Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật Windows 10] 2 cách để sửa lỗi 100% disk

bk9sw
4/8/2015 12:45Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
đến sợ MS, để cho cái lỗi này nó theo lên tận win 10.
@tr4n cái này không phải lỗi windows, mà do xung đột driver hay có lỗi xảy ra khi upgrade windows. Bạn thử cài sạch windows (cài windows vào phân vùng unlocated) coi còn bị không. Cá nhân mình khi lên windows 10 bị full disk+ khởi động chậm, y chang như hồi windows 8 mới ra mắt (dù đã reset windows nhiều lần) nên thôi lại về windows 8.1. Đợi một thời gian hổ trợ driver đầy đủ rồi lên
tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
@lanehacker7294 giờ ai rành công nghệ thì biết chứ như ng k rành IT thì sao ng ta biết dc 😁 dù là gì thì năng lực xử lý mấy ch này của MS là quá kém so với Apple. Ko phải có ý so sánh nhưng chẳng ai muốn dính 1 thứ khó chịu đeo đuổi từ đời win này qua win khác, nếu có là xung đột driver thì cũng là xuất phát từ việc MS cân chỉnh k tốt hệ thống. Đổ cho driver mãi sao được.
SSD + ram nhiều (8GB) và tắt pagefile 😁. tại sao lại gọi cái này là "lỗi" nhỉ? nó chỉ là sử dụng 100% thôi mà. win 7 cũng vậy thôi, có lúc cũng đơ là vì xài 100% băng thông lưu trữ, nhưng nó ko hiển thị thôi :D
123a
ĐẠI BÀNG
9 năm
3. Chuyển sang xài SSD 🆒🆒
chưa thấy xuất hiện lỗi 100 disk từ khi lên 10. nhưng cái "System" chạy tốn RAM quá. cùng chạy ứng dụng thì nó tốn hơn win 8.1 200-400MB RAM ==!
cuda123
TÍCH CỰC
9 năm
mình trước cũng bị full đisk từ hồi 8.1 giờ lên 10 nhưng phát hiện là do cái driver âm thanh thôi, chỉ cần gỡ driver âm thanh ra sau đó để win tự quét và cài driver mặc định của win sẽ ko còn bị 100% nữa nhưng vẫn bị lỗi đang dùng thì wifi off
votinh_tq
ĐẠI BÀNG
9 năm
có chạy được win 10 không bạn?
darkkenty
TÍCH CỰC
9 năm
Có ai tìm giúp em card driver amd 6630m cho win 10, chứ để win 10 update toàn tìm sai mã driver ko ah nên gây ra hiện tượng khởi động lâu, còn lấy driver win 8 thì khởi động nhanh nhưng driver bị dừng trên win nên ko hỗ trợ
woody0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@darkkenty lên trang chủ tìm, nhưng trước hết nên back up đi. cái win 10 nó hơi điên điên ở amd, ko back up và chuẩn bị 1 boot usb thì bị màn hình xanh sẽ khóc đó
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@woody0712 Amd và Nvidia đã ra bản cho Win 10 rồi nhé, check update để câp nhật hoặc vào web hãng load driver mới về
cái này các bạn có chữa đằng trời , mấy cách này từ hồi wwin 8 làm hết rồi , cái 100% disk này do xung đột driver phần mềm chứ không phải là máy chạy nặng đâu mà tắt mấy cái đó đi . nhất là driver tiếng hay bị xung đột nhất , bạn nào bị thử disable tiếng luôn thử xem hết không. hồi xưa bị cái này đúng ức chế , phát hiện mỗi lần làm gì có tiếng bắt đầu là nó đơ , tắt tiếng nó hết mới biết do driver
cho mình hỏi từ lúc xài win 8 đến giờ đang xài win 10 máy mình luôn bị lỗi KHI KHỞI ĐỘNG LÊN THÌ BỊ TREO MÁY , phải reset lại thì mới dùng bình thường được. Có ai biết lỗi ntn và cách khắc phục chỉ mình với. Không biết có phải do RAM hay lỗi ổ cứng k nhỉ???
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrwetcat y chang như mình, lên và xuống ngay. Sợ luôn, tắt bằng phím nóng, thấy tội HDD dễ sợ
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrwetcat y chang như mình, lên và xuống ngay. Sợ luôn, tắt bằng phím nóng, thấy tội HDD dễ sợ
duchvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
rosekiller
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchvm mình đã trả lời và thread của bạn
Máy em còn full cả cpu thì sao các bác
hungle4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay
hungle4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay
ô C có 50G up lên 10 xong còn trống 22G , chưa 1 lần bị full 😁
Từ khi sài win 10 đến giờ ... chưa bị lỗi gì, quá nuột và tít ( máy dùng HDD chứ không phải dùng SSD đâu nhé ) . Dùng EDGE chạy ngon và không bị "cài tracking ", malware giống như thằng firefox và chrome, tốc độ của trình duyệt microsoft edge cũng rất khá.
letung4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay
autragus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mọi người nên dùng nguyên SSD hay là dung cả SSD và HDD song song với nhau,vì minh đọc có thông tin là SSD khả năng ghi và xoá nhiều lần kém HDD,và nếu mình dùng 1 SSD mới và kèm 1 HDD có bad vài điểm báo vàng khi kiểm tra với Crystandiskinfo thì khi mình truy suất dữ liệu trên HDD thì có bị hiện tượng đơ đơ win ko?THANK
@autragus ssd để cài win thôi bác,hdd để lưu trữ data các kiểu😁
autragus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cường joker Uh ý em muốn hỏi là có tận dụng đươc cái HDD đang bi cảnh báo caution vàng của em ko?nếu ko chắc phải mua cả 2 rùi,máy dao này hay bị đơ với các tác vu nhẹ nhất là khi tải file vào ổ cứng
@autragus Xài SSD không chả sao cả, SSD Intel bảo hành 5 năm, sau 5 năm thì cũng vất đi được rồi. Nếu SSD kém bền hơn HDD thì NSX đâu tự tin để bảo hành lâu như vậy, họ đâu có ngu.
vietthanh228
ĐẠI BÀNG
9 năm
cả 2 cách này mình đã áp dung nhưng vẫn bị 100% disk
có cách thứ 3 áp dung thành công là cài phần mềm diet virus khác nhằm turn off Win defender đi là ok
gõ tinhte trên win 10 cứ bị lỗi, chán quá
Mình đang xài ssd. Lâu lắm mới thấy hiện tượng 100% disk. Không bị thường xuyên như hồi dùng hdd. Không hiểu ông windows truy xuất file hay gì mà ghê thế 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019