Thư Viện Phần Mềm Việt & Việt Hóa PPC

khuongquy@
25/12/2007 4:12Phản hồi: 317
Thư Viện Phần Mềm Việt & Việt Hóa PPC
-Trước tiên mục đích là nhằm giới thiệu và đánh giá các phần mềm Gốc Việt và Việt Hóa để cổ võ tinh thần làm việc của tất cả anh chị em lập trình và Việt Hóa các phần mềm trên , nay em xin tổng hợp lại để các anh chị em có thể dễ dàng tìm kiếm , mong được sự chấp thuận , tránh bị loãng chủ đề .Rất mong được sự đóng góp từ các thành viên để diễn đàn chúng ta càng lớn mạnh hơn và là nơi chia sẻ giao lưu của các bạn .Xin chân thành cám ơn

1 - PHONG THỦY

Phần mềm của tác giả Water Gun (người Việt, tên thật là gì thì chưa biết) - Phiên bản thương mại. Ứng dụng: Lịch vạn niên, Giao quẻ bói (dịch và đồ thư phi bàn độn), Lấy lá số Tử vi, Tính toán tuổi Hôn Nhân, Tính tuổi kết hợp làm ăn, Xem Sao chiếu năm tuổi và hạn, giải hạn... Sử dụng trên các HĐH.

View attachment PhongThuy2_Full.zip
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TRUY TÌM XE BUÝT - DÀNH CHO KHU VỰC MIỀN BẮC

Ứng dụng tìm tuyến xe Buýt, thích hợp cho các công chức xài PPC mà lại chán... xe máy vì phải dùng Nồi cơm điện

View attachment VnBus.rar
CodeLibrary 1.0
"Thư viện các loại mã số trên PDA" của tác giả Chiến Thắng - Phần mềm miễn phí, với các ứng dụng như sau:
1. tra biển số xe máy
2. Tra mã vùng tỉnh, thành.
3. Tra mã vùng quốc tế.
Tiếp tục bổ sung các loại mã số trong các phiên bản tiếp theo. Tải về, coppy vào thẻ nhớ.

View attachment CodeLibrary.rar
DZODZO

Phần mềm free khá nổi tiếng của tác giả NGUYỄN QUỐC TUẤN, ứng dụng trong việc tìm kiếm các nhà hàng, quán ăn đặc sản, món ăn dân tộc, các quán ăn Á, Âu, quán cà phê.... Phần mềm sẽ giúp chúng ta có được trong tay 1 một danh sách quán ăn khá phong phú với hơn 1.000 quán ăn ở Thủ đô Hà Nộ và Thành Phố Hồ Chí Minh. Phần mềm còn hỗ trợ việc tạo lập thêm danh sách các quán ăn mà chúng ta ưu thích.

Download

http://www.4shared.com/file/32954450/521981c9/Dzodzo_v10ARM.html
loteo
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao mình cài vào thì máy báo là phả cài thêm cái file gì đó mình k nhớ.Bấm ok xong vào program k thấy gì hết vậy???
Ứng dụng Du lịch lữ hành Việt Nam

Là phần mềm miễn phí trên PPC với các chức năng khá thú vị, thích hợp những người hay đi du lịch (thông tin về địa điểm du lịch, nhà hàng, khách sạn, tacxi, khu vui chơi, giải trí, sân bay, mua sắm, siêu thị, công ty lữ hành, địa điểm đặt máy ATM....).Phần mềm của Công ty Giải pháp Công nghệ Thông tin DASIS - TP Đà Nẵng

Hướng dẫn cài đặt
1. Chạy file weme-midp20-wm2003-22.CAB (giả lập JAVA trên PPC),
2. Coppy dữ liệu các thành phố và địa điểmm đặt máy ATM vào thẻ nhớ.
3. Click vào các file này trên PPC để chạy xác lập đường dẫn.
4. Tạo shotcut và sử dụng Du lịch lữ hành

