[Thủ thuật] Vài mẹo nhỏ giúp tăng tốc giao diện Unity trên Ubuntu

Thảo luận trong 'Máy tính Linux' bắt đầu bởi bk9sw, 28/7/12. Trả lời: 246, Xem: 41522.

Chia sẻ

1. hoang356

hoang356 Thành viên

mỗi người mỗi ý nhưng với riêng mình linux không thùa gì win hết, vì mình đang dùng cả hai nên mới nói như thế
    mình dùng linux là chủ yếu vì hay dùng pc hơn, thoải mái hơn, khỏe hơn, màn hình to hơn và quan trọng là dùng linux sướng hơn rất nhiều, quen tay hơn rất nhiều nữa :D chịu tìm tòi thi sẽ thấy nó không hề có giới hạn gì cả.cụ thể ở đây là mình dùng ubuntu studio để vẽ tranh, dựng hình, và dùng blender và gimp rất nhiều
    nó chỉ có nhược điểm là với lap thì khó có thể dùng ubuntu được vì nó quá nóng và quá đốt pin, thêm nữa là bắt wifi kém. mình vẫn cài win 8 vào để dùng nhưng hầu như ít đụng đến, chỉ khi nào cần mang đi đâu gõ văn bản thì dùng thôi, mà office thì mình dùng libre.
    chẳng vi phạm bản quyền đồng nào mà vẫn hoàn thành tốt công việc

phong1892, lazyboy76nldquy thích nội dung này.
  2. minhquang0974298943

minhquang0974298943 Thành viên

Đã có ai bị cái này chưa?
    Sao của mình tìm không thấy nó đâu vậy ?

3. randybun10

randybun10 Thành viên

có bạn nào có thể chỉ cho mình những phần mềm của HĐH có thể xóa trong phần Installed của Ubuntu Software Center mà không làm ảnh hưởng đến hệ thống ko ?

4. Dimita

Dimita Thành viên

*đào mộ*
    Mình vừa cài Ubuntu 12.04 trên máy ảo VMware vì là lần đầu tiên dùng thử nên có chút thắc mắc muốn hỏi và xin ý kiến khắc phục luôn:
    - Khi khởi động bắt buộc phải log on trên giao diện dòng lệnh dòng lệnh, có cách nào vào thẳng giao diện đồ họa không ạ?
    - Khi shutdown bằng nút ở góc trên bên phải màn hình đó máy không tắt ngay mà cũng lại vào giao diện command và phải gõ lệnh mới tắt máy được, đôi khi là không tắt được luôn. Làm thế nào để shutdown bằng mấy lần nhấn nút biình thường như trên Windows không ạ?

5. Dimita

Dimita Thành viên

Mình cần cả Ubuntu lẫn Kubuntu cùng lúc cơ, nên là cài trên máy ảo cho tiện.

1. khanh231988

khanh231988 Thành viên

khanh231988 @Dimita bản K có gì hay ko bạn?

6. tctvn

tctvn Thành viên

Bạn cài bằng cách nào mà nó bắt login = dòng lệnh mới vào desktop. mình xài bản desktop của ubuntu từ bản 7 8 gì đó đã có màn hình login rồi mà!
    kubuntu là dùng môi trường giao diện KDE, đẹp hơn và cũng khá là nặng. 1 số tính năng và ứng dụng bên KDE cũng khác, nó giống windows hơn unity bên ubuntu

khanh231988 thích nội dung này.
  7. Dimita

Dimita Thành viên

Mình cài đặt bình thường mà. Có điều là cài trong máy ảo VMware thôi chứ không cài trực tiếp lên máy. Có cách nào khắc phục không vậy ?

Chia sẻ

Đang tải...