Thực trạng sức khỏe tâm thần của thế hệ 8x 9x: Cô đơn, trầm cảm và lao lực?

Hassler
12/11/2019 3:3Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhangeo
TÍCH CỰC
4 năm
1 tuần không quá 40h chứ ko phải là 1 tháng
@nhangeo Lúc viết hơi bị trôi theo cảm xúc nên lộn 😃.
Thanks bạn.
NatvPa
TÍCH CỰC
4 năm
Vấn đề tâm lý lớn nhất là ít tiền thì lại không nói
Mình cũng có một vài biểu hiện ở bài viết
C family
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bình tĩnh đi bạn... Học cách sống với hiện tại thôi. Đừng tiếc nuối quá khứ hay lo lắng cho ngày mai nữa. Tích cực lên nữa nhé... không có ai thất bại nếu có cách thay đổi mình để thích nghi đâu.
Rồi sẽ đến lúc anh em nhận ra sức khỏe mới là điều quan trọng nhất, có khỏe mạnh về cả thể chất và tinh thần mới được. Tiền nhiều tiền ít ko quan trọng đâu, những người tiền nhiều hay tiền ít sớm muộn gì cũng sẽ gặp nhau ở bệnh viện mà thôi, hãy để ngày này đến càng chậm càng tốt. Hãy ở bên gia đình khi còn có thể, còn có bố có mẹ. Chọn công việc mình yêu thích để hằng ngày ko phải làm việc ép buộc, hãy enjoy việc mình làm chứ đừng chịu đựng bán sức khỏe và thời gian để lấy tiền. Tiền mất giá nhanh lắm, còn thời gian là vô giá, sức khỏe là vốn quý nhất, bạn đừng đổi những thứ vô giá đấy lấy những đồng bạc in từ không khí. Đừng ham đỏ đen, quên chuyện làm giàu nhanh bằng chứng khoán hay nhà đất đi, hãy cứ làm công việc mình thích, ở bên gia đình và sống có ích, đến một ngày nhìn lại bạn sẽ mỉm cười. Đặc biệt các ông tinhte xem sếch ít thôi. Đọc xong cmt này thì tắt máy, ra chạy bộ một vòng hay đá một trận bóng hay dọn sạch sẽ nhà cửa đi. Đảm bảo vui ngay
@cadenlid Vâng. Cám ơn đồng chí. Lý thuyết của đồng chí rất thuộc. 10 điểm ngồi im. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Không có cái gì bỏ vào mồm. Ăn bữa sáng lo bữa chiều xem có cố mà làm cả ngày không.
😔 Toang thật anh em ạ haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
namdh7
TÍCH CỰC
4 năm
Tiền mà đầy túi thì éo thể nào trầm cảm được 😆
tung2050
TÍCH CỰC
4 năm
@namdh7 Bọn Nhật Hàn tiền nó nhiều mà vẫn trầm cảm thôi.
Khiemauto
TÍCH CỰC
4 năm
@namdh7 Áp lực công việc mới trầm cảm nhiều nhé. Mà lương cao đồng nghĩa với áp lực lớn.
Bị cô đơn và trầm cảm, lao lực thì chưa vì đi đá bóng với hít xà đơn, tập yoga mấy bài cơ bản thường xuyên 😆.
đúng quá nè
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
trầm cảm, tự tử dẫn cả gia đình đi theo,
đang độ tuổi cày cuốc lo xây dựng gia đình, sự nghiệp mà
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em làm toàn trên 70 giờ một tuần . Không biết có gọi là lao lực không chứ không muốn trò chuyện với kết thêm bạn mới nữa. Cũng may là công việc yêu thích nên càng làm càng ham thôi.
@ngocphuc1991 7 giờ đi 8h30 tối bắt đầu về. Tuần 6 ngày.
Chán v~ mặc dù làm việc đúng sở thích......
@ngocphuc1991 Vậy hả. Sáng mình muộn thì 6h dậy, đi lo mọi thứ rồi làm việc, Tắm giặt đi ngủ lúc 2h đêm.
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocphuc1991 Cố lên các bác . Chà @@
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Việt Nam mình cứ lúc nào gặp bế tắc là lại tìm đến bia riệu. Nhật với Hàn cũng bế tắc, nhưng họ không tìm đến bia riệu như mình, mà họ tự tử 😔
Khiemauto
TÍCH CỰC
4 năm
@ducanh_13a2 Họ tìm đến manga.
Tốn giấy Wc nựa
trthth
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhiều khi mệt quá, chiều chiều là cứ nghe nhạc chạy bộ quanh phố. xong tìm một ghế đá hoặc cf ngồi đó đến khuya
chắc ko phải mình...
hunterval
TÍCH CỰC
4 năm
chủ yếu tài chính, sau đó là gia đình. Thời trước tầm khoảng ông bà mình đẻ 2,3 đứa là chuyện thường. Giờ có 1 đứa con thì phải bóp trán suy nghĩ miếng ăn từng ngày chứ đừng nói đến đứa thứ 2.
meoden007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang bị trầm cảm và cảm giác cô đơn. Mỗi lần như thế mình lại hút thuốc lá mặc dù biết rất có hại 😔
Thiếu "Cuồng" nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019