Thủ thuật với MIUI 9.5: gesture cho máy tràn viền, Mi Browser mới ngon hơn và gọi điện nhanh

Duy Luân
17/4/2018 1:6Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bambino2886
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình bị lỗi xung đột Laban Key với trình duyệt, ô Address bị ẩn mất khi nhập địa chỉ hoặc nội dung tìm kiếm, thành thử chả biết mình đang gõ đến ký tự nào 😔
@bambino2886 Google Keyboard mà chiến nha
bambino2886
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bambino2886 G keyboard lại không có chức năng vuốt để xoá từ, chức năng này dùng trên BB quen rồi nên thấy Laban key có rất tiện.
christian08
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bambino2886 Gboard có chức năng đó nha bác. vuốt nút del về bên trái, kéo tới đâu xoá tới đó luôn 😁
bambino2886
ĐẠI BÀNG
6 năm
@christian08 Laban key là vuốt chỗ nào cũng được chứ k nhất thiết phải vuốt nút Del.
Tính mua mi mix 2 sau đắn đo mãi thì quyết định xúc con xzs, k chê hàng tàu nhưng vẫn thấy ghê ghê
kingpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@carddienthoai.com Ghê ghê gì thế bác?
@kingpeace Ghê chữ "tàu"
@kingpeace K có chê, nhưng mà sợ phần cứng nó k tốt nên e chuyển qua sony cho chắc
MarioHMU
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuy chưa mượt nhưng từ khi dùng gesture mình hoàn toàn bỏ phím ảo, vì nó quá tiện dụng.
hoadaaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lề tí, con Mi Mix2s này pin có onscreen dc 6h ko Duy Luân? Thanks
@hoadaaa Mình chưa test, vì máy còn là máy test 😁 để nhờ test pin chi tiết cho anh em coi nha
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân mình xài mix2 dc tầm cỡ đó cho 1 ngày làm việc nếu ko game chỉ internet thôi. con 2s chắc cũng tầm đó hoặc hơn đó bạn thấy mấy bạn trong group mi mĩ test thử rổi. thêm nữa máy có sạc nhanh nên khỏi phải lăn tăn pin
Cái dễ nhận thấy nhất ở miui 9 là rất nhanh và mượt, lên 9.5 còn ngon hơn và quản lý ram rất tốt nữa. Trình duyệt thì mình xài UC quen rồi nên không để ý mấy.
@alakazam1994 Xác nhận nhanh gon mượt
@Duy Luân Yep, khác miui 8 một trời 1 vực, thậm chí mượt hơn cả mấy rom thuần google. Pin cũng ngon hơn mấy bản miui 9 khởi đầu nữa (9.1 và 9.2) dù vẫn kém miui 8 một tý nhưng xứng đáng đánh đổi.
Đang dùng mi mix 2, giờ quên luôn mấy cái phím điều hướng vướng víu. Cử chỉ vuốt rất đồng nhất với iPhone X.
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang đồng ý. dùng phê lòi cả ra. thấy mix 2 còn đẹp hơn 2s nữa
Mong ước lớn nhất là google bỏ 3 phím điều hướng như xiaomi
Boseven
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào dùng Mi5 lên 9.5 chưa, sao e chờ mãi k thấy
halong148
TÍCH CỰC
6 năm
bữa trước thấy báo có bản cập nhật mới, chọn cập nhật và để máy tự chạy , sau đó gần 1000 số trong danh bạ ra đi, hết hồn vào micloud cũng bị đi luôn. tsb thằng xiaomi. Note 4x.
VAlalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
@halong148 Thôi cứ lưu contact vào tk google cho lành.
@halong148 Lưu vào google thì làm sao mà mất được? Thanh niên lại sao lưu vào micloud thì sau này đổi sang dòng khác không phải là xiaomi thì có phải lằng nhằng không
dachungbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ghi âm cuộc gọi không mod?
dachungbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alakazam1994 em đang dùng ios, sắp tới tính dùng mix 2s nên hỏi trước ạ
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dachungbk hehe. chỉ xiaomi và samsung có cái này.
@dachungbk Dùng xiaomi thích nhất vụ này, tự động record lại hết lúc nào cần nghe lại thì mở ra 😆) capture
dachungbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alakazam1994 tuyệt vời. tiếc cái là không chống nước & slow motion được có 120fps
Thy Com
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào xài 5plus miui 9.5 sau khi chuyển sang full screen thỉnh thoảng gặp tình trạng sử dụng các gesture không hoạt động, bị đơ k nhỉ? Nếu restart lại máy thì lại ok!
