Thủ thuật và khắc phục một số lỗi thường gặp trên Android 4.0

Duy Luân
13/2/2012 11:1Phản hồi: 260
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S2 ver 2.3.6 cũng có trứng phục sinh là bức tranh Zombie
nokin
CAO CẤP
12 năm
Đành rằng là có thể tùy biến nhưng giao diện mặc định của ICS quá xấu và khó nhìn.

Và thêm cái nữa, đến 4.0 rồi, cũng chưa biết là còn đợi mấy chấm nữa để cải thiện 1 cách đáng kể tình trạng pin. Chả làm gì, thậm chí tắt sạch mọi thứ, kể cả sóng thoại, ngủ sâu có gần 200MHz mà pin vẫn rơi đều. Thế chẳng lẽ lại do phần cứng ?

Cái này là do Kernel mà =,=. Mình cài với nghịch đủ các kiểu và rút ra kết luận như vậy.

Mấy hôm trước dùng bản HD Revo thì pin sụt liên tục, giờ đang dùng bản Apex thì thấy pin rất tốt 😁. Kernel là franco turtle nhé.
kernel cho htc là chung hay mỗi máy có kernel riêng, bạn chỉ cho mình cach tìm kernel và up kernel với, xin cảm ơn
Mỗi máy 1 cái chứ bro. Kernel dùng cho máy nào đã root rồi, nhiều người xài HTC lắm đó. Bro hỏi thử xem.
@kingofdaydreaming Bác có cách nào giúp mình cải thiện pin của mình k, mình sử dụng s2 i9100g dùng cm9, tốn pin lắm

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
mình dùng nova launcher, làm sao để thêm các biểu tượng để vào nhanh các ứng dụng như nhắn tin, cuộc gọi vậy, của mình chỉ có trượt vòng sang 2 bên 1 bên là mở khóa và 1 bên là máy ảnh thôi, muốn thêm ứng dụng để trượt lên trên vào nhắn tin rồi nghe nhạc các thứ có được k và làm thế nào vậy, ai biết chỉ giúp mình với
Đánh dấu một cái. Mới thử mấy ngày lại quay về 2.3.
thích mỗi tính năng DSP manager, set cpu ko cần soft, mong là S2 sẽ đc cập nhật những tính năng như trên, và pin cũng sẽ đc cải thiện tốt hơn
s2mrshinzs2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Set CPU là ntn vậy bạn?
.
Hiện tại chỉ ICS mới tích hợp sẵn, còn Gingerbread thì ko có, bạn muốn xài thì lên android market tìm rồi tải xuống phần mềm có tên Set CPU ý
Sony nói cuối tháng 2 sẽ có 4.0 cho xpedia 2011. Đang chờ đợi.
s2mrshinzs2
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái thứ nhất nếu tích vào thì máy có bị ảnh hưởng các thứ khác k? Nếu mà k ảnh hưởng mà vẫn tăng đc tốc độ thì tốt quá 😁
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, vib có build 13 rồi, nhưng vẫn quyết tâm chờ Final 😃
Hehe.android 4 có rất nhiều cải tiến đâng giá đấy.máy mình sắp đc lên bản chính thức rồi.hehe. 1 tháng nữa thôi. Sướng quá ah.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Ôi mong đợi thật là hồi hộp quá, ngày đó ngày đo sẽ không xa xôi...
tibeo1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em xai captivate đã up rom 4.0.3 của CM9, nhưng down ứng dụng tubemate về thì nó cứ báo lỗi ko kết nối đc với youtube.com là thế nào nhỉ? các bác giúp em với.
Ngồi đợi chờ ICS đến với gia đình Xperia thôi!
Máy mình hok có DSP Manager mún kích hoạt làm thế nào hả các bác? (stock ROM) :rolleyes:
Chưa dùng androi 4.0 bao giờ thấy thèm quá! Bài viết rất chi tiết và có ích cho rất nhiều người! thank
ttoan123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ICS đẹp quá cuối tháng 3 mới được cập nhật hịc chờ dài cả cổ
bài viết rất hay và hữu ích, cám ơn!
Kết nhất cái ICS ở điểm trình duyệt bằng Chrome ....!

Rất thích lướt web bằng Chrome, khả dụng tốt, thông minh, nhanh nhạy 😃
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết rất chi tiết,nhìn mà thèm ICS quá
Bài viết rất hay, thanks bác ! Vọc thôi nào !
Mấy cái này mình khám phá hết ùi 😁
Tinh tế có mấy ai được như bạn nhỉ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019