Thương vụ sáp nhập giữa AT&T và T-Mobile Mỹ chính thức đổ bể

babybungbu
20/12/2011 1:12Phản hồi: 124
Thương vụ sáp nhập giữa AT&T và T-Mobile Mỹ chính thức đổ bể

Như vậy là thương vụ sáp nhập tập đoàn lớn nhất trong năm đã không thể xảy ra. Sau nhiều tháng chờ đợi phê chuẩn của Ủy ban truyền thông liên bang (FCC), cũng như đối mặt với nhiều trở ngại, bao gồm cả một đơn kiện của Bộ Tư Pháp Mỹ (DOJ), [TAG]AT&T[/TAG] trong ngày hôm nay đành phải tuyên bố "đầu hàng" và chấp nhận từ bỏ cố gắng mua lại nhà mạng T-Mobile với giá 39 tỷ USD. Trước đó, một số nguồn tin cho biết những nỗ lực của AT&T để đáp ứng yêu cầu của bên chống đối đã không thành công. Dưới đây là tuyên bố chính thức của AT&T:

Từ bỏ thương vụ đồng nghĩa với việc AT&T phải trả cho T-Mobile khoản tiền hủy hợp đồng trị giá 4 tỷ USD. Số tiền này đã được AT&T chuẩn bị để trả trong quý 4, bao gồm 3 tỷ USD tiền mặt và 1 tỷ USD giá trị sổ sách của phổ sóng mà AT&T mắc nợ từ cam kết sáp nhập.

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã ko mua Đc lại còn phải đền bù cho T-mobile. Thật tội nghiệp AT&T
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
mình lại nhớ đến vụ VNPT bị nhà nước không cho sở hữu cùng lúc mobifone, vinaphone!
Bác so mà buồn. Ở nước ngoài 30% thị phần là chim cút rồi. Ở Việt Nam á, chẳng ông nào muốn chia miếng bánh ngon cả đâu trừ phi bên bờ vực phá sản hay thiếu tính thanh khoản thì mới lới ra cái thứ gọi là đạo đức giả, chỉ vì không kham nổi
loha999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ thì thực tế là Vinaphone và Mobifone có chung công ty mẹ là VNPT mà bác...
nếu 2 mạng này xáp nhập thì chỉ làm thế cạnh tranh giữa 3 mạng hiện nay bị phá vỡ chỉ còn 2 mạng thì thiệt hại nhiều nhất là người tiêu dùng mà thôi....
Cái này là chính xác, nhập lại để nó làm ăn như nhà đèn nữa à
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái at&-T------ này mà xuất hiện thì vô địch về mạng viễn thông tại mỹ luôn còn j nữa. kiểu này thì ai cho
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
khi làm ông lớn phải tính nhìu thứ lắm, mua đc thì tốt nhưng ko mua đc phải tính rủi ro,... và tất cả đã đc chuẩn bị sẵn
tội cho at&t quá, bên mỹ ko cho sát nhập, còn tren thế giới hdd lại bị seagate với wd thao túng
mua lại bộ phận sản xuất HDD thì giống việc sát nhập 2 công ty hả :spin:
Ko mua đc còn lỗ 4 tỷ, cú này đau đây
đặt cọc .
k mua thì mất cọc .
luật mua bán ở VN cũng vậy
thì n muốn ngăn độc quyền thôi mà...2 mạng lớn thế hợp 1 thì ai đỡ đc =.=
cũng hay nhỉ. cảm giác kì cục sao ấy. k cho mua lại còn bắt trả tiền.
Tiền phá vỡ hợp đồng mà bạn, hợp đồng nào chẳng có cái này.
thì biết là phá vỡ hợp đồng nhưng mà bên bán cũng muốn bán cơ mà @@ theo như cái tin này thì do bên thứ 3 k cho phép.
Uh, có 2 cái tổ chức gì đó, chắc họ chống độc quyền trong kinh doanh.
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Híc, tưởng sáp nhập vào được thì có phải Bold at&t của mình lên giá ko =))
Ko cho mua là chuẩn, ko có người tiêu dùng bị thiệt thòi vì độc quyền
vn.share761
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng vô tình từ hồi mình dùng bb hầu như toàn dùng của t-mobile có mỗi con 8800 là của roger.
như vậy là BlackBerry hàng T-Mobile vẫn chưa thể trở thành hàng độc đc 😆))
chipM
TÍCH CỰC
12 năm
Ở Việt Nam chuyện gì xảy ra nếu Mobifone đòi mua Vinaphone nhỉ ? Chắc anh Viettel sẽ là người phản đối kịch liệt.
Tí nữa con T-Mobile của mình thành hàng hiếm rồi 😆 . Nhìn logo at&T hay thế
gì vậy bạn ? Vinaphone vs Mobifone là 2 cty con của VNPT mà, đòi là đòi thế nào 😆))
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mất những 4 tỷ mà không đem lại một lợi ích gì. Phí thật đấy.
đúng là những thương vụ lớn cần có hậu thuẫn lớn...thế đành mất $4 bil
bác chủ thớt dùng từ sai roài, đổ bể là ám chỉ cái gì đã thành công... he he
Tôi ghét ai cm bằng từ " tinh tế" , nhưng tôi phải dùng để nói cm của bác là tinh tế
Radeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn lun bác, he he 😁
May mà không thành công,không lại độc quyền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019