Thuốc lá điện tử dường như có liên quan đến việc giúp một số người bỏ thuốc lá

MinhTriND
14/8/2017 10:40Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vape đưa rất nhiều người từ không hút gì sang có hút
Ở đâu ko biết chứ ở VN thấy số cai thuốc chuyển Vape ít hơn số trước đó chả bao giờ hút thuốc nhảy vào Vape
@tran.thai.hoang Con số nào cho bạn biết là số k hút chuyển sang vape nhiều hơn người hút thuốc chuyển sang vape??
Bạn cho mình thông tin với nguồn nhé!
@hshustle Trong môi trường mình làm việc (Bar) mình thấy thế. Mấy bạn trước kia ko hút thuốc thỉnh thoảng bar pub mớ hút ít shisha cho vui, nay hút vape hàng ngày. Rồi offline vape cũng toàn mấy teen thấy ng ta hút cũng hút theo chứ trước đó chưa bao giờ hút thuốc lá. Căn bản hút thuốc hôi miệng quá nên có thứ vừa phì phèo nhả khói vừa ít ảnh hưởng hơi thở thì mấy teen đến với vape. Chưa kể nhiều bạn đến với vape chỉ để có gì đó gọi là biết ăn chơi thưởng thức
disirehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc hết cmt thì toàn thấy các thánh chưa dùng vape bao giờ khuyên ng ta bỏ với mùi hóa chất,xong lại đem so với shisha =]]

Ko chịu tìm hiểu xong quy chụp các thứ.
Còn bản chất hút thuốc hay hút vape ko phải là xấu,xấu hay đẹp ở ý thức của người sử dụng
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
@disirehd ko lẽ ngữi được mình lại nói không ngửi được , thật sự trước hut shisha rất nhiều ,từ khi ói 1 lần khi uống ruou va hut shisha ,từ đó trỡ đi ,ngửi mùi shisha với vape hương rẻ tiền mà nồng nặc là nhợn người muốn ói tại chỗ
disirehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trandaubac Vấn đề ở chỗ bạn hút và ngửi hàng fake và hàng kém chất lượng,nhưng lại quy chụp là vape và shisha như vậy mình thấy ko đúng

Shisha ở mấy cái quán mấy khi đc shisha chuẩn,toàn hàng tàu mua theo lố cực rẻ,còn shisha chuẩn của nó hơi bị đắt đấy bạn,vape cũng thế
Quan trọng là người bán có tâm và người sử dụng có ý thức.

Ko phải tự nhiên mà ở Anh lại khuyến khích dùng vape đâu bạn 😃
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trandaubac Shisha và vape là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau bạn nhé, với lại bạn có biết thành phần của e-juice được sử dụng cho vape có những chất gì không?
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
@d0nalduck đi đâu cũng gặp 2 món đó mùi na ná nhau , nó thơm kiểu nồng nặc sặc sụa luôn
@disirehd
Cái này hút không giống thuốc lá thật lắm nên cũng dễ bỏ, nhưng theo em muốn bỏ thuốc lá thì trước tiên hãy chuyển qua thuốc lào :v
Bạn mình nó xài vape nó cai được thuốc lá rồi. Sự thật 100%. Kể từ đó nó lại nghiện vape 😆)))
Mấy bác biết cơn nghiện thuốc lá lên ko, ko tập trung làm việc đc, bứt rứt, đầu óc mệt mỏi, năng suất kém cuối tháng sếp lại la. Biết là hại là độc nhưng ko rít thì lấy đâu ra tập trung, lấy đâu ra tỉnh tảo đây. Mệt mỏi lắm chứ ham gì 😔
Nghe hoang mang quá...!
Thôi, ra ngoài làm điếu thuốc lá cho nó lấy lại tinh thần phát 😃
TâmĐứcht
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bao giờ có điếu cày điện tử đây? Hút thuốc lào để bỏ thuốc lá bây giờ hút cái gì để bỏ thuốc lào.
Thay vì hút 1 điếu thuốc anh uống 1 ly nước dừa không tốt hơn à?
Thưa bác sĩ tôi ko uống được 40 ly mỗi ngày nên tôi chọn hút thuốc.
hungthinh68A
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bỏ thuốc lá sang hút thuốc điện tử. Vậy cũng nghiên cứu.
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
yếu đuối quá 😃
E hút thuốc lào kqtam
giờ mình còn thấy có loại thuốc lá điện tử IQOS; là phát minh mới của thuốc lá điện từ nhưng KHÔNG dùng tin dầu mà sử dụng điếu thuốc lá truyền thống. Nó lai giữa thuốc lá điện tử và thuốc lá truyền thống. Dòng iqos này được đánh giá là giảm tới 95% tác nhân gây ung thư từ khói thuốc đấy. mn có thể xem các video trong này né.
https://www.facebook.com/VIPSmokingThuocladientuIQOSQuangninh/
có khác ji nhau đều có hại, đều độc. bỏ nhanh cho xong đỡ tốn kém, còn mak nói khó bỏ thì dùng nước súc miệng cai thuốc lá thanh nghị, đã thử và thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019