Thực sự cứ phải tập thể dục 30 phút trở lên mới tốt cho sức khỏe?

Hassler
12/11/2018 6:46Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai thì không biết chứ mình là rất thích đi dạo, chạy bộ, đá bóng... tuy mệt nhưng rất vui
JolipepVo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hassler ad đã hiểu sai ý của ACSM rồi. Đây là 1 lĩnh vực khoa học thể thao, phải hiểu mới triển khai ý được. Ad triển khai ý như vậy dễ gây hiểu lầm cho người đọc lắm. Bạn ad này mình để ý bạn hay đăng 1 số bài về khoa học thể thao, nhưng lại không hiểu ý của nguồn rất dễ dẫn đến sai kiến thức ngành. Mình ví dụ như bạn này từng đăng 1 bài trong đó có nhắc đến 1 vấn đề về chấn thương trong thể thao và sử dụng dầu nóng, trong bài đó bạn triển khai ý hoàn toàn không đúng về 1 vấn đề y học thể thao hiện đại (có thể bạn không học chuyên ngành này). Mình có đọc 1 số bài đăng không phải về vấn đề công nghệ, mà về 1 số lĩnh vực khoa học khác, nhưng mình nói thật là 1 số bạn chỉ dịch thuật và không hiểu vấn đề. Điều này không hoàn toàn tốt cho người đọc, đặc biệt là 1 trang khoa học và công nghệ như tinhte.vn. Đây chỉ là góp ý sơ của mình, vì mình cũng là fan của trang 5 năm nay rồi. Mong các bạn góp ý nhẹ cho mình. Cảm ơn nhiều.
JolipepVo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@JolipepVo Trích dẫn: Dầu nóng có thể được dùng..
xoa bóp giảm đau giảm mỏi cho các khớp hoặc các vết thương kín kiểu bị bầm tím do va chạm…
https://tinhte.vn/threads/chu-y-gi-khi-su-dung-dau-nong-dau-gio-phuong-thuoc-chua-bach-benh-cua-cac-ba-ngay-xua.2793322/
pải tập là đúng
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
mỗi ngày đụ vào lol 30 phút là đủ òi 😁
hay quá
hãy đến và gym và bạn sẽ có thêm kiến thức về dinh dưỡng, về độ bền, sức mạnh, tỉ lệ mỡ v..v chứ bài như thế này chỉ mang tính chất chung chung thôi
cộng số lần đi bộ đón xe bus trong ngày vào thì thời gian td cong gần một tiếng chứ không đùa được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019