Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử tốc độ và đa nhiệm của Huawei Nova 2i với OPPO F5 Youth

zyzy1908
29/12/2017 9:51Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Chụp mấy con này thợ biết căn chỉnh thì mới đẹp. Còn người bình thường cứ đưa lên là chụp ko đẹp. Ko đẹp bằng con ip6 hay IP se.
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung chụp hình IP vẫn đỉnh. Mặc dù đang xài nexus 6p
thề ko dùng oppo
Đang xài nova 2i đây.
Máy khá chậm, dùng khá bực mình.
Nhất là lúc chụp ảnh. Từ lúc bật camera đến lúc chụp bức ảnh đầu tiên hơn 10 giây.
trgoat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mrquangnakata Khổ thân bạn đang bị đàn chó seeding nó cắn đít kìa! @.@ Công nhận HW làm marketing pro...
@trgoat Mình xài Huawei từ lúc Honor 4c đã thấy tốt và rẻ rồi nên mới đổi qua 2i xài tiếp, đâu phải tự nhiên Huawei phát triển đc ở Châu Âu và chỉ thua Samsung đâu bạn...
@trgoat Bọn trẻ trâu, mình không chấp Screenshot_20171231-073937.png
@ancomroi Tôi không biết Hw phát triển ở châu Âu thế nào. Máy này t đang dùng và đánh giá như vậy.
khoa318
CAO CẤP
6 năm
Tầm này bỏ xíu làm còn G5 SE luôn đi các bạn, mới mua xong chụp hình, máy nhanh, nói chung gì gì cũng ok hết, màn hình đẹp nữa :v.... Ngày trước nó cũng hơn 9 củ giờ giảm còn 5.5 mua luôn, mà không biết có bị đột tử không... Đã bị dính cây G4 ( chính hãng ), với chết màn G2 😔 :(... Năn nỉ mãi vợ mới cho xài lại đó, chứ không là phải mua Huawei rồi :(
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoa318 Nếu ko chê thiết kế thì con này ngon rùi bác. Mình thích hàng lg mà giờ họ hết phân phối chính hãng ở vn rùi.
khoa318
CAO CẤP
6 năm
@fireghost13 LG G5 SE còn bán chính hãng mà bạn, mới mua bên Hnam xong nè... vẫn thích thiết kế LG xưa giờ, chắc do mình là fan của LG quá :v
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoa318 Mình mún mua g6 và v30 bạn ơi.
khoa318
CAO CẤP
6 năm
@fireghost13 chính hãng thì không biết khi nào có nữa 😔, haiz
KinhBac149
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn giống nhau thế nhỉ
Không quan tâm 2 con này !
thanhtinh
TÍCH CỰC
6 năm
Vy ơi anh yêu em!
So về thâm niên sx đt thì Opppo tuổi gì so với Huawei
nhathieuhoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết có bác nào dị ứng khi nghe thấy ốp bô như em không? Mấy hãng khác của tàu em lại thấy bình thường
Cảm nhận cá nhân ạ
ba cái điện thoại xàm xàm của Oppo chỉ dành cho fan Sơn Tùng thôi.
Huawei trao chuốt sản phẩm còn thằng oppo thì “copy” rồi “chốt” giá trên trời với camera này nọ. 😁
Cứ so về băng thông thì 1.5 dư xài cho bất cứ thứ gì(4 nhân intel)
lovanten
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đã cầm cả 2 em này.
2i nhỉnh hơn về cảm giác cầm nắm. Youth cầm nhẹ như đồ chơi.
Màn hình 2i trong trẻo hơn, màn Youth hơi đục.
Chụp ảnh thì Youth và 2i đều ảo, nhưng Youth ảo hơn chút, so với các cam của máy flagship thì màu cả 2 con này đều lệch nặng.
Hiệu năng thì tương đương trong điều kiện dùng bình thường.
Nova 2i lưu ý chỉ nên sài 1 sim vs 1 thẻ nhớ thì pin cực trâu, onscreen có thể lên tới 9 - 10 tiếng. Tuy nhiên, nếu cắm 1 sim + 1 sim 4G thì máy dùng có cảm giác bị nóng và pin bay hơi rất nhanh.
hi99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nova 2i vs con gr5 2017 pro ngang nhau nhỉ mấy bác ?
chơi nhiều game dữ 😁
Thấy mấy b cứ chê huawei cá nhân m dùng nova 2i thấy khá ok ả giác nhanh và mượt hơn a7 2017 đang xài
Bạn chụp chỗ nào ánh sáng phức tạp chút. Mình cũng không biết chỉnh nhiều, chỉ chụp ở chế độ Auto và bật HDR. Nếu chụp phong cảnh màu, màu bầu trời hay mất chi tiết mây. Chụp đêm thì không bằng mấy con Lúa mì luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019