Thực hiện 9 điều này, bạn sẽ có vệ sinh cá nhân hoàn hảo theo khoa học

ND Minh Đức
9/1/2017 8:34Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanh2810
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đệt, mấy nhà khoa học toàn sống ở Bắc âu, lạnh, khô, sạch. Thì thế đc. Bảo sao bọn Tây lông trên phố cổ nó cứ bẩn bẩn, toàn dùng nc hoa át mùi, chắc thói quen từ hồi bên nc nó
vanthoan
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào chạy rông ngoài đường, mồ hôi đầm đìa, chiều về không tắm không gội mới lạ.
Lăn khử mùi thì tùy người, có người bị hôi nách, hôi chân thì dùng nhiều, các bác có thể dùng nước chanh thay thế cũng hiệu quả lắm, còn như em cả đời chả đụng đến mấy thứ đó.
Răng em hơi yếu, đánh răng 2 lần mỗi ngày là răng bị ê. Nên em chỉ đánh răng vào buổi tối, buổi sáng chà sơ sơ thôi, chủ yếu là chà lưỡi.
Nước súc miệng thì em không dùng, chỉ dùng máy tăm nước để massage răng nướu cho sạch. Bác nào răng yếu hoặc sợ sâu răng thì nên mua 1 cái về dùng, hiệu quả rất tốt.
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Bởi người ta nói từ lý thuyết khoa học đến thực tế nó có khoảng cách là vậy. Ở xứ lạnh ko biết sao chứ xứ nóng mà bảo 2-3 ngày mới tắm gội 1 lần thì tui chửi vào mặt.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở nước ôn đới tắm 2-3 lần/tuần thì ok, chứ các nước nhiệt đới, cụ thể là VN thì có nước ở giá.
Đọc sơ qua cái này thấy nhiều cái buồn cười. Công nhận bác mod này quá rảnh. Chuyện khoa học toàn nói những cái ngược đời và bác lấy từ nguồn nào thì nên có trích dẫn nhé. Vì theo mình thấy chính các nhà khoa học của các nước đều chứng minh ngược nhau. Về những vật không cần thiết (đối với mình): chỉ nha khoa, nước súc miệng, lăn khử mùi. Tùy vào môi trường sống của mỗi người khác nhau, tùy vào da, tùy vào nhu cầu,... những cái mình nói là mình thấy dư thừa chả nên tốn chi phí vào nó. Ví dụ: cơ thể mình không tiết mồ hôi nặng mùi thì cần gì lăn khử mùi, mà lại dùng khi đi ngủ là cực tào lao, vốn dĩ cơ thể có sự bài tiết tự nhiên nhất tại sao phải ngăn nó lại, cha ông ta ngày xưa ko có các sản phẩm này chắc chết hết hay gọi là ở dơ. Chỉ nha khoa là cái mình thấy vô bổ nhất, người ta tạo ra nó thì muốn bán được nó nên PR là nha sĩ khuyên dùng này nọ, riêng mình thấy dùng nó phức tạp còn làm hở các chân răng, còn nước xúc miệng thì trừ khi chuẩn bị các cuộc họp mà trước đó ăn đồ ăn nặng mùi mới cần dùng, chứ thực sự dùng nước súc miệng xong còn làm cho mất cân bằng hệ sinh thái trong vòm miệng càng làm cho răng dễ bám thức ăn hơn cho lần ăn sắp đến.
Còn chuyện tắm gội là mấy ông nhà khoa học đó ở quá dơ, và điều kiện nghiên cứu của mấy ổng là ở Mỹ, ngồi ô tô, phòng máy lạnh, thời tiết lạnh chứ không ở việt nam nắng nóng, khói bụi từ xe, từ những hàng bán như đi ngang quán cơm tấm Sườn là nguyên 1 đám khói thịt nướng xông thẳng vào người. Thử hỏi làm cái bài viết này xong có ai đó bắt chước theo chắc hậu quả nghiêm trọng luôn
yukenr
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình quá thừa sạch sẽ
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước khi đi ngủ đánh răng liền 2 lần, sáng mai đỡ phải đánh
dnd61
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này thấy hơi lãng rồi, dịch không đúng ngữ cảnh rồi. Nhiệt đới mà một tuần tắm 1 - 2 lần thì có mà đi trốn.
hình 1: Hành động + số lần + thời gian
hình 2: Thời gian + hành động + số lần
hình 3: Hành động + thời gian + số lần
Có sự thiếu đồng nhất ở đây

Cmt vui thôi 😁
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình rất yêu khoa học nhưng thế này máy móc quá 😁
olajuwon
ĐẠI BÀNG
7 năm
này chắc phù hợp với khí hậu mát, lanh và không khí trong lành chứ ở HCM mà tuần tắm 2-3 lần chắc bị xã hội xa lánh =)))
hanhoa29
ĐẠI BÀNG
7 năm
đi tập gym về mà không gội đầu là thấy hôi rồi
luckyteen
ĐẠI BÀNG
7 năm
dẹp quách cái khoa học này đi
cho mấy thánh khoa học này về VN rồi làm dúng như vậy đi..bảo đảm 1 tuần sau rút về nước =))
Dinhlongabc
ĐẠI BÀNG
6 năm
hay lắm
Có ai trước giờ toàn làm sai mấy cái này ko
Mình rất yêu khoa học nhưng thế này máy móc quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095