đoạn quảng cáo rồi
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
4 năm
e thì những nội dung k muốn người khác thấy thì mình cứ dùng 1 tài khoản khác để đăng nhập 😃 khi cần thì lấy ra "dùng" 😁
hettiensai
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ ghét mỗi cái đề xuất khi xem thôi. tắt nó đi kiểu gì ngoài cách chọn nó./

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019