Chỉ hỗ trợ WM2003😃

View attachment weme-midp20-wm2003-22.zip
View attachment DATA.zip
Các bác ơi sao em dùng phần mềm này 1 thời jan thì nó đòi cập nhật phiên bản mới hơn là sao bác nào dùng rồi thì chỉ jáo em với nhá
2.VNSmartDirectory Version 2.0 ( tra cứu danh bạ - tên đường , địa chỉ thuê bao -ĐIỆN THOẠI BÀN

LH :Bác www.nhatcuong.net mua key nhé - 100k

View attachment VNSmartDirectory.rar
Sao trang web đai rồi, mún đăng ký thì làm sao
vdung1972
TÍCH CỰC
15 năm

Cái này hiện nay vẫn chưa có dữ liệu mới các bác nhỉ
Call Log Manager 1.3: Thay đổi mã ĐT một số tỉnh thành

Download tham khảo tại:
www.misa.com.vn

Thông báo của Tập đoàn Bưu chính Viễn thông
Bắt đầu từ 00h ngày 15/12 mã số của Hòa Bình sẽ là 0218 thay cho mã cũ 018, Hà Giang với mã 0219 (mã cũ 019); Điện Biên 0230 thay cho mã 023, Lai Châu là 0231 (mã cũ 023), Đắk Lắk với 0500 (mã cũ 050); Đắk Nông chuyển từ 050 thành 0501, Cần Thơ từ 071 thành 0710 còn Hậu Giang là 0711.
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-do...7/11/3B9FC9CE/

Những điểm mới của Call Log Manager 1.3

Cho phép cập nhật mã vùng điện thoại của các nhà cung cấp dịch vụ, các tỉnh thành, để trong các trường hợp như trên hệ thống sẽ vẫn tra cứu được đúng mã vùng mới. Những thay đổi về mã vùng, nhà cung cấp dịch vụ thường gặp như sau:
- Thay đổi mã điện thoại tỉnh thành (như thông báo ở trên)
- Nhà cung cấp dịch vụ ĐT di động thêm đầu số mới (như VietTel thêm 0168...)
- CLM Áp dụng được cho các quốc gia và vùng lãnh thổ ngoài Việt Nam.

Cài đặt

Để cài đặt được Call Log Manager, cần download Chương trình chính và các phần mềm hệ thống gồm NET Compact Framework 2.0 và SQL CE 3.0. Tùy thuộc vào hệ điều hành trên điện thoại của bạn mà download phần mềm hệ thống nào cho phù hợp.

Download
http://www.misa.com.vn

(Bao gồm cả phần mềm chính và PM hệ thống NET CF 2.0, SQL CE 3.0).
Hãy truy cập trang Web trên để luôn có phiên bản mới nhất của phần mềm.

