Thực tế điều khiển đèn, máy lạnh, quạt, robot hút bụi, chơi nhạc... bằng Google Assistant tiếng Việt

Duy Luân
3/5/2019 4:42Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Justtin91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thông minh quá, cẩn thận cũng tèo.
Có chỉnh dc nhiệt độ máy lạnh , đảo gió máy lành = giọng nói ko ? hay chỉ bật và tắt thôi ?
@tronghoang8705 đảo gió là gì nhỉ?

Nhiệt độ được nhé, mình xài hoài
@Duy Luân Đảo gió là chỉnh gió qua lại và lên xuống đó b =))
Chỉnh nhiệt độ = tiếng việt ntn bạn ?
"OK google, chỉnh nhiệt độ máy lạnh phòng ngủ 26 độ" ah ?
@tronghoang8705 À 😆 vụ đó mình không thấy trong list hỗ trợ của google. Mình thì để mặc định là có swing lun nên cũng không để ý lắm
Smarthome của mình, mình còn ra lệnh đi rửa bát, quét nhà, tắm rửa sạch sẽ...nữa cơ
@Duy Luân cho em cho hỏi có cách nào gọi hey google khi điện thoại đang tắt nhưng không phải chuyển ngôn ngữ điện thoại sang tiếng anh không ạ, điện thoại mình nếu để ngôn ngữ tiếng việt thì không kích hoạt được hey google vẫn phải giữ nút home để gọi.
ductribh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng tiếng việt với google home mini được k bạn.
Haichec
ĐẠI BÀNG
5 năm
Duy Luân cho mình hỏi là chưa có tiếng việt cho google mini à?
@Haichec chưa hổ trợ cho google home
khuahai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi làm sao dùng Google Assistant để tắt mở tivi Sony Android cũng như điều khiển robot hút bụi?
dearienmd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khuahai dùng Google Home để tìm app điều khiển robot hút bụi, ví dụ như iRobot Smart Home, đăng nhập app đó để liên kết với Google Home, xong quay sang GA đọc câu lệnh kiểu như "bắt đầu hút bụi", "tắt hút bụi" "cho máy hút bụi của tôi về đế sạc"
khuahai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dearienmd Còn làm sao để bật tắt tivi Sony Android?
dearienmd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khuahai có cái này rồi thì cứ ra lệnh thôi:
https://tinhte.vn/threads/sony-cap-nhat-google-assistant-cho-cac-tv-co-the-ra-lenh-tat-mo-den-dong-cua-ngay-tren-tv.2742507/
khuahai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dearienmd Mình đg dùng Sony 49X8000E những kg thấy Google Assistant đâu cả
Cái broadlink rm3 mini khi ở trong cùng wifi thì bật dc. Nhưng khi đi ra ngoài dùng wifi khác hay 4G thì k bật dc. Nó bẩu k có quyền là sao nhể? Có ai giống mềnh k?
@baotuan Mình bị y chang bạn, không hiểu tại sao luôn
huuhoa203
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi chút nhé. Mình dùng iphone, đã tải GA nhưng tại sao không bật được các tính năng khác vậy?
Galaxy1310
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao lại là hey Google nhỉ?
Mình dùng iphone, phải hey siri trước, xong vào siri ok google mới ra Google assistant
@Duy Luân Cho mình hỏi có cách nào khi nói chuyện với nó, ở mỗi câu đều phải nói OK GOOGLE, làm sao để nó trả lời xong là nó nghe mình tiếp được không? Chứ ngồi gào tên nó thì không giống bị tâm thần lắm 😃 , mình muốn nói chuyện liên tục ấy
hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienocb bật Trò chuyện tiếp tục
@hiepleebrvt vẫn không được, mình đã bật mà ko thể
@thienocb vao cai dat bat tinh nang hoi thoai lien tuc
hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienocb Cái này
@hiepleebrvt Bật rồi nhưng ko tiếp tục đc bạn ạ
bamborock
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Thêm cộng đồng G Assistant được không Luân ơi, đang trending kìa. Smarthome thấy không phù hợp cho g Assistant
@bamborock Nó chỉ là cái app, thêm cộng đồng không phù hợp hihi
bamborock
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân @Duy Luân nó hơn cả 1 cái app đó chứ, nó là dịch vụ, và mọi thiết bị đều xoay quanh nó mà, Gôogle Home, android. Có chỗ để ace ngồi bàn câu lệnh hay cho nó, chia sẻ cách dạy nó thông minh hơn. nên có lắm đó Luân
bamborock
TÍCH CỰC
5 năm
@bamborock à, thêm 1 cái tính năng đại loại như bầu cử trên Tinhte được không @Duy Luân . Ý là một thành viên muốn được bầu chọn, kêu gọi gì đó thì có ace Tinhte tham gia.
@bamborock Để mình coi thử hihi. Vụ bầu cử thì có tính năng polling lâu rồi á bác
bamborock
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân khi nào có báo nhé. Cheer!
odysseyntn
TÍCH CỰC
5 năm
mấy bác nôn nóng quá, từ từ Google Assistant nó thông minh dần, rồi hỗ trợ AI hội thoại liên tục, có theo ngữ cảnh, không gian khi đối thoại (cái này chắc phải cho nó quyền quay camera xung quanh khi bạn hội thoại với nó, thông minh nữa nó nhận dạng giọng nói duy nhất của bạn (người quen, người khác nói nó ko nghe, khuôn mặt vv.v.), sau này các phần cứng dân dụng sx ra (điện tử, điện lạnh, IOT v.v.) đều có bộ xử lý nhúng firmware GG, alexa..) kết nối wifi với GG Home, Alexa v.v
Có tivi smart của LG, vô Home có kết nối với SmartThinQ của LG luôn cơ mà khi nối thì LG nó bảo chưa support ở VN.
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangmooo model tv bạn?
@kingofmummy 49UK7500 bác. Hầu như các dòng smart đều nối được với SmartThinQ của LG. Vấn đề là LG chưa hỗ trợ Google Home tại VN.
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangmooo ừa...search thử model của bác, dòng sản phẩm thị trường châu á ít thông tin wá. bảng sản phẩm này của thị trường US
vanthuc_19
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangmooo Thoát đăng nhập lại b chọn usa/English để đăng ký tk nhé
qspeed
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi, ví dụ mình muốn nghe bài “Bội bạc” trên youtube thì có thể ra lệnh thế nào trên GA ạ? Tức là có thể chỉ đinhj 1 bài hoặc 1 playlist? Tất cả đều là nhạc Việt Nam í ạ
@qspeed mình thử nó nv
Screenshot_2019-05-08-15-40-05-005_com.google.android.googlequicksearchbox.png
qspeed
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supermanktqd Chính là như vậy 😔
@qspeed nó vẫn còn ngu, đợi nó khôn thôi.
@qspeed Mình thử trên phone, google mini, google home hub : lên video " Bội bạc " do Dương Hồng Loan hát ngon lành mà bác. Chỉ cần nói : OK Gg phát Bội bạc.
recca297
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm sao để iphone vẫn dùng ngôn ngữ máy là English, mà vẫn dùng tiếng việt với google assistant được vậy bà kon?
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@recca297 dùng 1dt android (mượn tạm 5p của ai cũng được) login acc google assistant rồi chỉnh ngôn ngữ trong app là tiếng việt --> close app (cả android & iphone) rồi mở lại trên iphone là được hoặc đợi vài phút để nó update. xong rồi thì có thể log out trên máy android (trả máy cho khổ chủ nếu mượn ^^)

