Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Vài mẹo nhỏ giúp tăng tốc giao diện Unity trên Ubuntu

bk9sw
28/7/2012 6:28Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mt4e7er
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sài Ubuntu để cài đặt Apache server để check case-sensitive, cài Apache trên Win không check đc lỗi này.
Nếu không phải vì mod_Security thì đừng dùng Apache.
Phát triển ở đâu không quan trọng, quan trọng là sài có tốt không, sài tốt thì cứ tán vào sài. Phát triển ở China cũng kệ nó, đâu phải cứ China là hàng dỏm, rồi nghe China là bài trừ này nọ. Làm thế sẽ bài trừ cả những cái tốt.
@C0denam3 hàng trung quốc quả thật không phải cái gì cũng xấu, nhưng thường có trojan kèm theo, không làm gì cả, chỉ theo dõi thông tin người dùng thôi. Nhưng Ubuntu là mã nguồn mở nếu có thì cộng đồng sẽ phát hiện sớm thôi.
formica
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo ý kiến của mình thì dù có người TQ tham gia nhưng không phải 100% người TQ làm, người đứng đầu không phải TQ và không phổ biến ở TQ và không bị áp lực từ phía nhà nước TQ thì không sao. đĩa ubuntu nhờ đi ship cũng bắt nguồn từ châu Âu chứ cũng không xuất phát từ TQ dù TQ gần VN hơn. đúng là không phải hàng TQ 100% là xấu nhưng cũng do TQ từ xưa cứ hàng nào kém chất lượng hay có mưu đồ gì đó thì lại ném cho VN xài nên cứ thấy hàng TQ thì lại không yên tâm.
theo ý kiến cá nhân mình thì thế chứ khoản phần mềm thì mình hiểu biết rất ít nên mong mọi người đóng góp ý kiến thêm. 😃
Việt Nam có cái nào ra hồn không mọi người?
Các bạn cũng có thể tự build 1 distro cho riêng mình 😃
yemine
ĐẠI BÀNG
12 năm
X
Xin lỗi nhưng theo suy nghĩ thiển cận của mình thì bạn mới là người nên tìm hiểu lại, ngay tại thị trưởng Mĩ MAC cũng chưa đạt đc mức 15% thì phải, chắc bạn + iOS nữa à. P/S : Link ngu , đây là thống kê lượng truy cập máy chủ wikipedia chứ có phải thị phần hđh đâu
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yemine http://gs................/?PHPSESSID=pt9rodd65k8ts0g75376rjp8p1#os-US-monthly-201106-201206-bar uh xl mình đọc nhầm, nhưng đây thì cụ thể hơn này 😁 mình nhớ dùng mac nhiều phải là Aus với mấy cái nước UK các thứ ở châu âu ý, US cũng chỉ bt thôi :D
yemine
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stylishmoon Đây bạn http://www.tinhte.vn/threads/1420048/
Đấy là chưa tính số lượng Windows không có bản quyền, nhất là ở VN mình nghĩ người dùng Windows không dưới 95% đâu (nếu không đúng thì cho mình xin lỗi)
Quên mình bổ sung là cái thông kê bạn đưa là trong nước Mỹ, trên toàn thế giới MAC chiếm 7%, tại VN là 0.9%
@yemine cái này đang nói về ubuntu mà, tự nhiên vô bình luận về windows và MAC. lạc đề rồi.
hoang356
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỗi người mỗi ý nhưng với riêng mình linux không thùa gì win hết, vì mình đang dùng cả hai nên mới nói như thế
mình dùng linux là chủ yếu vì hay dùng pc hơn, thoải mái hơn, khỏe hơn, màn hình to hơn và quan trọng là dùng linux sướng hơn rất nhiều, quen tay hơn rất nhiều nữa 😁 chịu tìm tòi thi sẽ thấy nó không hề có giới hạn gì cả.cụ thể ở đây là mình dùng ubuntu studio để vẽ tranh, dựng hình, và dùng blender và gimp rất nhiều
nó chỉ có nhược điểm là với lap thì khó có thể dùng ubuntu được vì nó quá nóng và quá đốt pin, thêm nữa là bắt wifi kém. mình vẫn cài win 8 vào để dùng nhưng hầu như ít đụng đến, chỉ khi nào cần mang đi đâu gõ văn bản thì dùng thôi, mà office thì mình dùng libre.
chẳng vi phạm bản quyền đồng nào mà vẫn hoàn thành tốt công việc
Đã có ai bị cái này chưa?
Sao của mình tìm không thấy nó đâu vậy ?
có bạn nào có thể chỉ cho mình những phần mềm của HĐH có thể xóa trong phần Installed của Ubuntu Software Center mà không làm ảnh hưởng đến hệ thống ko ?
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
*đào mộ*
Mình vừa cài Ubuntu 12.04 trên máy ảo VMware vì là lần đầu tiên dùng thử nên có chút thắc mắc muốn hỏi và xin ý kiến khắc phục luôn:
- Khi khởi động bắt buộc phải log on trên giao diện dòng lệnh dòng lệnh, có cách nào vào thẳng giao diện đồ họa không ạ?
- Khi shutdown bằng nút ở góc trên bên phải màn hình đó máy không tắt ngay mà cũng lại vào giao diện command và phải gõ lệnh mới tắt máy được, đôi khi là không tắt được luôn. Làm thế nào để shutdown bằng mấy lần nhấn nút biình thường như trên Windows không ạ?
Bạn cài ubuntu bằng Wubi thì ko bị! wubi tương tự như một ứng dụng trong win nên khi ko cần xài ubuntu có thể vào win để gỡ bỏ wubi trong add or remove program bình thường. nhưng wubi có cái hay là tạo menu dual boot song song windows và ubuntu để mình chọn hệ điều hành khi khởi động máy nên ko lỗi như chạy ubuntu trên máy ảo! thường thì trong file iso ubuntu, nếu ko thấy thì lên trang chủ của ubuntu tải!
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cần cả Ubuntu lẫn Kubuntu cùng lúc cơ, nên là cài trên máy ảo cho tiện.
@Dimita bản K có gì hay ko bạn?
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn cài bằng cách nào mà nó bắt login = dòng lệnh mới vào desktop. mình xài bản desktop của ubuntu từ bản 7 8 gì đó đã có màn hình login rồi mà!
kubuntu là dùng môi trường giao diện KDE, đẹp hơn và cũng khá là nặng. 1 số tính năng và ứng dụng bên KDE cũng khác, nó giống windows hơn unity bên ubuntu
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài đặt bình thường mà. Có điều là cài trong máy ảo VMware thôi chứ không cài trực tiếp lên máy. Có cách nào khắc phục không vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019