Thuật ngữ Fullbox

steven_ngan
17/12/2008 14:51Phản hồi: 17
Mua bán bất cứ cái gì bây h trên mạng cũng đều ( fullbox ) từ này dường như không thể thiếu trong bất cứ cuộc mua bán nào ! ngày cả đến đi mua giầy cũng fullbox, đi mua ô tô thì full option ! mua hàng ngoài em luôn thấy có ghi fullbox, hàng công ty thì chả thấy nói gì ! Không biết định nghĩa của từ fullbox mà hàng công ty nó thế nào, ví dụ cái tai nghe hay cái cable nó có gắn seri theo máy k ??? và còn vài phụ kiện #, hay nó chỉ sx đồng loạt rồi nhặt từng cái bỏ vào hộp ! em có tí thắc mắc ! 😁
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Fullbox = mọi linh kiện , phụ kiện và hộp còn đầy đủ thì gọi là Fullbox .
theo em đa số thì hiểu theo nghĩa này . vì hàng fullbox bây giờ rẻ lắm. đây la thuật ngữ của các thương gia các bác ah. fullbox ko có nghĩa là hàng mới 100%😕
Chính xác ( my idea ). Nhưng thêm là: linh kiện tiêu chuẩn theo nhà SX ban đầu bán ra: ví dụ fullbox BlackBerry sẽ không có cốc sạc, còn fullbox Nokia 8800 Art phải có cốc sạc..tùy theo tiêu chuẩn ban đầu của nhà SX khi bán em nó ra thị trường mà Fullbox sẽ khác nhau. Còn chuyện nguyên Tem, Brand New là chuyện khác.
Fullbox theo em thì có nghĩa là đập hộp bác ạ 😁 Còn nhặt từng cái cho vào hộp thì còn gì là đập hộp nữa :D
bmt_bibi
ĐẠI BÀNG
15 năm
FullBox là bao gồm tất cả những gì mà nhà sản xuất bán ra 1 sản phẩm mà đi kèm nó là những phụ kiện đi theo máy, không bao gồm đồ chơi 😁
Full: đầy
Box: hộp
Suy ra: Fullbox là đầy hộp
Vâng, cái hộp nào mà đầy đủ phụ kiện theo thông báo của nhà sản xuất thì gọi là fullbox
dhsql
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bây giờ mua hàng gì cũng thấy fullbox hết nhưng chưa chắc hàng có mới tinh 100% và phụ kiện chính hãng hay không thôi.
fullbox: đầy hộp tức là nguyên một hộp của nó
còn bb fullbbox ở vn là nhặt từng phụ kiện bỏ vào hộp cho người khác mở hehe
smartfone
TÍCH CỰC
15 năm
Full box đầy đủ 1 hộp (Tất nhiên)
Nhưng trong hộp đầy đủ những thứ gì thì do các bác thương gia quyết định😁::D
zero2411
ĐẠI BÀNG
15 năm
thực ra thì đúng nghĩa của cụm từ:" phụ kiện fullbox" có nghĩa là mặt hàng đấy đc sản xuất đồng bộ của máy và các linh kiện có cùng seri ! mình đã từng dùng sámung c100 hàng cty mua nguyên hộp trong đó có pin,sạc,vỏ máy có cùng seri(lưu ý seri chứ ko phải là imei) còn nokia thì nó có thêm thẻ bảo hành bằng nhựa trên đó cũng có ghi seri và imei của máy!! chứ ko như hàng THAH !! cũng là fullbox nhưng :sạc loại nào cũng đc,tai nghe nào nghe được là ráp vô , emei nếu ko kiểm tra thì ithẻ bảo hành thì tự ghi:eek4wd::eek4wd:
mãi cái vấn đề này, full box cái con khỉ gì đâu, toàn lừa gạt thôi
quydanh97
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác. chính xác.
Fulbox là đầy hộp
Còn trong hộp chưa cái gì thì do các bác thương gia quyết định.
Râu ông nộ cắm cằm bà kia cũng fullbox ( đầy hộp thôi chứ quan trọng cái gì)
ah e hỉu rồi ! ở VN mình cứ đầy hộp thì là fullbox !:wink0st:
ai biết nên mua LTE2 bản S.L.K ko ? . giúp e với . lí do nua 😔
trung__123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Fullbox, vậy cái máy trogn hộp đó có nguyên tem, chính hãng, nói chung là ko fải là hàng dựng ko vậy ạ?
@trung__123 Nếu mà chính hãng rồi thì còn dựng gì ở đây nữa.
Fullbox khi dịch ra tiếng Việt có nghĩa là đầy hộp. Bản thân từ này đã diễn đạt đầy đủ ý nghĩa của một mặt hàng được coi là fullbox rồi phải không?

Một sản phẩm được đánh giá là fullbox khi mở hộp đựng sản phẩm ra chúng ta thấy tất cả những gì nhà sản xuất bán ra đi kèm với sản phẩm hay còn gọi là phụ kiện của chúng.

https://viknews.com/vi/kien-thuc/fullbox.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019