[Thủ thuật Windows 10] 2 cách để sửa lỗi 100% disk

bk9sw
4/8/2015 12:45Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.cat
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào thử 2 cách trên không được thì thử cài một app AVR nào đó (như em dùng avast), dùng một lúc xong xóa đi. Khởi động lại máy xem ổn ko nhé.
Em đã thử và không còn lỗi 100% disk.
reaper911
TÍCH CỰC
9 năm
hồi win8 mình fix bằng cách vào Action Center tắt toàn bộ checkbox của mục Maintenance là xong. ^^. Lên win 10 mình cũng bị, đã thử và thành công. 😁
@reaper911 hướng dẫn cụ thể được ko bạn ơi
reaper911
TÍCH CỰC
9 năm
@truong_evil Bạn cứ làm theo như thế này nhe. ^^
Lỗi này là sao các anh em nhỉ
thử cả 2 cách mà k đc....
Klq nhưng win 10 mình up toàn bị 100% cpu, có cách nào ko nhỉ? 😔
Win 10 chỉ có chơi game của steam + battle net là ngon thôi, còn cái trò LoL sida thì cứ xài win 7 win 8 cho lẹ :rolleyes:
tony008
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ khi lên win 10 không sử dụng được X360ce nữa,Bác có biết cách nào giải quyết giúp em không?😔:(
conbocon177
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác này. lap của em lúc mở lên thì vào kiểm tra thì nó nhảy 100% nhưng ngồi nghịch máy 1 tí thì vào kiểm tra lại thì nó xuống 25-30% rồi để đó chừng 5' thì 1-5% vậy có cần sửa lại không..hay cứ thế mà xài
Cho em hỏi em tính thay sang ổ ssd thì làm sao để giữ win 10 bản quyền ở hdd cũ ạ. Tks
dosonpk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongquy_designer Key quản lý theo ID của máy gồm mainboard, cpu mà. Thay ổ mới thoải mái nó vẫn auto active. Bạn download cái ATM backup bản quyền cất đi để phòng. Khi ko có mạng, restore bản quyền tốt chán 😁
@dosonpk bác cho e xin tên phần mềm backup vs
dosonpk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanh407 Sao ko seach gâu gồ hả?
http://joshcellsoftwares.com/products/advancedtokensmanager/
@dosonpk sớt ATM ra toàn súng =))) e quỳ luôn
dosonpk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanh407 😁 Bản mới nhất này backup đc windows 10 vs office nhé. Đợt trước lỡ tay gỡ key license, đợi mãi ko đc activate online, nên phải rétore lại bằng ATM :D
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá tuyệt máy chạy nhanh hơn hẳn... k bị disk nữa 😃
Các bác cho em hỏi, em lên win 10 dùng rất mượt. Chỉ có 1 cái là lúc khởi động hơi lâu. Win 7 trước đây khởi động mất 40s, lên win 10 mất 1p48s.Lúc khởi động nó load cái logo win tầm 10s, sau đó màn hình đen tầm 1p sau đó mới hiện lên tài khoản để mình nhập mật khẩu. Tóm lại, em chỉ bị khởi động lâu nhất ở chỗ màn hình đen. Các bác tư vân giúp em chỗ đấy do nguyên nhân nào với? (em đã check bad cho ổ cứng, vẫn bình thường các bác ạ)
the beo93
TÍCH CỰC
9 năm
@duyanh407 Máy mềm mất cỡ 1 phút ! Dính màn hình đen cỡ 40s 😃
@the beo93 mình đen chắc tầm 15s xong mới lên chỗ nhập code, nhập xong mất 15s nữa TT
the beo93
TÍCH CỰC
9 năm
@duyanh407 Máy mình win 7 khởi động rất nhanh chả bị đen tí nào ! Win 8 còn nhanh hơn !
@the beo93 máy mình có mỗi card onboard intel HD 3000 thôi 😃
superfetch có công dụng j mà tắt đi á mod,mình thấy cái services này từ lâu mà thấy cái description đó giờ chả dám tắt
Tuanminh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có áp dụng đc cho win 8.1 ko chủ theard
oánh dấu
nampv
ĐẠI BÀNG
9 năm
không hiểu sao con laptop Dell mình cài win 10 chạy cùi thế, chip core i7, ram 8g, cứ phải chuột phải đơ 3s, có ai biết khắc phục k
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Đăng nhập tk ms trên window 10 thế nào nhỉ các bạn 😔
rock_o0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Win 10 thì tôi chưa có dùng, còn win 8.1 nếu bác nào bị thì cứ tắt windows update trong control panel, tắt luôn services update (disable luôn), nếu máy nào mua có sẵn bản quyền thì remove hết mấy cái soft kèm theo của hãng, nhất là thằng Sony Vaio, cứ remove thằng Vaio Update đi là Disk sẽ xuống
Trường hợp nữa là do chia ổ cứng. không biết sao chứ tôi để ý nếu cài win mà chia ổ cứng dưới 100GB là bị
cái nữa là nếu các bác cài win theo chuẩn uefi thì lúc cài win, các bác nên chia ổ chứa win là 100GB, cài xong mới vô disk managemant mount phân vùng unlocated còn lại lên
bản thân tôi đang dùng 2 ổ, 1TB chứa dữ liệu, 1 cái 160GB cũ cài win 8.1 uefi, giờ boot lên là 12-13s, ko bị 100 disk, disk chạy thường à 5%, còn load nặng thì lên tầm 7-80%
@rock_o0o bác nói e cũng tính remove mẹ mây cái vaio đi 😁 cái restore chết từ khi win 7 update vaio care cmnr :D điên máu that .... hoặc bác có cách gói gọn cái win10 bh rồi cho vào phần restore của nó k thì bảo e vs :v
rock_o0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanh407 gói win 10 vào restore thì chưa có rớ do mới lên 10 dc 2 ngày là về lại 8.1 rồi, để mai vô cty ngâm cứu thử. à còn thằng 8.1 bác có thể tạo cái restore bằng cách tạo system image
@rock_o0o nó có giống như cái system restore của vaio k bác, e chỉ ham cái của vaio 😔 nó đủ hết driver cài lại lúc nào cũng đc :(
rock_o0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanh407 system image là nó hơi giống ghost, nó chụp lại hết partion chứa win với boot code thành 1 thư mục, bác tham khảo thêm tại đây
http://xahoithongtin.com.vn/su-khac-biet-giua-system-image-backup--repair-disk-d10552.html
đã fix
ai hd e fix lỗi 100% cpu với máy lúc nào cũng 100% mở taskmanager lên là hết mà nó vẫn kêu vù vù

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019