Tác giả: Nguyễn Xuân Hoàng
Xin hỏi mình cài cái này xong thì nó báo là error An unexpected error há occurred in calllog.exe
Select quit and then restart thí program, or select Detail for more information
File or assembly name 'Sýtem.Data.SqlServerCe,Version=3.0.3600.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=3BẸDF1C8D2AD3', or one of ít depndencies, was not found
Details Quit
Xin hỏi vậy là sao
Bạn quote cả bài mà chẳng thèm đọc gì cả!!!
Phần mềm yêu cầu phải cài thêm NetCF 2.0 và SQLCE 3.0!!!!!!!!!
Dạ em cài cả 2 cái mà kô được nên mới hỏi chứ bộ
hoa35ktxd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phần mềm này rất hay và bổ ích đối với việc tra mã điện thoại và biển số xe (tuy chưa chính xác 100%).
- Phần tích cước chưa linh hoạt và tính cả cước cuộc gọi đến, chỉ cố định 1 loại cước và mang tính tương đối, nên bổ sung chức năng cho phép người dùng thêm cách tính cước đối với từng dịch vụ.
Ví dụ: Gọi nội mạng, ngoại mạng, SMS, MMS, GPRS, các loại dịch vụ đầu số khác như 1800...
- Tích vào ô Thứ bảy, hủy tích ô Chủ nhật nhưng không có tác dụng, lần sau bật lại vẫn thấy như cũ.
- Nên bổ sung thêm tính năng tự cập nhật số liệu ngay sau kết thúc cuộc gọi hoặc cập nhật sau 1 khoảng thời gian nhất định.
- Chức năng bảo mật sự riêng tư.
Có lẽ tham vọng quá lớn đối với 1 phần mềm Free.
Phần mềm Thước Lỗ Ban miễn phí của tác giả Phan Ngọc Hải gồm các chức năng:
1. Tra thước: Bạn nhập kích thước muốn tra vào rồi chọn những loại thước cần tra. Sau đó bấm nút "TÍNH"
2 Tìm cung tốt: Bạn nhập vào kích thước bạn dự kiến chọn. Sau đó chọn những loại thước cần tìm cung tốt. Chương trình sẽ tìm cho bạn kích thước trong cung tốt của Thước Lỗ Ban gần nhất với kích thước bạn chọn. Bấm (-) nếu bạn muốn tìm kích thuớc nhỏ hơn, gần nhất. Bấm (+) nếu bạn muốn tìm kích thước lớn hơn gần nhất.
Phần mềm hỗ trợ WM2003, WM2005 kích thước màn hình 240x320. Coppy vào thẻ nhớ.

View attachment HV Lo Ban.zip
sao m dơ ve cai ko duoc, no bao loi , ban up cho minh ban moi duoc ko? thank nhieu nhe
( sr vi may bi vỉutt ko danh duoc hu tieng viet nhe)
Đây là phần mềm Tử vi AICAP, có cả bói theo phương Đông lẫn phương Tây.
Các bạn tham khảo :

View attachment Tu Vi Ai Cap.zip
DuaBeo35
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình tải về rồi nhưng cài thế nào bác KhuongQuy ơi
vthang_eng
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nó là file *.cab nên bác copy vào thẻ nhớ trên PPC và cài đặt bình thường thôi
Mình xin hỏi giải nén ra thì thế nào là file .CAB Mình thấy nó có đuôi CAb đâu??
MÌnh muốn xin 1 PM để Việt hóa giao diện con 2i của mình đang dùng WM2003 ( Vlip thì lại phải đăng ký nên ko biết dùng cái nào bây giờ)
Tự điển Hán Nôm
Từ điển Hán Việt cho PDA hiện nay đã có bộ “Từ diển Hán Việt Thiều Chửu” do Viện Việt Học và Trung tâm Việt ngữ Văn Lang - San Jose (Hoa kỳ) phổ biến miễn phí tai http://www.viethoc.com , nhưng qua thử nghiệm thấy hơi khó dùng. Tuy họ viết bằng JAVA nhưng khác với JAVA MIDP2 phổ biến trong nước, lại bắt phải sử dụng một máy ảo cũng không quen thuộc là SuperWaba, mỗi model máy PDA lại cần một phiên bản riêng mới chạy được.
Đối với phần mềm Từ điển Hán Nôm: Về phần cứng, máy PDA hiện tại đã đạt tới cấu hình phổ thông là 64MB Rom + 64 MB Ram + 265 MB Thẻ nhớ SD, tốc độ 300MHz trở lên. Thường chạy hệ điều hành Windows Mobile 2002/2003, có thể chạy các ứng dụng lớn với hàng chục MB dữ liệu, do đó chạy tốt các ứng dụng tra cứu từ điển vì loại ứng dụng này chỉ lớn về dữ liệu chứ chương trình tương đối không phức tạp và không đòi hỏi cấu hình máy mạnh.
Với Từ điển Hán Nôm trên PDA, người dùng có thể tra chữ Hán và Nôm trên PDA. Phần mềm Từ điển Hán Nôm rất thuận lợi cho người sử dụng hay đi công tác xa như nhà báo, phóng viên, khách du lịch,...

