[Thủ thuật] Vài mẹo nhỏ giúp tăng tốc giao diện Unity trên Ubuntu

bk9sw
28/7/2012 6:28Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 gói ibus và ibus-unikey ^^

hoặc dùng scim nhưng k phổ biến = ^^
falconvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ubuntu 12.04 cài vào thử dùng chán khó tả nổi 😁

Chỉ đc cái giao diện kha khá, còn đâu thì.... là vực thẳm nếu đem so với win 7 :D
@falconvn may mắn cho em là em dùng bản wins home preminum đi kèm theo máy, theo bác nói bác nhận xét khách quan trên 2 hđh hành à???? thế bác xem kĩ lại câu nói của mình đi!! em cũng chẳng muốn cãi nhau làm gì đâu!!!
formica
ĐẠI BÀNG
12 năm
@*nix-fan trong DOS cũng có câu lệnh tương tự như top là tasklist bạn à.
http://commandwindows.com/tasklist.htm
mà mình thấy phước tạp hơn top trong terminal. điển hình là muốn kill thì phải dùng lệnh này:
http://www.computerhope.com/taskkill.htm
vẫn thích lệnh top của terminal hơn. bấm h là nó hiện hướng dẫn khoẻ hơn nhiều.
@scofield_17 Tôi không giống như các bạn !
Lúc đầu tôi chỉ biết dùng máy tính để chơi game (cs, war III, game online ) nên tôi không bị ảnh hưởng nhiều bởi Windows. Không lâu sau (2008) tôi nhận thức được mình đang dùng phần mềm không bản quyền và tôi biết dc đến Fedora nên tôi chuyển sang dùng Linux (Fedora 10).

Tóm lại, tôi chỉ thông thạo Linux. Thậm chí Windows tôi còn chẳng biết cài nên đừng nói đến dùng thông thạo như Linux.
@formica Uh, dùng top tiện hơn muốn kill thì ấn "k" là xong. ^^
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài song song, sang khi nào thằng bạn nó nghịch thì chuyển qua Window cho nó, còn mình thì U. chúng nó dùng U mà cứ hỏi Win8 à. đ** biết trả lời thế nào nữa.
không thích thì dislike. không trích bài phê phán
Ub dùng rất hay, rất đẹp nhưng mà có vấn đề lớn ở font chữ và office, chả thể làm j đc.
edwarddang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhngocnguyen Ùm, Ubuntu 12.04 LTS hiện thị Tiếng Việt bị lỗi font chữ. Dạo này bận qá k có thời gian vọc tìm cách khắc phục 😁
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@edwarddang cài msttcorefonts b nhé :D
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm

haha mình nghĩ là k nên chốt bạn ý, vì làm thế sẽ bị oánh giá là trẻ trâu này nọ. Với bản thân mình thì mình k nghiêng về bất kì OS nào vì mỗi cái đều có điểm mạnh điểm yếu. Mình thích dùng mac vì nó tối ưu tốt cho thao tác ng dùng cũng như phần cứng của nó. Win chỉ để chơi game. Và linux là 1 trong những dịch vụ sản phẩm mà cty mình phát triển 😁

//Nchung cứ phải bỏ sức bỏ công ra cài cắm vật lộn tìm hiểu, quen r sẽ thấy nó hay, ngại thay đổi thì sẽ chán 😆

b cài thêm font vào nhé. Linux phân phối mã nguồn mở, tôn trọng bản quyền. Đa số font bạn hay dùng đều thuộc bản quyền microsoft 😃 muốn phân phối là phải trả tiền hehe
Ko phải nói chứ muốn xài os khác với windows thì chỉ có Mac là ngon thui, khá đủ app để xài

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
vẫn thấy nhiều bạn cố đấm vô việc chê linux nhỉ 😆
MrTux
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hai cái mục clean ở cuối mà làm tăng tốc giao diện Unity thì mình bó tay luôn =)
Topic này có nhiều gió vãi, chờ có vài cao nhân xuất hiện rồi chém mới vui, chém với newbie chán quá 😁
M3ga
CAO CẤP
12 năm
dùng ubuntu mình chẳng bao h dùng unity , vừa chậm vừa xấu , gnome tiện hơn nhiều 😃
nhatminh01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài ubuntu chủ yếu để vọc và...code assembly 😆
ubuntu với linux nó có giống nhau không
có cài được song song 2 hệ điều hành 1 win, 1 ubuntu cùng chung một máy pc kô, hđh nào cài trước hđh nào cài sau
bạn nào biết chỉ giúp dùm mình muốn vọc mà chưa biết. cám ơn bạn trước
anh_saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Chúng đều đc gọi là HDH. Ubuntu là HĐH chạy nhân linux.
Cũng có HĐH Linux
@anh_saker cám ơn bạn đã hướng dẫn mình tạm hiểu rồi
nhatminh01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Trong file ISO cài đặt của Ubuntu có file Winubuntu, bạn chạy nó để cài Ubuntu như 1 phần mềm dành cho Windows, nhưng khi khởi động thì bạn chọn boot bên nào cũng đc ^^
@nhatminh01 rất cám ơn bạn đã chỉ giúp
Không biết tại sao bên Tây nó lại dạy Linux nhỉ? =)) mỗi OS có ưu nhược điểm riêng, tùy người dùng chọn lựa OS nào phù hợp với mình thôi. Như mình dùng Win để chơi game , còn các việc khác xài Ubuntu ^^!
ubu là 1 distro của linux

hoàn toàn có thể cài 2 hay 3 hdh trên 1 máy tính ( nhiều hơn cũng dc nhưng k tốt )

cài theo thứ tự win trước linux sau
andox_206
ĐẠI BÀNG
12 năm
càng ngày ubuntu càng to và nặng, nhớ cái bản 10.10 ngon. mình còn có 1 cái đĩa 9.10 dc gửi từ canonical về, giờ vẫn giữ làm kỷ niệm
lendras
TÍCH CỰC
12 năm
Mình trước thích Ubuntu, nhưng sau này chuyển wa Mint rồi 😁
anh_saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có biết hơn 90% máy chủ trên thế giới dùng linux không?

Ơ sao mình gõ đc này!
Cứ đa nhiệm gọi là hệ điều hành thôi các bạn nhỉ😁
anh_saker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vet0507 ngày xưa dos đơn nghiệm đc gọi là HDH.
iOS ngày xưa cũng đơn nghiệm hay sao ý chứ?
@anh_saker Đơn nhiệm chưa chắc gọi là hệ điều hành, còn đa nhiệm chắc chắn là hệ điều hành, nên mình chỉ nói cái chắc chắn thôi😁
Os này cài , gỡ , software phức tạp . K có nhìu soft , vọc thì ok nhưng làm mấy cái khác thì hiệu suất thấp, linux chỉ dành cho server , giờ có win thì xài thôi, lo chi chuyện bản quyền , anh nào mà đạo đức quá thì cứ bỏ tiền ra mua , với mình tốt cho công việc thì cứ quất
@hoanglong0712 Win có soft nào thì Linux gần như có soft để thay thế bạn nhé ^^! . Còn cài đặt và gỡ bỏ mình thấy cũng chẳng khác gì win cả. Có khi còn đơn giản hơn ý chứ 😆 chỉ cần 1 câu lệnh là xong mà. Không tin bạn có thể google để tìm hiểu thêm
Đơn nhiệm là cái thời chạy CLI, chứ đã lên GUI thì làm quái gì còn đơn nhiệm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019