Thuốc lá, Vape, IQOS, cái nào HẠI ít hơn cái nào?

Hassler
12/4/2018 4:53Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iqos mà đóng, mắc tí hiếm tí nhưng đc cái ko hôi miệng và khói thụ động ít hại. Cái gì nó cũng ít nhưng bị cái tiền thì nhìu. 1 đíu 6000 vnd , cà phê và làm 5 đíu thêm ăn sáng ngót ngét hết 70k. Nội buổi sáng ko nướg 1 tháng hết 2000k.
uh vừa đọc báo thấy bảo nhai trâu gây ung thư hốc miệng thật, sợ vliz
một phiếu cho thuốc lá cuốn
loe
TÍCH CỰC
6 năm
@tenlagitenladuc Cái này so với thuốc là cuốn ntn hả bác? Hút thuốc là cuốn xong cũng không muốn hút thuốc là truyền thống nữa, mà nó rẻ hơn iqos này nhỉ
Hút tẩu cho nó nhã nhặn 😆 mà kinh tế.
Lâu dần cũng bỏ đc thuốc vì tẩu cách rách vl 😃) mỗi lần hút bét phải 30p
Habito
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngồi nét, thi thoảng cũng châm điếu, đợt nọ có đám nhóc đeo khăn quàng đỏ bật máy ngồi cạnh, mình có ý tốt bảo: "Anh hút thuốc đấy, mấy cu ngồi chỗ khác đỡ ảnh hưởng."
- Thằng cu ngồi cạnh mình nhất nó đáp: "Em có hút mà, anh không phải lo."
- Rồi nó ngồi máy, nó xin mình điếu thuốc, nó châm, ngồi phì phèo thở bẳng miệng ...
anhchauvina
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 bác trong ngành nào vậy? mình trong ngành thuốc lá đây.
Thế xì gà thì có đỡ hại hơn thuốc lá không hả các bác?
vinhan73
TÍCH CỰC
6 năm
cty Nhật của mình, mấy tay Nhật qua đây khoái lắm vì được hút thuốc thoải mái ( có phòng hút thuốc riêng ) - đốt thuốc cũng dữ lắm ... có khi còn hơn tụi việt nam như mình. Mấy tay phự nữ qua đây cũng hút .... sành điệu lắm.
Cơ mà tụi Nhật giờ có loại thuốc lá không khói - không tàn thuốc. Điếu thuốc của nó có 3 phần : phần đầu là thuốc lá - hút xong là đen và cứng như than củi !!! không ra tàn tro như truyền thống nha. phần 2 là rỗng . phần 3 mới là đến đoạn lọc. Điếu thuốc hút xong, vứt đi nhưng trông như là còn nguyên điếu thuốc vậy đó !!! Loại này chắc mắc gấp mấy lần à ! Tiếc là chưa giao lưu để hút thử xem ntn !!
tranvu1982
TÍCH CỰC
6 năm
mình đang làm cái phòng smoking arena ở 212 lê lai, ae nào muốn thử iQOS ntn thì cứ qua hút thử đủ vị, web myiqos.vn
mranhne
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lúc trước mua Vape để cai thuốc lá. Dùng được 1 thời gian thấy bất tiện + nghe hơi khó thở. Mình nghĩ cái gì hút vô phổi khác oxi là độc hại cả, không hại kiểu này thì kiểu khác.
20cent
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện tại IQOS chưa được nhiều nước xác nhận mức độ độc hại mà đánh thuế... trong đó có Mỹ, Liên minh Châu Âu và Singpaore... mà chưa biết đánh thuế thế nào mà bạn mang vào thì khi hải quan kiểm tra có thể bạn sẽ bị tịch thu máy... tệ hơn là bị nộp phạt
đã từng chơi hết loại và giờ đã bỏ được hết , thuốc lá truyền tốn ít hơn là 2 loại kia
Xì gà (cigar) sao ko thấy nhắc đến nhỉ
@Thạch Quốc Khoa Bản chất cigar với thuốc lá truyền thống là y hệt nhau, khác hương vị khác cách hút thôi. Cigar ít hại hơn bởi cách hút không dít khói vào phổi, người hút cigar chỉ ngậm khói rồi đẩy qua khoang mũi để cảm nhận hương vị thuốc thôi.
@biahoi5ngan Đúng rồi. Xì gà nó thành nghệ thuật hút, vừa ngon vừa ko hại phổi lắm (hại ít). Chứ có ai nói nghệ thuật hút thuốc lá đâu
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phổi hút thuốc và phổi ko hút
End-User
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đã chuyển sang Tẩu đc vài năm- Hôm nào đặc biệt thì Cigar, ko hút hàng ngày và tiện thì hút như thuốc lá đc.
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
Liên quan tí! em thấy trên vỏ bộ IQOS có cái nút có biểu tượng Bluetooth. Cái đó để làm gì thế các bác?
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@virtue255 Nó có cái app trên adr để đếm số lần hút thuốc ấy mà
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontg10 app nào thế bác? 😁
sontg10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@virtue255 Tôi nhớ k nhầm trong mấy tờ giấy hướng dẫn sử dụng có nhắc đến vấn đề này. Tôi k dùng máy adr nên k chú ý lắm. Bạn tìm gg chắc ra.
1. Cách nói của người biết không tốt nhưng cố giữ vì NGHIỆN.
2. Cộng đồng người hút thuốc ở chỗ nào vậy?
kenly1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn thấy khói là đã thấy ghét rồi
trungthongqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
IQOS có nhiều lợi ích hơn thuốc lá truyền thống như
  • Dùng sức nóng 350oC để đốt thuốc, không tạo khói trực tiếp và tàn tro.
  • Loại bỏ gần như 95% các chất độc hại có trong thuốc lá.
  • Không gây khói, mùi khó chịu nhưng vẫn giữ nguyên vẹn hương vị thơm ngon của từng loại thuốc.
  • Tránh hôi miệng, vàng răng và cao răng.
  • Có thể hút trong phòng lạnh, văn phòng, nơi công cộng mà không ảnh hưởng đến những người xung quanh.
  • Thuốc lá điện tử IQOS được nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản và Nga – 2 thị trường khá “khắt khe” trên thế giới, đáp ứng đủ nhu cầu “khó tính” và chất lượng cao từ người dùng.
tranvu1982
TÍCH CỰC
6 năm
Club iQOS HCM Sự kiện Offline Tại HCM 20-05-2018
Shop Myioqs.vn Hân Hạnh Tài Trợ Chương Trình Này