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài s8+ muốn chuyển sang mi mix 2s có đáng không?
Và 2s có chính hãng ở Việt Nam! K
VAlalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungladap Hàng xách tay còn chưa về nói gì chính hãng :|
Chắc phải 2 tháng nữa mới có hàng chính hãng.
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungladap mình thấy bỏ qua thương hiệu thì hoàn toàn xứng đáng. thấy tiki đã update giá tầm 13tr. tiki up lên thì chắc cũng sắp bán chính hãng rồi
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
@Steve Hoàng xài Samsung từ bao đời nay, cái S8+ bị đen màn hình, vậy mà nó không bảo hành, phải làm dữ đi lên đi xuống nhiều lần, mà nó từ chối... phải làm đơn kiện, soạn đủ hồ sơ gửi công văn lên trụ sở chính cho nó xem trước, xong GĐ alo xin lỗi mới chịu thay.
Cũng ghét rồi nên chuyển sang xài khựa... đỡ mắc tiền và còn tương đương. màn hình cong không dán được bảo vệ nên xài thấp thỏm lắm
Steve Hoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungladap Hehe bởi mình cũng ko thích ss cho lắm. Con mix2 hay 2s thì dán thoải mái. Mình cũng đang dán cũng thấy khá đẹp. Mình thấy bỏ ít tiền nhưng nhận lại được nhiều hơn nên mình ko chọn ss
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
@Steve Hoàng Chi Phí Tiếp thị cho SS quá cao. Giờ chắc đợi 2s ra mình sẽ mua.
Còn S8+ mình cho em bái bai.
Xài mix2 thấy okie khong bạn? chụp hình good k?
Bác Duy Luận cứ đem Mi MIX 2S ra khoe làm ta thèm thuồng! Đợi Mi7 xem có gì nổi bật để thay thế em S7 Edge không 😁
@thucungcuatoi Mi 7 quá khủng bố =))
christian08
ĐẠI BÀNG
6 năm
RMN4 cũng làm cái gesture được,vì nó chỉ ẩn tính năng đó trên các máy bt, có 3 nút điều hướng bên ngoài. Chán cái là gesture trên RMN4 ko dc mượt lắm 😁
hieutron
TÍCH CỰC
6 năm
Trước dùng Sam:
1. có bộ nhớ tạm giúp copy nhiều đoạn văn bản cùng một lúc. Không biết Xiaomi có làm cách nào dùng được không?
2. Chụp màn hình nhiều trang, bên Xiaomi có làm được không ạ?
VAlalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieutron Dùng ứng dụng thôi:
1. https://play.google.com/store/apps/details?id=de.halfreal.clipboardactions
2. https://play.google.com/store/apps/details?id=com.htc.screencapture
Ngon nhỉ. Giá như Google tích hợp vào hệ điều hành Android P thì ngon. Mà trình duyệt hiện tại thấy thích Chrome nhất. Ngày xưa dùng WP trình duyệt IE nó mang thanh địa chỉ xuống dưới. Giờ Chrome cũng thế. Yêu lắm.
@lucas_mufc sao của bác lại được thế này nhỉ, của em nó toàn hiện ra bảng suggest dài ngoằng
@hypous tắt cái gợi ý của bàn phím đi là xong bác
@hypous Tắt gợi ý bác ạ. Trong cài đặt ấy. Tắt luôn tự sửa nữa. Em đã cố chung sống với mấy cái gợi ý nhưng không thấy nhanh hơn tẹo nào. Cài cả bàn phím từ BB giống con Priv ấy nhưng vuốt toàn xịt. Thôi cứ gõ bình thường cho nhanh. Haha
Phải mang được tính năng gesture này lên các mấy khác thì ngon
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Mặc định android 7.0 trở lên thì feature asign number contact luôn có mà ta? máy mình samsung J5 2016 cũng có feature này.
đang dùng 9.5 trên mi6, công nhận siêu nhanh, vào app các thứ gần như không độ trễ, chuyển từ s7 sang mà chóng hết cả mặt @@. mỗi tội đây chưa phải bản chính thức release nên còn một vài bug vặt. và hiện tại hơi ức chế cái vụ miui không cho on/off sạc nhanh
@thienquang07 Hình như nó có chỉnh mấy cái hiệu ứng chút nên nhanh vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019