Download và tham khảo tại :
http://www.huesoft.com.vn/Products/ProductsDetail.asp?code1=5&code2=34
Thật thiếu sót nếu như chúng ta quên đi phần mềm đoạt giải 2 cuộc thi Mobile Labs 2007 của tác giả : Nguyễn Quốc Tuấn
Phần mềm đã được Bác DIhuta giới thiệu ở các chủ đề trước

7. Viet Medic của Nguyễn Quốc Tuấn

Giao diện VietMedic.

Từ điển thuốc và biệt dược này bao gồm 4.000 biệt dược, 5.000 hoạt chất, 5.000 tương tác thuốc khác nhau, 128 nhóm thuốc, hơn 200 thuốc gốc. Phần mềm chạy trên nền Windows Mobile 2003, SE, 5.0, 6.0.

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=12565
@khuongquy@ Còn quá sơ sài.
@onglaodanhca_hn App này cách đây 5 6 năm rồi đấy bạn 😃
@LIENHUONG Ra là vậy.
Lịch Việt 2.0 - Tác giả : Vũ Văn Giang

View attachment LichViet_ox_.zip

LỊCH PHÙ ĐỔNG 3.0- TÁC GIẢ : NGUYỄN VIỆT CƯỜNG

View attachment PhudongSoftLichPhuDong3PPC.zip
Sao không thấy bác nào bàn về anh bạn Lịch phù Đổng này thế nhỉ, làm em tìm mỏi mắt. Các Bác cho em hỏi, đây là phần mềm thương mại hay Free. Sao em cài rồi mà cứ hiện lên rồi em chạm vào màn hình là lại tự tắt mất.
Ko bạn à, cái này là bản quyền của Phù Đổng Soft - bạn phải mua 😃
sao e cài lịch phù đổng cho I900 thì không dùng được như trong hình mà trên giao diện pm là "hết hạn sử dụng vui lòng xem thông tin cập nhật tại www..." phải làm như thế nào để dùng được pm này vậy?
e xin cảm ơn.😃
XEM NGÀY TỐT XẤU 2007 - 2008- Tác giả : NGỌC TÀI
Phiên bản thương mại -LH với tác giả 😁

View attachment Xem ngay tot xau 2007.zip
PV ATM DIRECTORY 1.2
Truy tìm các Ngân hàng - Phần mềm rất hay và bổ ích.
TÁC GIẢ : ĐỨC HUY & NGUYỄN LAM PHƯƠNG
Hỗ trợ WM 2003 - 2005

Download :

View attachment PDAVIET ATM Directory 1[1].2 WM2003.zip
View attachment PDAVIET ATM Directory 1[1].2 WM5.zip
Bác cho em hỏi phần mềm này cài kiểu gì nhỉ. giải nén ra không thấy file exe cũng không thấy file cab
cuonglb
TÍCH CỰC
16 năm
Bác rename từ .ZIP file thành .CAB file là install được ngay !
Chào bạn. Đt của mình là HTC P3300, mình đã tải Vietmap 1.3 theo đường dẫn, giải nén và copy vào máy theo hướng dẫn trên sao máy không nhận ra file.Máy báo file này không phải là aplication,mà trên thực tế mình cũng không thấy file có đuôi ".exe "hay ".cab"nữa.Bạn hướng dẫn cụ thể lại cách cài hộ với. Thank.