trong hình: mình set primary là TV(màu đỏ) & ngôn ngữ máy vẫn là English(màu xanh)
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
Duy Luân cho mình hỏi . nghĩa là chỉ cần mua cục Broadlink RM Mini 3 và cài app rồi cài đặt là dùng được mở tivi,máy lạnh,quạt à mod hay phải mua thêm cục loa như mod nữa vậy?
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mackenty cục broadlink là đủ dùng để điều khiển tay + voice trên đt.
có thêm loa thì ra lệnh voice qua loa nữa, tiện hơn thôi.
mackenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingofmummy ag mình hiểu rồi,nếu có loa thì mình đứng đâu ở phòng cũng được và dùng voice là nó hiểu.còn nếu không có loa thì phải voice vào điện thoại phải không bạn??
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mackenty ừa...nó là zậy á
akaytm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân cho mình hỏi bạn đã thử dùng airpods điều khiển google assistant trên ios chưa vậy. Mình và bạn mình đều ko ra lệnh đc. Tức là mic của airpods hình như ko hỗ trợ assistant thì phải😔. Có ae nào bị giống mình không. Và nêu ko dùng đc thì tiếc thật
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akaytm theo mình biết thì airpods 2 chỉ hỗ trợ gọi assistant của apple (Siri) chứ ko gọi assistant của bên thứ 3 được (alexa, cortana, gg assistant...) trừ khi đang mở app đó
@akaytm Mình chauw thử, để xíu vô công ty test coi sao. Airpods đang vứt trên cty
akaytm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingofmummy @kingofmummy Ý mình là mình đeo airpods và mở áp Google assistant lên. Nhưng mình thử ra lệnh bằng airpods thì ko nhận. Bình thường mình tưởng đang ra lệnh bằng mic của airpod nhưng thực ra là đang dùng mic của điện thoại. Hôm nọ mình đi ngoài đường (đeo airpod) và ra lệnh cho google assistant thì ko thấy ji nên mình mới để ý vụ này
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@akaytm hehe mới test airpods1, plantronics voyager legend, beats studio 3, lg tone platinum

Android: setting như trong hình là ok, tai nào cũng work
IOS: ko cái nào work dù đang mở app & enable voice search on bluetooth
akaytm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingofmummy Ko được thì cũng cay phết nhỉ 😆
donaprie
ĐẠI BÀNG
5 năm
E đang dính vụ "Turn on quạt treo tường". Có bác nào biết cách chỉnh lại ko ạ? 😁
các bác có thời gian qua đây xem sản phẩm nhé! đang có đợt khuyến mại kích cầu về sản phẩm nhà thông minh, sản phẩm chất lượng, 1 đổi 1 trong vòng 1 năm nếu sản phẩm lỗi, giá cả cạnh tranh so với các hãng khác tại việt nam, chất lượng sản phẩm cam đoan chất lượng, các sản phẩm đều được liên kết với Google Home http://skymyhome.com/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019