Thuốc lá, Vape, IQOS, cái nào HẠI ít hơn cái nào?

Hassler
12/4/2018 4:53Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không hút thuốc, nhưng ai hút là quyền của họ.
Còn dù người khác hút cái gì mình cũng không thích ngồi gần họ 😁
Em vẫn hút thuốc lá 😁 Vape chỉ để hút CBD. IQOS thì chưa có dịp được thử :D

Edit: đọc comment của các bác thấy bảo IQOS là dạng máy hoá hơi cho trực tiếp thảo dược vào buồng đốt. Nếu vậy thì em đã từng thử rồi nhưng ko khoái lắm vì thực sự bỏ weed vào lên vị ko ngon như hút truyền thống và hút tinh dầu CBD bằng Vape.
Vape gần như là không độc , nếu có độc thì do mua Juice nhái , pha ở nơi nào đó . Mua juice mỹ đóng hộp seal có check code đàng hoàng thì k phải sợ . Khói tạo từ vape do đốt hơi nước nên cũng khá dễ tan . Ae nên xài vape để ít ảnh hưởng tới phụ nữ và trẻ em , cho dù ít nhất mùi của vape cũng k gây khó chịu cho người xung quanh
Từ hồi biết thuốc lá có hại cho phổi nên mình chuyển sang chích rồi, phổi mình bây giờ sạch lắm, hihi
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Tốt nhất là không nên chơi cái nào hết
Sao không thấy có Thuốc Lào hả add

tr4n
TÍCH CỰC
6 năm
hại nhất là mấy thằng hút thuốc phì phèo vô người ngồi gần. Hút thuốc thì ngồi cuối gió hoặc phả ra chỗ khác, văn minh lịch sự. Ko ngại thuốc lá độc hại, chỉ ngại mấy thằng vô học.
Sợ nhất là ngồi cạnh các bác hút thuốc. Các bác ấy ko biết cảm giác đấy đâu nhỉ.
@nongdancaylua Hút vape hay iqos rồi thì cũng sẽ có cảm giác đó bác ạ. Mùi khó chịu thật 😃
Tóm lại là chỉ nên hút chung thành nhóm với đồng bọn ở những nơi cách xa người không hút và hút xong thì nhớ dọn dẹp sạch sẽ. Đừng để thú vui bản thân ảnh hưởng đến người khác. Tâm sự của một thằng ko chịu nổi mùi thuốc lá.
IQOS ổn cho người bên cạnh, có thể cho sức khoẻ của mình. Nhưng không ổn cho túi tiền 😆 Một con nghiện IQOS cho hay 😃)
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
có ai như em ko,3 cái trên em hút hết rồi nhưng ko bị nghiện thuốc, thích là hút, ko thích thì ko hút. kó có cảm giác thèm.
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài k khí sạch ra thì hít bất kì loại khí nào vào đg hô hấp ít nhiều đều độc hại.
Tuy nhiên nếu k bỏ hẳn được thuốc lá thì iqos và vape là sự lựa chọn khá tốt.
Nó sạch hơn, k hôi hám ám mùi và đặc biệt là k mệt mỏi như hút thuốc lá truyền thống.
Ở cái thị trường thuốc giả nhan nhản, thuốc tẩm hoá chất, trộn giấy và vỏ cây nhiều như Việt Nam thì nhanh chóng cai thuốc hoặc chuyển sang vape cho nó lành.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@sontg10 Dân Bắc Kinh có lẽ họ sẽ thèm ở trong nhà, hít khí máy lạnh với hút thuốc hơn bác ơi, không có gì trên đời sạch đâu bác.
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bá Hỷ Bạn đọc chưa kĩ những gì tôi viết. Tôi nói nếu k bỏ hẳn được thuốc lá thì nên chuyển sang vape và iqos. Biết là mọi thứ đều ít nhiều độc hại nhưng biết cái nào độc hại hơn thì chủ động tránh ra thì hơn. Còn mọi ng nói Bắc Kinh- Trung quốc ô nhiễm với bẩn thỉu, hè năm ngoái tôi sang Bắc Kinh 1 tuần, k hề có chuyện ô nhiễm khói bụi như đài báo truyền miệng. Hà Nội còn ô nhiễm gấp 10 lần nó.
Trituong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dân chơi bây giờ bú đá hết rồi họ có thèm mấy cái vớ vẩn này đâu! Đến cao trào họ leo cột điện hoặc nóc nhà nói chuyện với ngọc hoàng không mà
quanqw
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ủng hộ đánh thuế thuốc lá vì nó giống rượu bia.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác ngày hết nửa bao thì bỏ vẫn dễ nếu cố gắng. Ông sếp em ngày nào cũng bắn 2 bao. 1 bao thuốc truyền thống, 1 bao IQOS. @@
theo mình biết thì hút thuốc thụ động nguy hiểm hơn hút thuốc chủ động.là mình hút thì mọi nguoi xung quanh hít khói thuốc cũng rất nguy hại...nên mình thấy thế này ...khuyên mọi người nên hút thuốc để không ai còn phải hút thuốc thụ động nữa,..
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gần đây mình thấy con gái hút thuốc lá điếu rất nhiều. Từ cấp 3 cho tới đi làm.
Chỗ foody.vn có mấy em hút thuốc lá nhìn không thể hiểu được.
___GD___
TÍCH CỰC
6 năm
Đây mình dùng iqos
Ngày trc thuốc truyền thống ngày 1 bao, giờ chuyển qua món này thấy đắt quá nên 3-4 ngày hêta 1 bao 😆
Cũng muốn bỏ nhưng chưa làm đc 😔(
weziths
ĐẠI BÀNG
6 năm
@___GD___ cái IQOS này b mua ở đâu vậy? Mih cũng đag muốn mua mà nó search nó ra nhiu loại với giá cả lung tung cả. Thanks
Handheld HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@weziths Bạn tham khảo bên www.iqosVietNam.vn bên ấy chuyên bán & sửa chữa hàng xịn từ Nhật về
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@weziths https://www.facebook.com/laylashop/posts/894606274043865:0 Share cho bạn trang này mình thường order quần áo, giày Das.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019