---------- Post added at 05:38 PM ---------- Previous post was at 05:33 PM ----------

Chào bạn. Đt của mình là HTC P3300, mình đã tải Vietmap 1.3 theo đường dẫn, giải nén và copy vào máy theo hướng dẫn trên sao máy không nhận ra file.Máy báo file này không phải là aplication,mà trên thực tế mình cũng không thấy file có đuôi ".exe "hay ".cab"nữa.Bạn hướng dẫn cụ thể lại cách cài hộ với. Thank.
Bạn dùng Vietmap thì search bản Vietmap R12 chỉ 1 file cab duy nhất của bạn maitrungthuan để cài 😃
Vietmap 1.3

VIETMAP 1.3
TÁC GIẢ : TƯ TRIỀU
Phần mềm bản đồ của tác giải Tư Triều, phiên bản mới 1.3 có một số thay đổi

( Cài đặt )copy file vietmap.exe vào widown\Start-menu\Progams
( Gỡ bỏ)Start\Settings\System\Remove Progams rồi tiến hành gở bỏ nhé

View attachment Vietmap1.zip

VietMap-GPSR12

Là phần mềm tra cứu thông tin bản đồ và tìm đường cho PPC nổi bật nhất hiện nay với nhiều tính năng mạnh mẽ và chuyên nghiệp
Phần mềm thương mại ( LH tác giả đăng ký )

http://www.vietmap.vn/downloads/SDImage081007.zip
STOCK IN HAND( PM Thương Mại)
Phần mềm Stock In Hand là phần mềm tiếp cận thông tin chứng khoán bằng Pocket PC để nắm bắt tình hình thị trường chứng khoán và sự lên xuống của cổ phiếu bạn quan tâm khi bạn đang làm việc tại bất kỳ đâu bằng điện thoại di động tương thích.

Chỉ cần nhìn vào chiếc Pocket PC, bạn đã có thể biết được sự lên xuống của các loại cổ phiếu, sự biến động trên thị trường. Thật tiện lợi khi thông tin bạn cần luôn nằm trong tay bạn, mọi lúc, mọi nơi!

View attachment GKStockInHand2[1].07.rar
bác ơi cho em xin .... phần mềm này được ko ạ
bmd
ĐẠI BÀNG
16 năm
Phần mềm thương mại của Việt Nam mình nghĩ chắc không có......... đâu bạn, giá cũng rẻ mà😁
Khươngquy làm ơn cho mình xin key để đăng ký phần mềm Stock in hand và xem ngày tốt xấu nhé. cảm ơn nhiều
bác khương duy ơi cho em hỏi cái này cài trực tiếp trên máy à chả biết ngoài hàng có bán key ko nhỉ
VLIP 2003 - Phiên bản Tiếng Việt cho WM2003

download

http://www.4shared.com/file/17937797/ef6697ab/TiengvietPPC_VLIP.html
Xin lỗi, mình tải về và cài đặt không được, xin chỉ dùm cái ạ
Em xài HTC W 6.1 2007 em cài cái nầy dc nhưng ko chạy ko biết là nó có tương thích ko vì khi cài thì dc mà khi chuyển ngôn ngữ Việt treo máy => lổi W luôn phải restart lại máy .Xong w vẫn ko việt hóa dc mong các bác chỉ giáo cho em
nếu bác cần bản việt hóa 6.1 thỳ pm yh e boyvip_vt00 em gửi cho bác 1 bản e thấy xài cũng dc lắm tại e không bik úp lên diễn đàn . Nên có ai cần thỳ cứ pm e
tình hình là em đã cài thành công nhưng khi kích hoạt thì chương trình báo @.NET CF không phù hợp. Hiện em đang dùng PPC 6700, WM 5.0, Bác có thể hướng dẫn em update phiên bản @NET CF mới nhất phù hợp với máy của em và có thể chạy được chương trinhg Phongthuy được không ạ. Cám ơn bác trước.
Bạn phải up date lên phiên bản NCF mới hơn phiên bản có trong máy, tối thiểu phải là bản 2.0. Bạn có thể vào đây để down NCF 2.0 hoặc bản mới nhất là 3.5 về cài. Tải về bạn cứ thực hiện cài bình thường trên PC nhớ là sync với PPC của bạn nó sẽ tự update bản mới cho bạn.

eM "THANK" rồi bác ạ😃
có gì không biết em lại hỏi nhé😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019