Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thuốc đặc trị BB up rom chết và lỗi đèn đỏ,USB,mã PIN......

duc84
26/10/2008 14:34Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanvib
ĐẠI BÀNG
15 năm
cam on

oho Bac nay hay
may mo mai tuon toi con BB
lai dc roi
Am on nhiu:yes4lo::eek:
Tưởng gì, bác cứ nhai lại các thông tin cũ trên 4 rum.

mấy cái này cũng là từ bác hiệp ra thôi.
mình thấy bác hiệp hướng dẫn còn hay hơn đó và dễ dàng hơn.
máy mà đi phần cứng mà làm phần mền thì ngồi mà khóc.ok:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
anh em mà lỗi usb thì dùng chương trình fix usb trên tinhte có đó.ok
BB81xx_LS
ĐẠI BÀNG
15 năm
còn lâu mới được. bác dính phải lỗi 365 và 66 xem có dùng cách này được không?
Lỗi flash thì bó chiếu
hiccccccccccccccc
thấy có bài này mừng
ai dè
cũng như hok
lấy cái con cũ ra up thử, vô phương. chắc đành lịm zdậy
Up cho bài viết chia sẻ có giá trị.
bước cuối đang load ngon lành tự nhiên báo lổi Unspecified error encountered [J:0x00000005] mấy lần cũng vậy
bản thân tui thấy xài BDM 4.3 có roxio là lành nhất, chẳng cứ ji` cư' pải BDM cao làm ji`
Em mới dùng con 8110 , rom 4.5.0.55. sáng nay tu nhiên ko goi dc chỉ thấy báo " outgoing call barred" ko làm sao tìm dc nguyên nhân, đánh liều về úp rom nhưng đang up thì bị lỗi (ko phải do kết nối, ko hiểu lý do) giờ làm theo cách up rom tháo pin nhưng cũng chỉ toàn báo lỗi. Lần nào nhiều nhất thì đến bước Loading Application Moduls, chạy dc nữa chừng lại báo lỗi. Ai biết cách khắc phục giúp em với. Thanks các bác trước.

bác liên hẹ với mình mình làmd giúp cho ok
Các pro ơi,cứu em với.....em có con BB 8100 đang nt tự nhiên tắt ngóm,xong rồi em tháo pin reset máy,từ đó màn hình đen xì,chỉ có đèn led nháy (Em mô tả kĩ tí),em đã thử up lại rom nhưng cả BDM và PC đều ko báo nhận đc j cả.e đag hoang mang quá mong các bác jup em.E là sv quả này mà mang ra hàng thì chết đói cả tháng mất.tks trước cho những PRO giúp em.
cái này xưa như trái đất rồi bạn àh. mìnhh đã làm cách đây gần 2 năm rồi chứ ko phải giờ mới phát hiện ra :p
Hic,cai quan trong la em quyết đinh up rom xuống 4.2 theo pp mở file loadder.exe .nhưng nó ko hiện mã pin,cũng ko hiện unknown mà chỉ hiện com1.hic,e đang rất hoang mang mong các bác pro cứu em với
e dang bi như pác,pác đã sữa được chưa, chỉ e với hic hic
cám ơn bác chủ bài

em xin chân thành cảm ơn bác, nhờ có bài viết mà em đã cứu được "cô vợ yêu" BB810 của em. bác trên cả tuyệt vời đấy.
yet378
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ngoài cách của chủ topic thì trong trường hợp nháy đỏ khi bạn up rom (theo cách thông thường) đến đoạn máy khởi động lại mà ko khởi động được đèn chỉ nháy đỏ liên tục thì bạn cứ việc tháo pin ra (để nguyên cable) và lắp lại cho máy khởi động lên là ok. ko cần cứ phải về bản 4.2
chính xác là bác gặp may đấy

đôi khi lỗi phần mềm nhưng không uprom thông thường đuwocj đâu
KoolFire
TÍCH CỰC
15 năm
Để mình thử xem, hy vong con 8320 ko fải thay flash, cỡ 5xị chứ ko it!
các bác ơi sau khi hiện lỗi 507,thi sẽ connecting driver....ở đâu ạ.em không thấy .các pác cứu em với
e cảm các pác na.con vợ em nó sống lại rồi.hjx.vui quá
thank bác qua 7290 của em bị lỗi đèn đỏ down ROM về up nó hiện unknown nhưng vẫn cứ next cuối cũng cũng xong 😁
betiteo
ĐẠI BÀNG
14 năm
giúp em với, máy em bị chớp đèn đỏ lúc đầu là 3 cái sau đó nghỉ xíu chớp típ 2 cái, em up rom theo cách của bác cuhiep (e không cài BDM, lúc đầu gắn nó nhận pin nhưng nhấn next thì lại là UNKNOW), đến phần wait....... em cũng gắn pin, lúc đầu nó hiện lên trên màn hình là một cục pin bị gạch chéo sau đó nó tắt và đèn lại chớp, cuối cùng kết quả là "unable to complete....." hix bb của e là 8100. Em nó mà "die" e đi theo nó lun huhu....! bùn còn hơn bị ng iu bỏ!😔😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019