Chúc mừng buổi OFFLINE - CLUB IQOS HCM vào Chủ Nhật, ngày 20/05/2018, tại Cafe Casanova - 61 Tú Xương, Quận 3 đã diễn ra thành công tốt đẹp.
Trong buổi offline này, hơn 30 thành viên tham gia đã liên tục sử dụng thuốc lá IQOS để test mùi vị lẫn chất lượng. Điều thú vị chính là việc này không làm ảnh hưởng đến các vị khách khác của quán (Phòng Máy Lạnh). Đây cũng là ưu điểm vượt trội của thuốc lá điện tử IQOS.

Các giải thưởng lần lượt đã có chủ nhân, bao gồm:
- GIẢI ĐẶC BIẾT:1 máy IQOS 2.4 plus limited ruby (do anh Ngô Hồng Thắng tài trợ) thuộc về anh

VŨ ANH MINH - số bốc thăm 13

- GIẢI NHẤT: 1 máy IQOS 2.4 plus Navy (do Shop Myiqos.vn tài trợ) thuộc về bạn nữ

NGUYỄN NGỌC HOÀI ĐỨC - số 26

GIẢI NHÌ: 2 tẩu rời IQOS plus (do shop Myiqos.vn tài trợ) thuộc về bạn

HUỲNH VĂN MINH ĐẠI và

ÂU THANH HẢI - số bốc thăm 11

GIẢI 3: 10 NẮP TẨU IQOS thuộc về các bạn:
1. Nguyễn Thế Anh - số 20 6. Trương Thành Long - số 07
2. Ngô Tiến Hiệp - số 12 7. Võ Hoàng Tuấn - số 18
3. Huỳnh Phi Hùng - số 13 8. Hà Quốc Huy - số 49
4. Dương Quang Anh - số 08 9. Đỗ Khoa Toàn - số 17
5. Võ Văn Minh - số 16 10. Đỗ Thanh Lâm - số 10

Dưới đây là một số hình ảnh tại sự kiện offline IQOS lần đầu tiên tổ chức tại Việt Nam:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019